Cách đặt tên có dấu trong Fifa Online 4 chi tiết

kuesport
19/4/2021 4:12Phản hồi: 0
Cách đặt tên có dấu trong Fifa Online 4 chi tiết
Đối với tựa game này thì cái tên mà bạn chọn sẽ có vai trò vô cùng quan trọng. Nó sẽ liên kết với nhiều thao tác và hoạt động mà bạn thực hiện trong game. Hơn nữa biết cách đặt tên có dấu trong Fifa Online 4 sẽ cho bạn những cái tên vang nhất. Khiến cho đối phương khiếp sợ ngay cả trước khi giao đấu cùng với bạn.

Cách đặt tên có dấu trong Fifa Online 4 dựa trên bảng ký tự

Tương tự như cách đặt tên có dấu trong fo3 tựa game FO4 cũng có tích hợp thêm các biểu tượng và ký tự ẩn. Những ký tự này được sắp xếp thành một hệ thống có thứ tự liên tục.

Hiện nay có hơn 300 ký tự khác nhau được thiết lập để người chơi sử dụng. Mỗi ký tự sẽ có kết cấu khác nhau, bạn cũng có thể phối hợp các ký tự này. Hình thành cho riêng mình những cái tên độc nhất, có một không hai.

Để sử dụng được tính năng này bạn cần sử dụng tổ hợp phím ALT cộng với một dãy số ngẫu nhiên. Dãy số này được quy định riêng cho mỗi biểu tượng hoặc ký tự. Việc nhớ các ký tự này dường như là không thể đối với nhiều người chơi. Bạn cũng đừng quá lo vì các ký tự này đã được hệ thống sẵn theo dạng bảng.

Mỗi lần nhập bạn chỉ có thể nhập một ký tự duy nhất chứ không nhập nhiều ký tự được. Tên của bạn có hay hay không là do khả năng sáng tạo của bạn. Nó tạo nên sự hăng say khi chơi game cũng như áp đảo khí thế đối phương.
Bạn cũng có thể dùng Notepad hoặc các công cụ nhập khác, nhập các biểu tượng này và Copy vào game. Thao tác này sẽ rườm rà hơn tuy nhiên thành quả là cao hơn so với phương pháp ban đầu.

Đồng thời bạn cũng cần tuân thủ một số quy định khi chọn tên cho nhân vật trong game. Chủ yếu là không trùng và không có ký tự cấm mà nhà phát hành quy định.

Hướng dẫn cụ thể cách đặt tên có dấu trong Fifa Online 4

Thao tác này rất đơn giản nhưng không phải ai cũng biết được. Chọn cho mình một cái tên có dấu là đặc trưng thú vị của người chơi FO4.

Nhất là các game thủ đến từ Việt Nam và các quốc gia mà ngôn ngữ của họ có dấu. Đối với tên nhân vật bạn có thể thực hiện theo các thao tác sau:

• Đầu tiên bạn cần chọn cho mình bộ gõ Unikey và để ở chế độ gõ Telex. Đồng thời bạn cũng phải chọn bảng mã theo chế độ Unicode. Đảm bảo bước đầu tiên này thì các bước sau bạn mới có thể thực hiện tốt được.
  • Tiếp đến bạn cần đăng nhập vào tài khoản FO4 của mình. Sau đó bạn chỉ cần tiến hành nhập tên như thông thường. Lưu ý là khi chọn tên bạn cũng đừng quên check xem có trùng tên với người chơi nào không.

Để có một cái tên hay bạn cũng có thể kết hợp các tên có dấu cùng với các ký tự đặc biệt. Từ đó bạn sẽ có cho mình những cái tên hay và hấp dẫn so với những đối thủ khác. FO4 hiện chưa cho phép bạn tạo một liên ban giữa những người chơi.

Tuy nhiên bạn và những đồng đội của mình có thể tùy chọn một cái tên có ký tự chung. Những hội game thủ sẽ được hình thành từ đó, phát triển hơn nữa tựa game này.

Quảng cáo

Một số lời khuyên cách đặt tên có dấu trong Fifa Online 4

Khi chọn cho mình một cái tên bạn cũng nên chọn một cái tên phù hợp và dựa trên một số lưu ý. Những lưu ý này sẽ đảm bảo tên của bạn vừa hay vừa an toàn cho bản thân bạn. Những yếu tố mà bạn cần phải chú ý đó là:

• Chọn tên không có quá nhiều ký tự phức tạp, nếu một người bạn khác muốn kết bạn với bạn sẽ rất khó. Dù biết rằng những ký tự này sẽ giúp cho cái tên của bạn nghe kêu hơn. Tuy nhiên khi muốn thực hiện một giao dịch hay kết bạn với một ai đó sẽ rất khó.
  • Một điểm nữa mà bạn cần chú ý đó là khi dat ten co dau fo3, fo4 đừng nên chọn tên câu lạc bộ nổi tiếng. Vì thật sự mà nói thì nếu bạn chơi tốt thì không ai khen những bạn chơi không tốt sẽ nghe chê rất nhiều. Nhất là khi bạn mang cho mình một cái tên trùng với một câu lạc bộ lừng danh nào đó.
  • Bạn cũng nên chọn một cái tên tiếng Việt hơn là tên tiếng Anh. Vì đối với FO4 bạn chỉ chơi với những người chơi đến từ Việt Nam là chủ yếu. Chọn tên tiếng Anh có vẻ không phù hợp với thị trường game này.

Tạm kết

Những chỉ dẫn trên về cách đặt tên có dấu trong Fifa Online 4 chỉ là cơ bản. Tên bạn có kêu có nổi hay không còn tùy vào độ bá đạo của bạn. Nếu vẫn chưa biết chọn cho mình một cái tên như thế nào thì bạn có thể tham khảo thêm.

Chúng tôi cũng có rất nhiều gợi ý hay cho bạn đấy. Chúc bạn có được một cái tên thật xịn để chơi FO4!

Nguồn: kuesports.net
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019