Cách để iPhone tự thay đổi hình nền mỗi ngày theo ý muốn

Lê Huyền Vân
6/3/2021 8:50Phản hồi: 126
Cách để iPhone tự thay đổi hình nền mỗi ngày theo ý muốn
Mỗi ngày thay đổi một hình nền trong số nhiều hình nền mình yêu thích trên chiếc iPhone cũng thú vị lắm đây. Ai có người yêu thì cũng có thể lấy lòng bằng cách này, lưu thật nhiều hình rồi tha hồ ngắm mỗi ngày. iOS 14.3 trở lên có thể hỗ trợ iPhone tự động thay đổi hình nền điện thoại theo bất cứ thời gian nào được thiết lập. Cũng đơn giản thôi, các bạn tham khảo mẹo bên dưới nhá!

Kiểm tra bản cập nhật

Trước tiên, các bạn vào Cài đặt kiểm tra xem iPhone của mình đã được update lên iOS 14.3 chưa nhá. Kiểm tra bằng cách: Vào Cài đặt > Chọn Cài đặt nhanh > chọn Cập nhật phần mềm. Nếu chưa cập nhật thì bạn nên nhấn chọn Tải xuống & Cài đặt để cập nhật.

Cài đặt Phím tắt không tin cậy

Đây là bước cần thiết nếu lần đầu tiên bạn sử dụng đến ứng dụng Phím tắt (Shortcut) có sẵn của Apple. Thiết lập này cho phép máy nhận những phím tắt đã được tạo sẵn bên ngoài.

Vào Cài đặt > chọn Phím tắt > Gạt công tắc bật Cho phép phím tắt không tin cậy trong mục Bảo mật chia sẻ.

Bây giờ bạn có thể bắt đầu quá trình cài đặt tự động thay đổi hình nền iPhone của mình dựa trên lịch trình.

Chọn các hình nền yêu thích vào một Album

Bước này để sắp xếp các hình ảnh gọn gàng và ngăn nắp, lựa chọn đúng các ảnh mong muốn, nếu không làm cũng được. Vì Phím tắt sẽ cho phép nhiều lựa chọn khác nhau như hình ảnh Gần đây, các album khác,...

Vào Ảnh > Chọn Album ở dưới thanh công cụ > Bấm vào dấu + ở trên cùng bên trái > chọn Album mới > Đặt tên cho dễ phân biệt, ví dụ: Hình nền > Thêm hình ảnh vào album mới tạo.

Thiết lập Phím tắt để iPhone tự đổi hình nền theo lịch

Tải phím tắt đã được tạo sẵn tại đây!

Một cửa sổ Phím tắt hiện ra, bấm Thêm Phím tắt > kéo xuống bên dưới chọn Thêm phím tắt không được tin cậy (ô màu đỏ). Như vậy là Phím tắt tự động đã được thêm vào.

Quảng cáo

Mở ứng dụng Phím tắt lên, tìm phím tắt Random Portrait Photo (thường phím tắt mới sẽ xuất hiện đầu tiên) > bấm vào biểu tượng “dấu ba chấm” để tiến hành cài đặt. Tại mục Album là bấm vào dòng chữ màu đỏ để lựa chọn album ảnh mong muốn > bấm Xong.

Ra ngoài trang chủ chọn Tự động hóa bên dưới thanh công cụ. Nếu dùng lần đầu, Tạo tự động hóa cá nhân.

Cửa sổ Tự động hóa mới hiện ra, chọn Thời gian trong ngày > chọn một mốc thời gian thích hợp mà bạn muốn > bấm Tiếp > chọn Thêm tác vụ > gõ trên ô tìm kiếm để chọn “Chạy phím tắt”

Tiếp tục bấm vào ô Phím tắt kế bên chữ Chạy và thêm Phím tắt Random Portrait Photo vừa tạo vào > bấm Tiếp > tắt hỏi trước khi chạy cho đỡ nhận thông báo phiền > bấm Xong.

Quảng cáo

Như vậy là hoàn tất, chỉ cần đúng thời gian bạn đã cài thì iPhone sẽ tự động đổi một hình nền ngẫu nhiên. Tối đa đổi được 50 hình trong 1 album. Nếu chọn 30 hình trong 1 album thì mỗi ngày trong tháng điện thoại sẽ đổi 1 hình để không nhàm chán.

Nguồn: groovypost
126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cảm ơn Vân rất nhiều.
@crazysexycool1981
@HyH Tag mẹ ấy vào là đúng bài rồi, cần những bài màu mè như này để phục vụ nhu cầu làm màu 😆
@napoly26 Tag mới thấy tên, biết ý bác ấy như nào chứ e chặn lâu rồi nên đâu có thấy đc 😂
@HyH Tag chi rứa? 🤐
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
tyt1902
ĐẠI BÀNG
3 năm
@HyH Từ ngày có phân cấp bậc vào cái nào cũng thấy spam nên chả đọc tinhte nữa
Cách để có 1 bài viết sinh động trên tinhte.
Thay đổi cũng hay nhưng mà giờ chỉ muốn 1 hình mặc định thôi, đã quá già để sử dụng mấy kiểu này rồi🤧! Ngày trc còn thay đổi nhạc chuông iPhone này nọ, giờ còn chả muốn nghe chuông chỉ để nó thông báo rung trên đồng hồ
@NDC9057 Đeo đồng hồ để xí đù hay để coi giờ?
Cái đồng hồ để làm gì mà không biết hả?
minhtienbk
TÍCH CỰC
3 năm
@NDC9057 😁 chuẩn
Mua đt xong thì cứ để vậy xài.
Bất ngờ nghe đt reo ko biết phải của mình ko , vì mình ko biết nhạc chuông của mình là gì luôn.
Còn hình nền thì chọn 1 lần để cả năm.
cattrieu
TÍCH CỰC
3 năm
@NDC9057 Giờ để màn hình đen thui cho nó đơn giản tiết kiệm pin
duaxiem
CAO CẤP
3 năm
Thắc mắc là bạn nữ áo trắng phải lad Vân ko
umumti
CAO CẤP
3 năm
Bài viết chia sẽ được các thủ thuật thế này hay nè
langtudaik
TÍCH CỰC
3 năm
Thấy cũng hay hay nhưng k cần thiết 😆
@langtudaik Ủa ông ko cần thì họ cần, thúi máu ghê vậy ông
@Lâm Bình Chi Bác comment thơm ghê 😆
@sấm102 Kaka mình đọc cũng cười phọt. Kk
@sấm102 thơm thì hít đi
@Lâm Bình Chi Thôi, bác để dành tự hít, thơm kiểu đó mình xin 😁
Cũng hay nhưng mà quá tuổi sài mấy chiêu này rồi. Giờ cứ nghe tiếng đt là lại chán. Toàn công việc 😔
Duyy Tânn
TÍCH CỰC
3 năm
@Văn phòng phẩm pk v thì quá đã rồi bác ạ
@Văn phòng phẩm pk Bạn chưa vợ hể, chứ có vợ rồi chả muốn nghe âm thanh ting ting đó đâu 😆
@kedote Tin vợ nhắn k muốn nghe chứ tin bồ nhắn khoái lắm
TM Design
ĐẠI BÀNG
3 năm
Làm 1 việc vô cùng đơn giản bên Android thì lại được thực hiện rất công phu, cầu kỳ đến rườm rà bên iOS, thế nên mới nói cái nào cũng có hay và dở, đừng cuồng cái gì quá nha mấy chế!
nhqdat
TÍCH CỰC
3 năm
@pro744 chơi chi cái đuôi file độc vậy?
@nhqdat À, này là ảnh tải từ hình nền khóa của Oppo bác à. Hình đẹp mà dung lượng thấp nên nó chơi đuôi này. Hơi cực là phải set hình bằng tay
nhqdat
TÍCH CỰC
3 năm
@pro744 convert nó sang jpg là xong thôi mà.
@nhqdat Hơi phiền là phải convert bác à
Mình phi vào đọc liền vì đang nghĩ là giống như Bing Wallpaper trên Win10 😁
Hình nền của Bing sinh động và nhiều hình đẹp, lại tự động thay đổi
long.nd
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Thái Sơn HP Cùng 1 cách như trên nhưng dùng 1 shortcut khác là set Bing image thành wallpaper đổi mỗi ngày thôi bạn:
Link shortcut: https://www.icloud.com/shortcuts/c0b350a075f94218b43eb0b2434235ea

Bài gốc: https://www.reddit.com/r/shortcuts/comments/kdj44s/set_bing_image_of_the_day_as_wallpaper_works_on
vthien2404
ĐẠI BÀNG
2 năm
@long.nd Hay quá bạn, Bing Wallpaper luôn chất lượng.
Chức năng này vui lắm
Sao dài dòng quá
leo152
ĐẠI BÀNG
3 năm
Công nhận iphone ngu thật. Cái đơn giản thế này mà phải hướng dẫn làm.
@leo152 LẠI ĐỘNG VÀO NỖI ĐAU CỦA iFan
@trantrungtu Nỗi đau của mấy người có thể chi nhiều tiền cho cái điện thoại đó à?
Mình chi ít mà được hít thơm nên mình thích. Nhờ
leo152
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trantrungtu Hahaha
Cảm ơn vân nhiều nhé
Ifan khổ vl. Người dùng phổ thông thì chắc éo bao giờ biết làm.
Ss nó tự phục vụ từ rất lâu rồi
Đừng chọc vào nỗi đau của iFan
sẵn tiện cho mình xin cái hình nền trong bài với đẹp qá ạ hic
Miumiu1k97
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Thaitran3729
Talk to Universe.jpeg
Ok
Có thay được màn hình khoá không vậy
@quanghung1611 Có luôn á bạn, vào set tuỳ chọn ah
tuxedo198x