Cách đơn giản để cài Google Play Store lên BlackBerry OS 10, có thể tải và mua app trực tiếp!

Duy Luân
24/12/2014 0:49Phản hồi: 255
Cách đơn giản để cài Google Play Store lên BlackBerry OS 10, có thể tải và mua app trực tiếp!

Lập trình viên Cobalt232 của diễn đàn CrackBerry mới đây đã tìm ra cách cài cửa hàng ứng dụng Google Play Store lên hệ điều hành BB 10 một cách cực kì đơn giản. Điều thú vị đó là bạn có thể dùng chính app này để tìm kiếm, tải, mua hay thậm chí là hoàn trả ứng dụng nếu bạn không vừa ý, y hệt như trên những thiết bị Android thực thụ. Bạn không cần phải dùng trình Play Downloader như trước nữa, hết sức tiện lợi lợi và đơn giản. Như vậy là bên cạnh Amazon App Store, chúng ta có thể Play Store để tha hồ tìm thêm app Android về cài cho chiếc BlackBerry của mình rồi.

Tải về 3 tập tin cài đặt:
Cách sử dụng:
  1. Đăng nhập trước 1 tài khoản Google nào đó trong phần Settings của BlackBerry OS nếu bạn chưa làm
  2. Cài trước file Google Login, tuy nhiên KHÔNG CHẠY NÓ LÊN
  3. Cài tiếp file BlackBerry ID, nhấn nút "Obtain a Google ID", đăng nhập tài khoản Google của bạn vào đây
  4. Cài tiếp file Google Play Store
  5. Khi bạn chạy Store lên, bạn tiến hành đăng nhập lại tài khoản Google lúc này là xong. Hãy thử tìm kiếm, duyệt và tải app xem sao nhé.
Một vài hình ảnh

Ứng dụng BlackBerry ID, đăng nhập tài khoản Google vào đây

Cài xong Play Store thì chạy lên, tiếp tục đăng nhập thêm lần nữa

Bắt đầu sử dụng thôi

Tìm kiếm app thoải mái, quá đã

Tất nhiên là có thể cài trực tiếp luôn​
Nguồn: CrackBerry
255 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quá tuyệt vời
nz_257_wcr
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ngon
Hay nhỉ, không mang cáp đi để thử xem có cài CoC trên Q10 được không 😁
luuhuongvu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@izal nhầm, t vẫn kết nối face được, chơi 2 acc với con ipad
tetekh
TÍCH CỰC
9 năm
@ngocquang1982 Coc mình chơi trên Z3 bình thường mà, sắp full hall 7
Quick Beard
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngocquang1982 CoC chơi trên Q10 ngon lành cành đào mà bác, bản thân BB10 vẫn có Snap cho phép port apps từ Google Play sang mà. Chỉ có điều vì trên BB10 ko cài đc Google Service nên bác ko thể đồng bộ phần chơi dở từ trước mà phải chơi lại từ đầu thôi.
bumbum0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngocquang1982 được nhé bác, e thử rồi
anhbetong
TÍCH CỰC
9 năm
Sắp lên 10.3 và cài vào thôi
Càng nhìn càng thèm
vấn đề là em không thể dùng được app của android căn bản là nó quá lag , chắc app nào cần lắm thì dùng tạm thôi, ap native vẫn ổn nhất
loveuhp
ĐẠI BÀNG
9 năm
@caubuonviaj bạn up rom lên bản 10.3.1.1154 là sẽ ngon thôi. vì các bản OS 10.3.1 thì Runtime Android đã được nâng cấp và sửa chữa khá nhiều để có đc trải nghiệm gần như tương đương vs các máy thuần Android khác. Tuy cũng khuyến khích dùng các app Native cho sướng nhưng cũng nên thử App Android cho biết cảm giác chạy apk trên BB10 😁
honamktqd
TÍCH CỰC
9 năm
Tuyệt vời
cài cho blackberry playbook 32gb dùng được không nhỉ.
NKOB
ĐẠI BÀNG
9 năm
@camerabinhduong Có cùng câu hỏi, nhờ bác nào biết trả lời giúp nhé. Thanks.
đợt này anh em BB ngon rồi. Chưa xài BB 10, và xin phép có ý kiến: giao diện nó "quen thuộc" quá, không có gì khác biệt so với các nền tảng khác
Lich King
ĐẠI BÀNG
9 năm
@crazyfox Không có gì khác biệt???
Đề nghị lắc não trước khi phát biểu. Đây toàn màn hình app của android thì giao diện ko của android thì của gì? Chưa xài thì đừng nên ý kiến bậy bạ. ok?
kuduyz
ĐẠI BÀNG
9 năm
@crazyfox Bạn cứ xài thử đi xem nó có quen thuộc quá hay không :eek:
@Lich King mình nghĩ người lắc não trước là bạn. thứ nhất bạn chả hiểu mình nói gì nên phát biểu lung tung, thứ hai mình cũng chê bai gì hdh nào cả, mình nói tới ấn tượng ban đầu về giao diện của BB10, và bạn lôi android gì ra ở đây thế? não ngắn mà chê người ta lắc não (xin lỗi mấy anh em tinh tế đọc cmt thiếu tế nhị này)
kinken2112
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giờ em mới cài đây, nhưng thắc mắc là không biết google service nó chạy không ??? Không chạy là nghỉ game luôn
@kinken2112 Hình như là không bác ơi. 😃 chưa đủ điều kiện hay sao ấy
@kinken2112 Được nha bác
hdlinh16
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kinken2112 Tất nhiên là không
code_x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bác nào cài được Here Maps theo cách này chưa? Em là em hóng mỗi cái này để tống luôn con Android đi để tậu BB về T__T
cocconden
TÍCH CỰC
9 năm
@code_x Bên BB10 bàn đồ mà ngon thì có Navfree đó bác...cung ngon như Here Maps
PhucKK
ĐẠI BÀNG
9 năm
@code_x Em dùng sygic offline rất nhanh và mượt, đồ hoạ 3D rất hay. Nói thật có nhiều người cầm máy em dùng sygic mà còn bảo không biết android có ứng dụng này không nhỉ? (trong khi đây là ứng dụng android chính hiệu)
mrcantona
TÍCH CỰC
9 năm
cài app android với file apk thoải mái nhưng ko có Google service nên đầy cái ko chạy đc, nhất là mấy app hay
@mrcantona Uh. Và có 1 cách đơn giản hơn là... mua đt Android đi 😁
ntkien0502
ĐẠI BÀNG
9 năm
1 thân xác 2 linh hồn, quá đã
huydcc
TÍCH CỰC
9 năm
Đọc bên bbvietnam thì google service nó vẫn k chạy nhé các b 😁 Gamer lại buồn :D
Mr.CG
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huydcc có fix ggsv đây b b tra Gmaps-patcher nha
@huydcc Vậy thì cũng chỉ được mỗi cái cài đặt tiện lợi hơn so với dùng 1moile market
Cuối cùng thì vẫn hiểu vì sao BB10 lại hợp tác đề amazone market làm mặc định trên 10.3
vieted
TÍCH CỰC
8 năm
@barminhtri play service không chạy, gmail không sync được! Chán!
Hơi thắc mắc chút là với những app yêu cầu GG service thì sẽ chạy thế nào trên BB10. Mình chưa hiểu rõ lắm công dụng của GG login và BB GG id có thể thay thế chức năng của GG service được ko, hay đơn giản là chỉ giúp chúng ta login được tài khoản Gmail trên BB10 khi vào G play
Với cách cài này thì app phần nhiều là cũng giống như cài từ 1mobile market. Tức là cài thoải mái nhưng trong quá trình hoạt động sẽ bị lag và lỗi nhiều do ko tương thích
Kho app trên Amazon đều đã loại bỏ GG service nên hoạt động rất tốt và mượt mà trên BB10, tuy nhiên nâng cấp chậm hơn ( mình ghét cái tự động update trên G play, dù đã tắt đi rồi mà các app vẫn tự up khi có phiên bản mới, chỉ tổ nặng máy và thực sự là mình thích một số game phiên bản cũ hơn) và đương nhiên là cũng ít hơn đáng kể so với lượng app trên G play. Được cái trên Amazone được khuyến mãi miễn phí nhiều
koller1994
TÍCH CỰC
9 năm
xác nhận là k có google service nên google map, coc là k xài dc nha :3
@Duy Luân @Duy Luân vào đây download folder làm theo hướng dẫn. Khi cài Google Map có thể dùng bản 9.0.1 (mình đang dùng bản 9.0.1)
https://mega.co.nz/#F!PxBFwAhT!MYoEMPzzo3w3Te90rmKoUQ

MEGA

MEGA provides free cloud storage with convenient and powerful always-on privacy. Claim your free 50GB now!
mega.co.nz
@koller1994 google map vẫn xài ngon lành, chỉ mấy cái tính năng cần Google Service thì không chạy được thôi
@koller1994 Mình đang chạy bình thường Google map ver mới nhất luôn.
@Duy Luân Gg map và youtube mình cài từ mobile one chạy ầm ầm bình thường có thấy hỏi han gì đâu. Chí có google street là chào thua không chạy được
bác nào dùng test thử xem các app có lag không với 😃
dungtruong8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyen dang tien Thì tùy app, mình cài thấy 1 số chạy đc, 1 số giật lắm.
Ví dụ nhaccuatui giật tung, nhưng maps ok
vinh_style
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này hay nè, dù có snap hay downloader gì gì thì 1 số apps vẫn đòi có play store, có quả này thì tiện rồi. Thanks tinhte 😃
Đã cài thành công trên Q10 chạy OS 10.2.1, như vậy là k giới hạn OS đâu các bán chiến đi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019