cách đóng ứng dụng đang chạy trên android

bill.nguyen
4/7/2010 9:53Phản hồi: 29
các anh cho em hỏi cách nào đóng ứng dụng đang chạy trên hdh android. ví dụ như trong window mobile thì có task manager. còn trong android thì mình sử dụng cái gì?
em hỏi hơi ngu một chút vì moi xài android

xin cám ơn
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn sử dụng Advanced Task killer có chức năng đó. Search trên market nhé. Phần mềm nào không muốn đóng bạn đưa vào Ignore List.
hunggh
CAO CẤP
14 năm
bác cứ thoát bằng nút Back thôi, nó thoát hay chạy ngầm cũng kệ nó bác ah, android đa nhiệm kiểu mới, ko phải tắt hết các ứng dụng chạy ngầm ko dùng đến là tốt đâu bác ah
Bạn có thể dùng advance task manager để tắt các ứng dụng đang chạy.
Hoặc có thể dùng auto killer để tự động tắt các ứng dụng nếu muốn.

Cách sử dụng Advance task manager như thế nào hả pro?
dùng Advanced Task killer nó có chế độ tắt toàn bộ ứng dụng
sututam
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy cách này chỉ giải phóng ram thôi, chứ chả tiết kiểm được pin mấy. vì tắt xong, nó lại khởi động lại ( theo chu trình của phần mềm, sau bao nhiêu phút ).
Tốt nhất là bạn nên quên việc đóng các ứng dụng đó đi vì android sẽ tự biết kill cái gì ko cần thiết để tiết kiệm bộ nhớ.Kể cả bạn có dùng task manager kill hết thì sau 1 time nó lại tự chạy lại thôi. Bạn cứ tắt nó cứ chạy lại kết quả là rất tốn pin thôi.
Toshiba
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhưng có một điều khó chịu như thế này: Dùng App để vào FB hoặc dùng trình duyệt để đọc báo, đọc chán muốn thoát ra bấm call end thì nó tắt màn hình, bật lên vẫn thế mà dùng back thì trời ơi mỏi tay... mãi nó ko thoát cho
Các bạn thường giải quyết việc đó như thế nào ?
Dùng các app task killer, but chỉ nên dùng kill có chủ ý, ko nên để auto kill

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế
Nguyên tắc bấm Back là thoát hẳn, bấm Home là multitask, nhưng dở cái back mệt mỏi không biết khi nào ngừng, do vậy cứ việc bấm Home, để tự Android tắt hay để thì tùy.
Hoặc cài widget của Go launcher để quản lý rất nhanh gọn, giữ đè icon là mở, tap thì bùm, app bốc khói tắt luôn.

vậy cách thoát tốt nhất là gì?
@sonbeonhat Bấm nút BACK hoặc khi đang ở 1 chương trình nào đó bạn vào nút Options(nút có 4 dấu gạch) chọn EXIT.
viso
TÍCH CỰC
12 năm
Cứ back hoặc nếu cần nhanh thì ấn phím Home thôi. Còn lại thì cứ phó mặc cho hệ điều hành xử lý các bác ạ.
Thông thường với game nặng thì nó có nút exit đàng hoàng nên có thể yên tâm
Bạn sử dụng Advanced Task killer là tốt nhất. Cứ killer all là xong
@toan john Kill all xong nó lại chạy lại thôi- tốn pin. Tốt nhất là mặc kệ nó,Android tự biết phải làm gì.
goldvn109
TÍCH CỰC
12 năm
đúng
hoanglap90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không nên làm theo cách này nhé, tìm hiểu kỹ sẽ thấy hậu quả nghiêm trọng của nó.
@hoanglap90 Mình cũng nghĩ vậy.
Theo mình cứ để android tự xử lý, những người thiết kế họ đã lường hết rồi, ko cần đến mình can thiệp đâu.
Toshiba
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đến hôm nay thì mình đã hiểu là không cần phải đóng cái gì trên Android cả bởi Android không phải windows, cái lỗi chậm và thiếu bộ nhớ là do máy đời thấp ít ram nhưng up rom đời cao nên bị chậm, cái này phải sống chung với lũ thôi
cách tốt nhất là dùng chính task kill của android. bác giữ phím home và kill những app đang chạy muốn giải phóng ram thì kill ram. đơn giản thế thôi. còn máy bác vẫn chạm thì do máy cùi. nên đững nghĩ nhiều ram máy sẽ chạy ngon bác à. ram free là để khi có công việc nó chạy nền đc.
Toshiba
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có cái tính năng giữ lâu phím back để close chương trình mà, nhưng hình như một số bản rom ko có tùy chọn này
Có bác nào biết tắt ứng dụng chạy ngầm của sky a800s không?
Mình mới dùng máy nên chưa biết.
Cứ để nó chạy như thế tốn pin lắm.
Xin cảm ơn !!!
kéo và thả 4.1.1 :eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019