Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách download trang web để xem offline đầy đủ định dạng trong Chrome Android

Duy Luân
14/12/2016 23:39Phản hồi: 34
Cách download trang web để xem offline đầy đủ định dạng trong Chrome Android
Đây là tính năng mới được bổ sung trong bản Chrome 55, ngay bây giờ bạn đã có thể download nó từ Play Store. Chức năng lưu offline này sẽ hỗ trợ bạn download cả trang web với đầy đủ hình ảnh, định dạng xuống điện thoại của mình rồi xem lại khi không có Internet. Nó không chỉ là giải pháp lưu text thô nên khi xem rất tuyệt, tiện cho những tình huống như: sắp lên máy bay nhưng chưa kịp đọc một bài báo, chuẩn bị ra đường đi làm nhưng 3G hết dung lượng, hoặc chỉ đơn giản là lưu web để xem lại nhanh hơn khi cần thảo luận với bạn bè đồng nghiệp. Bạn có thể lưu bao nhiêu web tùy thích, miễn là điện thoại của bạn đủ chỗ chứa. Một trang web download xuống có dung lượng tới khoảng 6MB.

Cách dùng:
  1. Trong Chrome, nhấn vào biểu tượng ba dấu chấm
  2. Nhấn vào biểu tượng mũi tên chĩa xuống, nó là nút Download
  3. Khi web đã download xong thì sẽ có thông báo xuất hiện cho bạn biết
Để xem lại các web đã lưu
  1. Chạy Chrome, cũng nhấn vào biểu tượng ba dấu chấm
  2. Vào mục Downloads...
  3. Tất cả trang web bạn đã tải offline, cộng với tất cả các loại file khác, sẽ xuất hiện ở đây, bấm vào web cần xem là xong
Khi đang xem web offline mà bạn nhấn vào link thì sẽ ra sao? Chrome chỉ đơn giản là chuyển bạn sang chế độ online và load link bạn nhấn. Nếu ngay lúc đó bạn không có mạng thì Chrome sẽ không load được link mới.
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vipk31
ĐẠI BÀNG
7 năm
có xem được video không ?
mình cần tải các video từ jp 😆)))
tính năng rất hay mà chrome trên máy tính còn chưa có 😁
vipstarkpop
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sieu_nhan thế cái save as trên chrome để làm gì bác :eek::eek::eek:
@vipstarkpop bác save as lại đi r mở lại xem nó có được y xì như cũ không 😁
vipstarkpop
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sieu_nhan hình như bác chưa dùng bao giờ rồi :D, save as vào thì n chỉ thay đổi đường dẫn file chứ mọi thứ khác thì y hệt ko khác gì
@vipstarkpop Trang web đơn giản thôi bác ơi. B thử save trang chủ fb xem
vipstarkpop
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sieu_nhan chệu thôi, mình ko dùng facebook :v
Giống ngư lưu của youtube
lưu nhiều đầy máy thôi 😔 lại phải cài thêm phần mềm để dọn rác, vòng lặp

https://.........../lgkbyh;1.png https://.........../hvnztl;1.png
@movingangels Thế cái chức năng xóa của nó để làm gì? Với lại ai có nhu cầu thì download thôi, ai ép bạn down đâu. Nếu quá dung lượng máy thì xóa bớt chứ có gì đâu mà lăn tăn nhỉ
có mấ trang mà lưu caia này chắc bộ nhớ phải vài T , các bác bít e nói trang gì rùi đấy
@ga dien vo cam 😁
Thấy cái tính năng này chả có gì hay. Nó download về nguyên trang định dạng html kèm hình ảnh. Nếu download đc hết trang hết link cũng mất con bà nó vài ngày mới xong 1 trang lớn. Còn download mỗi cái index thì thôi nghỉ đi.

Đơn cử như trang tinhte mà download ổ cứng cũng mất bố nó mấy GB oan uổng rồi.
@Trải nghiệm ứng dụng thế như tôi đọc truyện download về đọc là đúng chuẩn bài rồi có gì mà phải chê
@Trải nghiệm ứng dụng Nó chỉ cần thiết khi có bài trên trang sắp mất (do vấn đề nào đó) mà thôi, trường hợp đó hiếm lắm. Thường mình dùng bookmark, pocket hay dễ hơn nữa là để tab đó luôn
@bango123 Phù hợp cho f17 f33 này 😆
@soncon_cuchuoi9x Vậy thì bạn thích truyệt nào thì save đi nhanh hơn nhé. Download như này là nó download tùm lum tùm la. Cách đây 7 năm mình đã dùng đến phần mềm rip web rồi nhé. Mình thừa hiểu nguyên lý của nó.
Đó là tính năng, ai cần người đó xài. Mấy thánh vào chê này chê nọ
ok rất tiện và hay
đọc truyện rất cần tính năng cnày
Sao chorme trên android vào 3 dấu chấm không thấy mũi tên download nhỉ.
@trieuniemvui Bạn đã lên v55 chưa? nếu rồi thì là biểu tưởng mũi tên chỉ xuống khi bạn bấm dấu 3 chấm
@romano19 Gỡ đi cài bản mới nhất trên Chplay vẫn ko thấy mũi tên đâu.
Chjmnonlam
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trc mình dùng pocket lưu web rất tiện. Đồng bộ từ máy tính sang cung dc. Nhưng giờ mạng mẽo wiffi khap nơi nên ko cần.
Tuyệt vời 😁
Trước mình toàn phải cài Opera để lưu cả trang web đọc offline (cái này ai hay đọc manga sẽ hiểu).
KuTom1
CAO CẤP
7 năm
Tự dưng nhớ thời sinh viên tiết kiệm từng đồng năm 2006. Ngồi quán net 2 tiếng mất toi 6k ăn được 2 bữa cơm. Mình chỉ ngồi quán 30 phút để save và copy 1 hàng chục, hàng trăm trang web về học thuật từ máy tính vào chiếc Sony P990i rồi về ngồi trên giường ký túc xá mở ra (offline) để đọc, ngâm cứu. Cảm giác thật sung sướng. Giờ việc save trang web để đọc offline đâu có gì hấp dẫn nữa (ko tiết kiệm tiền, thời gian, cũng ko đem lại trải nghiệm gì đáng kể).
@KuTom1 Bác giống em, cùng từng chinh chiến với con "chiến hạm" P990i mấy năm sinh viên, có điều e hay dùng nó đọc pdf hơn 😁
1 tab web thì đúng hơn.
Tính năng này có gì mới đâu, nếu như không muốn nói là phải có.
Ngày xưa, các trình duyệt như IE, FF... đều có. Opera cũ (10 về trước) đặc biệt hơn là lưu lại thành 1 file đầy đủ thay vì tách ra 1 trang HTML & 1 folder chứa dữ liệu. Riêng Chrome thì mặc dù tải về đủ (1 file + 1 folder) nhưng khi xem offline thì chỉ hiện chữ mà không hiện hình. 😕 Muốn đủ lại phải kết nối internet. :eek: Giờ thì đã ổn rồi.
Bh wifi, 3g đầy nên ngta ko mấy khi dùng tính năng này chứ ngày xưa mình toàn ra quán net down các trang web có bài viết hay, truyện tranh, truyện chữ về đọc dần. Hồi còn dùng opera mini trên mấy con đt java cũng down như vậy
JizinT
TÍCH CỰC
7 năm
Chắc chắn có lúc cần dùng, cám ơn mod !
Rachmaninoff
ĐẠI BÀNG
7 năm
đúng là đt của ad Luân mập địch thì cái số tab + số thông báo cũng phình ra giống ổng nốt 😁
Rêmmberwp7
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có ai biết file trang web tải về nằm ở đâu trong bộ nhớ của máy Android ko ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019