Cách đưa Iphone X về DFU khi bị vô hiệu hoá
mrtinhpham
2 nămBình luận: 13
Xin chào,
Mình đang gặp chút rắc rối với ipX, mình đổi passcode mà giờ quên nhập nhiều lần bây giờ bị vô hiệu hoá kết nối với itunes, vấn đề ở đây là máy mình itunes không nhận IPX (Mac và IMAC,MAC OS và Itunes Mới nhất) mình đã tham khảo tất cả các cách trên net mà chưa làm được, có bạn nào giúp mình với
1- Đưa về DFU - không thể đưa về DFU toàn lên logo xong vô lại màn hình vô hiệu hoá
2- Xoá Passcode trong Icloud rồi, nhưng máy không vào đc Wifi nên pó tay
Nó chung bây giờ mình cố gắng đưa về DFU thử xem Itunes có nhận không mà làm mãi ko đc.

Thanks
Cài ios khác
mrtinhpham
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Quân singercb cài ios khác là sao bạn, đang muốn restore mà kg được bạn
phoenixna
TÍCH CỰC
2 năm
Bảo mật vậy còn j. Làm con khác.
mrtinhpham
ĐẠI BÀNG
2 năm
@phoenixna bác vui tính quá
death_007
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình cũng vừa bị mất mật khẩu cả iphone cả ipad ( cùng mật khẩu ). Cả 2 máy dùng 1 tay 1 chân, chắc chắn không đổi mật khẩu. Mà giờ mở khoá nó cứ báo sai.Giờ đang về recovery lại 😔
mrtinhpham
ĐẠI BÀNG
2 năm
@death_007 mà bạn có bi vo hieu hoa va đưa về dfu đc kg? iphone có nút home làm ok còn cái này khó làm quá
@mrtinhpham 1. bác kết nối ip với laptop, bật itunes
2. nhấn vol + , nhấn vol - , nhấn giữ nguồn cho đến khi màn hình ip đen đc 5s thì nhấn giữ thêm nút vol - ( nút nguồn bác vẫn phải nhấn giữ nhé ). nhấn giữ 2 nút đó thêm 5s nữa thì thả nút nguồn vẫn nhấn giữ vol - cho đến khi itunes báo nhận đc ip.
Frodo
ĐẠI BÀNG
2 năm
Google với từ khoá “tool đưa iphone về dfu”, sẽ thấy vài soft, bên vietfones cũng có soft do người Việt làm
mrtinhpham
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Frodo cám ơn bạn, để mình thử, phải kiếm cái máy window nữa. khá chua
mrtinhpham
ĐẠI BÀNG
2 năm
cám ơn các bác, mình đã đưa về DFU đc rồi, các hướng dẫn trên mạng em thây cũng đúng nhưng với trường hop mỗi máy khác nhau, như máy em bị vô hiệu hoá, còn hương dẫn là toàn máy bình thường. nên em thấy hướng dẫn này là đúng nhất với truơng hợp của em, chia sẽ cùng các bác , nếu ai bị như em thì làm cách này ok 100% nhé:
Đưa iPhone X, iPhone 8 về chế độ DFU
  • Kết nối iPhone với Máy Mac hoặc PC
  • Nhấn phím tăng âm lượng, nhấn phím giảm âm lượng.
  • Nhấn và giữ phím nguồn ( nút bên cạnh side button) 10 giây cho đến khi màn hình chuyển sang màu đen
  • Khi màn hình tắt, sau đó nhấn giữ giảm âm lượng 5 giây
  • Thả phím nguồn ra vẫn giữ giảm âm lượng 5 – 10 giây cho đến khi iTune có thông báo
Chú ý iTune sẽ có thông báo iphone recovery mode và nếu màn hình iPhone màu đen, có nghĩa là bạn đã nhập thành công chế độ DFU.
Văn Donald
ĐẠI BÀNG
2 năm
@mrtinhpham E cũng k đưa đc về dfu vừa thử cách của bác thành công r
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019