Cách dùng Apple Watch để mở khoá iPhone trên iOS 14.5

Mikeknowsme
2/2/2021 6:53Phản hồi: 178
Cách dùng Apple Watch để mở khoá iPhone trên iOS 14.5
iOS 14.5 cho phép người dùng đeo Apple Watch để mở khoá iPhone, sẽ lợi cho trường hợp chúng ta đeo khẩu trang, không tiện mở khoá Face ID rồi phải nhập passcode rất phiền.

Video dưới đây mình đã thử thực tế và chia sẻ lại cho anh em.

Về tốc độ thì nó nhanh như lúc chúng ta mở Face ID, cũng vuốt từ dưới lên, miễn là chúng ta đang đeo Apple Watch trên tay và nó được đã mở khoá bình thường. Tương tự như việc mở khoá máy Mac, Apple Watch sẽ có rung nhẹ feedback cho chúng ta biết rằng nó đã mở.

Lưu ý là bạn PHẢI ĐEO KHẨU TRANG thì iPhone mới link với Apple Watch để mở khoá

Khi đã cập nhật iPhone và Apple Watch thì bạn vào Cài đặt - chọn Face ID & Passcode - kéo xuống gạt mở phần mở khoá bằng Apple Watch (Unlock witch Apple Watch).

Đồng thời trong ứng dụng Watch - bạn chọn Passcode và gạt mở mở khoá iPhone (Unlock with iPhone) để bạn khỏi mắc công nhập pass cho Apple Watch nữa, như một phương pháp ngược lại là iPhone mở thì Apple Watch cũng mở (trường hợp tháo ra đeo vào).
178 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Matevol
TÍCH CỰC
3 năm
Hay. Thế là bán được Awatch vì có tính năng mở khoá iPhone 🙏🏻
@Matevol ko thích watch mà dự tính sắp mua watch vì tính năng này
Ngon quá
lat4ever83
TÍCH CỰC
3 năm
G

Hệ sinh thái Sáng tạo 🤣
@zer0_7 Không phải lúc nào xe đạp cũng như xe máy
ncn_nguyen
TÍCH CỰC
3 năm
@khanh2301 thử chưa, thử rồi thì sẽ không nói vậy.
ncn_nguyen
TÍCH CỰC
3 năm
@Jacob.94 thử đi bạn nhé, chứ chém không thì có tác dụng gì đâu. Kiếm con pixel mà thử.
@mrdrg10 Thử chưa?
Loạn thật! Hiện tại iPhone đang được dùng để tự động mở khóa Apple Watch, rồi bây giờ lại dùng Apple Watch để mở khóa iPhone!?!?!

Rốt cuộc thì thằng nào mở thằng nào đây 🤣
winter1989
TÍCH CỰC
3 năm
@Penguin Pingu Hãng nó tính cả rồi, lần đầu tiên mở bạn vẫn phải nhập code, từ sau đấy khi vẫn đeo watch và đeo khẩu trang khi dùng iphone nó mới mở cho.
@Penguin Pingu Mình cầm mới mở được thôi bác, người khác cầm đồng hồ và đt mình không mở được đâu.
phuongduyhp
ĐẠI BÀNG
3 năm
@honghai2196 Thử chưa bạn
@phuongduyhp Thử gì bác. Wrist detection nó sẽ lock apple watch khi rời khỏi tay chủ nhân. Thì lúc đó đeo apple watch lại thì phải nhập passcode unlock apple watch nó mới auto unlock iPhone bình thường lại
Các bà vợ rất thích tính năng này. 😁
hainoc
ĐẠI BÀNG
3 năm
@manchirua Có tuỳ chọn lock ngay nếu ko muốn người khác mở máy
lordgon
TÍCH CỰC
3 năm
@manchirua nó vẫn quét phần trên chỉ có dưới nó k quét thôi à bác, mình nghĩ cũng k mở đc nếu đeo đồng hồ và mở khóa đc đồng hồ đâu
@manchirua Nhớ đọc cho hiểu
@manchirua Mở khoá màn hình. Chứ app nào khoá thì cũng phải full face mới mở được
OuWy Meow
ĐẠI BÀNG
3 năm
làm sao để lên beta cho apple watch ạ
@OuWy Meow Đây: https://beta.apple.com/sp/betaprogram/
Apple Beta
beta.apple.com
@Penguin Pingu lưu ý là Public beta thôi nhé
@Mikeknowsme Open-beta mới tương đối an toàn 😁, closed-beta dễ ăn hành lắm 😆
Vậy nếu người khác mở điện thoại ( mặt của người khác ) mà mình ở gần apple watch vẫn pair với iphone thì mở được hết luôn ạ ?
@GreendoglearnsPHD chuẩn bác, hôm qua vừa thử xong, đưa đồng hồ và đt cho người khác vẫn không mở được.
HD6969
TÍCH CỰC
3 năm
@GreendoglearnsPHD Apple tính hết rồi, hóng BKAV làm clip hack 😆
@Công Thành 1115 miễn là nó phát hiện khuôn mặt đang đeo khẩu trang là nó mở nha bác, lúc trước mình cũng nghĩ nó "quét nửa khuôn mặt ko bị che" nhưng sau khi đưa bạn gái mở thì vẫn đc =)))) còn trường hợp bác đưa người khác quét ko đc là do XUI, vì nhiều lần chính mình mở vẫn ko đc, tỉ lệ mở khóa thành công chỉ khoảng 70%, tính năng này chưa hoạt động tốt
phuongduyhp
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Công Thành 1115 Bạn ra khỏi wifi. Mở thử xem được không. Khi đi xe máy
Kendu86
TÍCH CỰC
3 năm
Bà mẹ thế này ngủ quên ai bốc cái đt cũng mở đc hết à. Dỡ rồi
Kendu86
TÍCH CỰC
3 năm
@anhuy009gl Để tung ra bản chính thức t thử ngay xem thế nào. Sợ lúc trưa chợp mắt. Thèn nào đi ngang ngoài đường vô lượm mẹ nó mất con ip. Haha
monkeyvn87
ĐẠI BÀNG
3 năm
Người ta viết sẵn rồi. Tới cái việc đọc cũng không nên thân. Nói trình độ ko cai thì đành đạch lên cãi
POL_279
CAO CẤP
3 năm
@nguyennhatthienlkdn Mình đã có nói gì đến faceid kh hiện đại đâi bạn 😀
@Kendu86 Mở kiểu gì dc
POL_279
CAO CẤP
3 năm
Hóng chờ bản chính thức là lên luôn 😁
quá phê nhé, bản beta chưa ổn định đôi lúc ko mở đc nhưng nhìn chung là rất tiện, nó quét đúng cái mặt đeo khẩu trang của chính chủ mới mở chứ ko fải mặt nào đeo khẩu trang cũng mở và cũng ko kén khẩu trang. Lần đầu tiên apple làm mình có hứng nâng cấp ios, trước đây toàn dè chừng giờ chơi luôn beta, nói thật ở xứ bụi như việt nam sài Face ID nó phế vl luôn.
longbus191
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cả điện thoại và AW đều cập nhật sao lại không sử dụng được vậy ad
baden009
TÍCH CỰC
3 năm
@longbus191 rồi có thể gặp ngay Apple watch bản dựng 😆
latvat
ĐẠI BÀNG
3 năm
@longbus191 Mình bị y như này. Ip x lock, aw5. B có bật đc chưa? Có gì bảo m với nhé
Hi@Hai
ĐẠI BÀNG
3 năm
@longbus191 Mình unpair aw khỏi ip rồi pair lại thì kết nối cái 1 nha…
Lưu ý khi unpair, aw bị restore lại toàn bộ data từ icloud khi pair lại với aw
đã lên 14.5 và 7.4, phải nói là tính năng này tuyệt vời
manhtuan165
ĐẠI BÀNG
3 năm
@longbc Lên bản này thế nào ạ
@manhtuan165 đang xài rất ngon, chấp đeo khẩu trang kèm nón bảo hiểm
AW3 giờ còn xài dc hk AE ?
@Apple thần thánh Bác up Apple watch kiểu gì vậy ạ
2Tek.vn
ĐẠI BÀNG
3 năm
mấy con điên thoại tàu, với đồng hồ tàu lắm trò phết 😆
Ko có apple watch để thử
qua2007
TÍCH CỰC
3 năm
dây đeo mua ở đâu thế
iKaris
CAO CẤP
3 năm
Lại phải tốn thêm hơn chục củ có e AW, đau thận.
Ko có
hay quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019