Cách dùng Raspberry Pi để làm đầu phát phim HD ở nhà

Duy Luân
1/2/2019 10:20Phản hồi: 176
176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

herohut
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy cái trò media, giải trí này không phải thế mạnh của PI. PI thích hợp hơn với mấy trò điều khiển, tự động hóa, Internet of Things.
ducanh1411
ĐẠI BÀNG
5 năm
có bác nào đang dùng pi mà cài dual boot ko? e muốn cài 1 OS khác ở USB. mà ko biết cài thế nào.
nomad204
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bài viết của Luân khơi khơi lắm, chứng tỏ dân ngoại đạo, mới nghiên cứu về rPi
@nomad204 đúng rồi, mới nghiên cứu mà
nomad204
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân Nghiên cứu theo hướng Automation Home đi Luân, sẽ vui hơn nhiều đấy. Dùng nền tảng HASSIO.
vrthucteao
ĐẠI BÀNG
5 năm
cài thuần giải trí luôn bác chơi hay hơn ! như: openelec, osmc hoặc liberelec
kida7
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vừa lag, giao diện vừa xấu, làm con android box cho nhanh. Raspberry nên dùng cho các mục đích khác thú vị hơn 😆
lampark151
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho hỏi con này có giải mã đc DTS hay Dolby vison không vậy.
seabear1
ĐẠI BÀNG
5 năm
Màn 5ich của mod @Duy Luân mua ở đâu vậy? Em có màn 3.5 inch của Pi, có làm thế nào chuyển thành màn có cổng hdmi như của mod ko nhỉ 😁
noname9x2007
ĐẠI BÀNG
5 năm
@seabear1 không nha. không có chip xử lý. Bạn mua màn mới cho lẹ nhé 😃
@seabear1 Mình thấy trên mấy trang như rasperrypi chấm vn hay proE, hshop bán màn cho Pi đa dạng kích thước lắm. Loại 5" giá tầm 1 củ.
Mua con xbox 1 cũ tầm hơn 2 chai vừa xem phim nghe nhạc không dây chơi game các kiểu con đà điểu phê lòi dom
Máy tính siêu mini
Chạy được film 3D cho TV Sony ko ạ? Đọc được file. Iso không ạ?
@BugBi Yếu lắm thua mấy con Android box tq
@hieupy89 Chắc nó chỉ phù hợp chạy HA thôi nhỉ
LiemPT
CAO CẤP
5 năm
Nhà mình đang dùng con LG 55", 4K thì xem film trực tiếp từ ổ WD My Cloud được nhưng chỉ bị dở mỗi cái là khi film có thuyết minh tiếng việt mà không để file âm thanh tiếng việt là file âm thanh mặc định, lại để file tiếng anh là mặc định thì ko có cách gì điều chỉnh sang cho nói tiếng việt được (trình phát của tivi LG là cứ phát file âm thanh mặc định khi code thôi). Vì vậy, mình muốn dùng thằng Raspberry Pi này để phát video đưa lên màn tivi nhưng không rõ là có phát được file video 4K không? Ai đã dùng rồi cho mình xin thông tin với? Cám ơn mọi người.
hunhun
TÍCH CỰC
5 năm
dùng osmc chạy kodi cũng ổn. Đang xài coi giải trí ở nhà, tiếc là phần cứng chưa hỗ trợ 4K
luckyboy71
TÍCH CỰC
5 năm
Mod giúp với, đang gặp vấn đề với kết nối với loa hay tai nghe bluetooth khi chơi phim bằng VLC trên Pi 3B+, lên mạng thấy nhiều người cũng gặp vấn đề tương tự.
@luckyboy71 bạn bị lỗi gì nhỉ ?
luckyboy71
TÍCH CỰC
5 năm
@AbihT Khi xem phim bằng VLC tiếng ra loa bluetooth bị cà lăm nặng "ngắt quãng liên tục", xem youtube thì ok.
HauPhan2803
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân cái ổ SeaGate trên hình bạn gắn trực tiếp vào raspberry lun không cần dùng nguồn riêng được à ?!
Mình đang nghiên cứu ổ cứng gắn ngoài cho pi 4 để làm private cloud 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019