Cách export hình và video clip từ Google Photos xuống máy tính

Pnghuy
12/11/2020 6:14Phản hồi: 70
Cách export hình và video clip từ Google Photos xuống máy tính
Google vừa thông báo sẽ bắt đầu tính phí Google Photos của người dùng từ ngày 1/6/2021. Điều này làm nhiều người không hài lòng, mình biết là một số anh em Tinh tế cũng sẽ không hài lòng. Chính vì vậy trong bài này mình sẽ hướng dẫn anh em cách để xuất (export) hình và video anh em đã lưu trên Google Photos từ trước tới giờ xuống máy tính, hoặc ổ cứng hoặc một dịch vụ lưu trữ khác của anh em mà không làm ảnh hưởng đến chất lượng hình ảnh.

Nếu mà anh em không thích cách mình chỉ thì có một cách đơn giản hơn, là anh em vào Google Photos và tải hết tất cả các ảnh đó xuống điện thoại của mình, nhưng bộ nhớ của điện thoại thì có giới hạn mà đúng không, hoặc là nó sẽ làm rối thư viện ảnh của anh em. Cho nên mình sẽ hướng dẫn anh em sử dụng Google Takeout.

Để truy cập vào Google Takeout, anh em truy cập đường link;

Sau khi mở được Google Takeout, anh em kéo xuống và tìm mục Google Photos Library. Lưu ý là ngay bước 1 anh em click vào “Bỏ chọn tất cả” nha, sau đó chọn vào ô Google Photos thôi, xong rồi qua bước tiếp theo.

Bước tiếp theo này Google sẽ hỏi anh em muốn xuất toàn bộ hay là theo chu kì 2 tháng 1 lần trong 1 năm, nếu chọn xuất một lần thì nó sẽ ra 1 tệp duy nhất, còn chọn cái kia thì nó ra 6 tệp. May mắn là anh em có thể chọn file .zip để nén nó lại vì tất cả hình ảnh của anh em tải về tuỳ vào mỗi người nó sẽ nặng hoặc nhẹ. Xong xuôi rồi thì anh em chọn “Tạo tệp xuất” là cái nút màu xanh ở dưới cùng.

Sau khi anh em tạo tệp xuất rồi, tuỳ vào dung lượng trên Google Photos của anh em là bao nhiêu mà thời gian sẽ dài ngắn tuỳ theo, có thể 1-2 giờ cũng có thể 1-2 ngày 😁. Sau khi tạo tệp xong anh em có thể tải về máy tính của mình hoặc tải về ổ cứng của mình để lưu trữ lại, Google cũng cho phép anh em lưu lại trên các nền tảng đám mây khác như Google Drive, Dropbox hay OneDrive.

Chúc anh em thành công :D. Hoặc anh em có thể đơn giản hoá toàn bộ bằng cách đăng ký gói Google One của Google, 100GB cũng chỉ có 45k/tháng thôi, chỉ bằng một ly trà sữa Koi Thé thôi mà :D.
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc chọn cách mua gói dung lượng cho tiện, giờ làm gì có nguồn nào quản lý ảnh tốt & trực quan như G.Photos nữa mô? Giá mỗi tháng công nhận rẻ, giá ngang bằng thẻ cào 50k 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Mua là ngon nhất ạ. Như vậy ko gián đoạn mà trải nghiệm đáng giá
@doduchai69bn 👍
anhlt
CAO CẤP
3 năm
@crazysexycool1981 ai chả biết cm mang tính chất đua top spam! giở tp éo nào cũng thấy cái chữ ký ngu ngốc
@anhlt Ông đấy cũng nói lên trải nghiệm của bản thân thôi, ông k thích thì bảo ihiep bán tinh tế cho ông,rồi kick ông đấy ra
Làm gì mà căng
bây giờ còn quá sớm để tải về. hơn nữa là những gì đã tải lên trước ngày N vẫn được lưu trữ miễn phí mà
doxuancanh
TÍCH CỰC
3 năm
Giờ tải về cũng chẳng biết tải lên đâu ổn nữa. Mà những ảnh và video trước 01/06/2021 không ảnh hưởng gì đến dung lượng mà.
Eldimio
CAO CẤP
3 năm
@doxuancanh Video thì vẫn ảnh hưởng, chỉ có ảnh thôi.
@Eldimio èo video mình nhiều quá. chắc phải mấy trăm GB thôi, tải hết về up lên Youtube =))
45k 😆 bằng ly trà sữa thật
mà nó cũng bằng bữa ăn trưa của nhà mình 3 người 😃) nên @@ thôi @@ đang tự dưng nhịn 1 bữa đói lắm @@
@Dong999pro Do bác ít uống nên thấy z thôi chứ nó khác hoàn toàn nhé không như mấy vị của quán nhỏ không thương hiệu vn đâu nhé
Dong999pro
TÍCH CỰC
3 năm
@johnny dũng Vậy mình ko nên dấn thân vào đó nữa, ko lại phải tốn 45k mỗi ngày. Kaka
abtranbn
TÍCH CỰC
3 năm
@soncon_cuchuoi9x Không muốn bỏ ra 45k/tháng nhưng lại sẵn sàng gọi mấy ly trà sữa 1 lần :v
@abtranbn nhà nghèo nhỏ tới lớn chả dám đi các chỗ sang chảnh đó lần nào
cứ có tiền dư dư lại mua con gà về thịt cả nhà cùng ăn 😁 @@
Wwooww trà KOI mới lên giá hả 😁
Công nhận icloud rẻ hơn nhiều nhưng mà quản lý không thông mình bằng gôgle phótos. Đang dùng iclound không lẻ đaqng ký thêm google one nữa tốn kém quá
Từ giờ tới tháng 6 tháng 7 mới bị tính vào dung lượng mà. Cứ dùng tới sau đó r tính tiếp.
tiachop22
TÍCH CỰC
3 năm
Google ko thích bài viết này
Cười vô mặt
2 cù nèo
TÍCH CỰC
3 năm
Mua bản quyền office 365 có 1T bên one driver rồi đưa qua đó hết cho rồi.
Eldimio
CAO CẤP
3 năm
@2 cù nèo Nhưng lại không dùng được app quản lý ảnh Google Photos.
Tommy297
TÍCH CỰC
3 năm
Hơn 1Tb hic
ngox_IT
TÍCH CỰC
3 năm
Đang cần. Thanks
Hic, mình ảnh kỉ niệm nó phải 200 GB, lưu vào ổ cứng thì coi như bỏ rọ.
tào lao. trong email thông báo Google có nói là những ảnh đã đồng bộ trước đó sẽ không bị ảnh hưởng mà. thím này chả biết đầu đuôi thế nào cứ làm dân tình hỗn loạn.
Screenshot (78).png
@piepadjob vl ngay đoạn đầu đã nói:
"Google vừa thông báo sẽ bắt đầu tính phí Google Photos của người dùng từ ngày 1/6/2021. Điều này làm nhiều người không hài lòng, mình biết là một số anh em Tinh tế cũng sẽ không hài lòng. CHÍNH VÌ VẬY trong bài này mình sẽ hướng dẫn anh em cách để xuất (export) hình và video anh em đã lưu trên Google Photos từ trước tới giờ xuống máy tính, hoặc ổ cứng hoặc một dịch vụ lưu trữ khác của anh em mà không làm ảnh hưởng đến chất lượng hình ảnh".
Đọc lại đoạn trên kia và có nhìn thấy chữ "CHÍNH VÌ VẬY" không thím? Thế chẳng phải là có liên quan đến vụ GG thay đổi cách tính dung lượng drive thì mới ra cái bài backup này à? đang lưu trên drive kéo 1 cục về ổ cứng backup chi vậy trong khi GG đã nói rõ là ko ảnh hưởng gì?
Ếu biết thằng nào mới là thằng ko đọc bài nữa? or đọc mà ếu hiểu TV. chịu.
piepadjob
TÍCH CỰC
3 năm
@caocaolatre199x Đàn bà quá, ok bác ơi 😃
@piepadjob chả biết thằng nào đàn bà. còn éo đọc bài tự nhiên nhảy vào đi nói ng khác xồn xồn. giờ éo cãi đc đi chửi ngta đàn bà haha
Nói chung là cái vụ GG nó thay đổi cách tính dung lượng drive gần như là chả ảnh hưởng mie gì. chỉ có bọn đàn bà mới hay có kiểu chưa hiểu rõ chuyện đã nhảy dựng ngược lên 😃
piepadjob
TÍCH CỰC
3 năm
@caocaolatre199x Ok em là đàn bà. 😃
buiphutoan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có ai vẫn đang dùng 30GB OneDrive được tặng từ thời mua Lumia như tui không? 😄😄
@buiphutoan Có đây, tình hình này chắc phải làm gói 365 thôi
@phoden Có đây, mà giờ chả buồn động đến cái OneDrive trên đt vì nó vẫn cùi lắm, nhất là khoản ảnh nếu so với GG Photos
@buiphutoan 30 GB lẻ thêm vài trăm MB cái khuyến mãi mời giới thiệu :v, chủ yếu đẩy ảnh từ đt lên máy tính để paste dô word
@haichin Đương nhiên rồi, google photos chuyên về ảnh nó phải khác onedrive chuyên lưu trữ dữ liệu
Bibusama
TÍCH CỰC
3 năm
Rồi hết 100gb thì làm gì tiếp theo, trả tiền nhiều hơn á? Ai đang mua rồi cho hỏi cái
@Bibusama Thì chuyển lên gói 200gb thôi 😂
Hiện tại còn dịch vụ nào có thể gửi hình cho khách hàng (mình làm bên nhiếp ảnh) để khách coi và tải dễ dàng thay thế đc cho Google Photos ko ae?
Có 2 cách

1. Lên takeout.google.com để tải tất cả 1 lần hết luôn.

2. Lên photos.google.com bằng PC. Rồi chọn từng album để tải về.

Mình sẽ chọn cách 2 vì mình sẽ dễ dàng quản lý tất cả album khi muốn upload lên chỗ khác mà ko sợ quên những tấm hình đã chụp ở đâu.
thuong911
TÍCH CỰC
3 năm
Cứ trả tiền đi cho khỏe. Khỏi lăng tăng. Có 45k thôi cũng đâu nhiều
Chẳng có gì là free cả. Thôi anh em chịu khó mua mà dùng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019