Cách ghép đôi (pair) thiết bị Logitech với cục receiver Unifying

Duy Luân
13/5/2020 8:32Phản hồi: 132
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phuonglv1973
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đúng là mod có khác, làm việc gì cũng ra tiền. Mình biết làm cái việc này chắc hơn chục năm rồi. Còn biết tính năng Flow để di chuyển chuột giữa 2 máy, rồi biết cả cài đặt bàn phím Logitech để khi di chuyển chuột giữa 2 máy thì bàn phím focus theo mà không biết viết hướng dẫn để đăng trang chủ.
hangxom2
ĐẠI BÀNG
4 năm
lỡ ngịch dại gán con M331 vào cục unifying chơi chơi, giờ nó không nhận cục receiver thường cũ của nó nữa, làm thế nào giờ 😔(

p/s: sau 1 hồi google thì đã có cách và thử thành công, cho các bác nào nghịch như mình:
oxechip
TÍCH CỰC
4 năm
Bữa nào b Luân thử pair apple magic track pad 2 với window thử, cũng có nhiều cái vui lắm. Hì hì
NeiKzz
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình đang dùng K375s + M590 để dùng 2 máy trong 1 bộ bàn phím chuột 😆))
taituan83
ĐẠI BÀNG
4 năm
@NeiKzz Mình cũng thế, được khoảng 2 năm rồi. Còn thuốc mấy ông bạn đồng nghiệp nữa cơ, mấy ông ý sướng quá vì khỏi cần 2 bộ bàn phím chuột cho 2 máy, bàn làm việc đỡ vướng víu hơn. Nhưng đôi khi cũng hài phết, vì cứ nhìn máy này gõ máy kia vì tưởng đã switch bàn phím rồi, hoặc cứ nhìn máy này di chuột ở máy kia vì tưởng đã switch chuột rồi 😃)
bourne6372
TÍCH CỰC
4 năm
@NeiKzz Dùng 2 máy trong 1 bộ phím chuột bằng cách nào vậy bác ?
Hay, rất hữu ích
supperyoyo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Con này có làm được chuyện đó ko các bác
PeterTT
ĐẠI BÀNG
4 năm
@supperyoyo Được bạn nhé. Mình kết nối hoài con ko phải Unify với nhau. Mà hình như chỉ được 1 chuộc với 1 bàn phím nếu ko phải Unify. Dùng ứng dụng khác. Bạn cần mai mình hướng dẫn cho. Đg về rùi. Còn loại có Unify thì cao cấp hơn thui.
supperyoyo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@PeterTT Vậy sáng mai bạn chỉ giúp mình nha. Có con chuột này mà mất cái reciver. Ở nhà các máy tính khác nhau mình cũng chỉ dùng 1 loại này. Thấy con bị mất reciver tiếc quá. Nếu pair được vào reciver khác thì có thể tận dụng lại được.
PeterTT
ĐẠI BÀNG
4 năm
@supperyoyo Bạn download ứng dụng sau về rùi làm nhé.
https://support.logi.com/hc/en-my/articles/360025141574
supperyoyo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@PeterTT Thank bạn nhiều
ủa cục này đầu USB A sao dùng với Macbook Pro 16 mới USB C vậy bác @Duy Luân?
Nhopt Pham
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giờ mới biết vụ này. Tưởng là Chuột nào thì đi theo Receiver đấy.
Mình dùng con M525 chục năm nay thấy rất sướng, 2 pin AA đầm tay, không bao giờ tắt mà hơn 1 năm mới phải thay pin.
Mới mua thêm MX Anywhere 2s để làm excel. Phê lòi! Khả năng phải mua thêm con nữa dùng ở cơ quan.
Mình chưa thử tính năng này. Toàn dùng Bluetooth thôi
Hình như thiết bị ngoại vi cũng phải có biểu tượng mặt trời kia mới pair đc thì phải
PeterTT
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mr_zero1188 Ko có biểu tượng thì dùng ứng dụng khác cho các loại ko phải Unify đc hết bạn. Nhưng chỉ 1 chuột và 1 bàn phím trong trường hợp ko Unify này. Bất kể loại nào của Logitech đều kết nối đc hết.
baden009
TÍCH CỰC
4 năm
Cục receiver này đắt ngang con chuột thường luôn cơ mà
Hữu ích ah
Thông tin hữu ích, thks
cục của mình không hỗ trợ 😔
Em xin phép đánh dấu phát phòng khi cần đến.
Giờ đã có cho MacOS chứ trước mình phải mở windows để làm, khổ sở 😂 Dùng cục Unifyer này sẽ tiết kiệm được cổng USB vốn đã hẻo trên macbook. Không biết bao giờ mới có bản USB-C cho phụ kiện này nhỉ?
Jaywalk
TÍCH CỰC
4 năm
vẫn là phải mua 1 cái receiver mới chỉ là ko phải cái gốc thôi, mình tưởng ko cần cả receiver luôn mà vẫn pair được hoặc ít nhất dùng bất kì receiver của các hiệu khác thì vẫn pair được...
Lần sau mod nên cho hình cái receiver thêm vào cho mọi người dễ hình dung.
logitech receiver uni.jpg
đã từng vứt chuột đi vì mất cục receiver giờ có cái này quá đỡ.
Nói chung là bây giờ thì con chuột nào của logi cũng có thể kết nối chéo với nhau được hết vì logi đã cung cấp phần mềm rồi mà, cái unifying này chỉ dành cho ai muốn kết nối nhiều thiết bị với 1 đầu receiver thôi.
Ba Con Heo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Toẹt vời mod ơi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019