Cách giữ iPhone ở lại iOS 14 và chỉ nhận bản cập nhật bảo mật

vn_ninja
21/9/2021 13:34Phản hồi: 90
Cách giữ iPhone ở lại iOS 14 và chỉ nhận bản cập nhật bảo mật
iOS 15 đã chính thức ra mắt vào tối hôm qua, anh em đã lên chưa? Nếu chưa và không muốn lên iOS mới thì anh em vẫn có thể ở lại iOS 14 và chỉ nhận bản cập nhật bảo mật bằng cách sau.

Vào Setting > General > Software Update > Automatic Updates, gạt tắt 2 dòng Download iOS UpdatesInstall iOS Updates thì lúc này iOS 15 sẽ trở thành một bản cập nhật được gợi ý như trong hình cover. Và nếu sau này Apple có tung ra các bản cập nhật bảo mật cho iOS 14 như 14.8.1, 14.9… thì chúng vẫn sẽ hiện trong phần Software Update như bình thường.

Xem thêm: Apple đang mang sự phân mảnh từ Android sang với iOS 15?

Tham khảo: 9to5Mac
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

6s & 6s plus lên có ổn ko nhỉ?
S.O.J
CAO CẤP
3 năm
@asterix0108 Lên đi bạn, dòng đó còn mấy tăm hơi nữa đâu 😁
@.BlackBerry. Các bác không muốn bị apple hành vụ update lên ios15 thì cài cái này vào nhé.
Mình dừng ở ios14.8.1 và ko bị ios 15 làm phiền vụ cập nhật.😂
Lên dùng cho sướng
No.1.new
ĐẠI BÀNG
3 năm
@phoipha Dân Trí có 1 bài review
https://dantri.com.vn/suc-manh-so/nguoi-dung-khoc-rong-vi-iphone-bi-mat-song-sau-khi-nang-cap-len-ios-15-20210922111216786.htm
S.O.J
CAO CẤP
3 năm
@No.1.new Máy mình chưa thấy bị 😁
phoipha
TÍCH CỰC
3 năm
@No.1.new Tq mà. VN có ai bị đâu. Nhà 4 cái ip chưa cái nào bị. Cả esim lẫn sim vật lý không thấy gì thay đổi.
No.1.new
ĐẠI BÀNG
3 năm
@phoipha Mình cũng không bị. Thấy Dân Trí review tại VN cũng có người bị!
nttsh94
CAO CẤP
3 năm
Lên kịch kim. 6s lên chạy y chang 14 chẳng khác gì
lotkhevang
ĐẠI BÀNG
3 năm
ios 14 là bản tệ nhất mà kêu ở lại
heeshun
TÍCH CỰC
3 năm
@lotkhevang Rồi bạn có chắc 15 không là bản tệ nhất không 😃
@lotkhevang bản nào cũng có lỗi hết thím ơi, muốn mượt mua cùi bắp dùng, bao mượt
S.O.J
CAO CẤP
3 năm
@lotkhevang Ứng cử viên thay thế iOS 14 trong lĩnh vực này 😁
Cứ lên full mạnh vào để có động lực lên đời chứ
@fifty Haha chí phải
Tiêu đề hay lắm, lưu lại để mình xem sau. Cảm ơn Mod.
@Extra Bold Hình như sai sai.
Ở iOS 14 máy vẫn ghi là "up to date". Đã là "up to date" rồi thì còn update gì nữa?
iOS 15 là optional thôi.
Mình lên rồi nên không kiểm chứng được.

Nhưng Apple mà cho máy tự download thì thực sự khó hiểu 🤷‍♂️
@Ice Never Dies Mình dùng 2 chiếc iphone, một chiếc mới lên ios15 hôm qua. Chiếc còn lại không muốn lên, nên định tí lôi máy ra xem sao.
S.O.J
CAO CẤP
3 năm
@Ice Never Dies Tắt cập nhật rồi thì 14 là up to date thôi, có cập nhật bảo mật là 14.8.1, 14.8.1.2... gì gì đó thì cũng up to date thôi.

Mặc định là iOS tự download bản cập nhật về á, chẳng làm gì tự nhiên 1 ngày đẹp trời cái app Setting hiện số 1, vào xem thì thấy đã tải về, nhấn để cài đặt. Lạy hồn 😁
Chắc X thì ngồi yên cho lành thôi
mokha
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thanhlonghp máy mình X up xog nó cứ đơ đơ kiểu éo éo gì ấy =))
Mình ko cập nhật, ko lên thì nó làm gì được mình mà phải bày cách lên với ko lên?
@hackieuhay Chỉ thấy có thông báo trong cài đặt. Nhưng nhìn mãi thành quen. Mà cũng ít khi vào cài đặt lắm.
S.O.J
CAO CẤP
3 năm
@dlv.thickgame App Setting nó sẽ hiện số 1 miết, lâu lâu nhảy pop up nhắc. Nhiều khi nó còn tải sẵn iOS mới về làm tốn thêm mớ bộ nhớ 😁
itstao
TÍCH CỰC
3 năm
Lên tẹt ga đi chứ. Chậm lag nhiều quá thì ta đổi máy mới 😄
Mình 7+ vừa lên thì thấy pin cũng không chênh lệch nhau lắm. Hiệu ứng với cách xử lí tốt hơn 14 nhiều. Kiểu update làm mình thấy tiện hơn thích xài hơn
@dangkhoa_2808 Mình thấy 15 như bản update của 14 vậy. Hiệu ứng, hiển thị thông báo là thứ hay dùng mà được làm trau chuốt, gọn gàng hơn. Pin mình thấy cũng khá tươn đương. Cũng k bị lag hay gì ở hiện tại
@huynhtuan.52xd Đồng quan điểm vs chủ thớt. Lúc đầu cũng tính ở lại 14 cho ổn, mà hóng quá nên lên. Hiện tại chưa thấy vấn đề gì
germany_610
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hackieuhay =))
Lên ddi ko sợ chậm máy đâu. 😂
S.O.J
CAO CẤP
3 năm
@B L A Z E Chậm thì thay pin chứ có gì đâu 😁
Từ iOS 13 thì mấy máy đời cũ mình cứ lên tẹt ga, hiệu năng chả thay đổi mấy, còn chậm quá thì cũng nên thay máy là vừa.
taolahieu
TÍCH CỰC
3 năm
@crazyfox Từ ios 14 chứ, ios 13 vẫn ngon chán
@taolahieu Thì ý mình là bắt đầu từ iOS 13 cứ máy nào hỗ trợ là up tẹt ga, ko ngại
taolahieu
TÍCH CỰC
3 năm
kiểu làm máy chậm đi và vứt máy 😆)
ồ tính ra thì cũng khá là hay nha :d
hoangpk001
ĐẠI BÀNG
3 năm
XS Max nên chắc giữ ở 14 thôi 😔
kimthoaduy
TÍCH CỰC
3 năm