Cách giúp Anh em định hình tư thế và tập viết cho trẻ

Tun Chim Pé
6/5/2020 7:53Phản hồi: 32
Cách giúp Anh em định hình tư thế và tập viết cho trẻ
Anh em nào có con tầm 6 đến 10 tuổi sẽ hiểu mình, đặc biệt là khi thấy con trẻ ngồi học viết mà ngồi không đúng cách, nằm trên bàn, nằm ngồi không đúng, và có thể ảnh hưởng tới sức khoẻ của con. Dĩ nhiên có thể nhiều anh em có thời gian nhắc nhở cho con mình ngồi đúng vì cơ bản mình không có lựa chọn nào khác.

Và đây có thể là lựa chọn thứ 2 cho anh em, mình lướt tiktok và biết được cây bút khá hay này - cây bút giúp định hình tư thế trẻ và bảo vệ mắt cho trẻ của Abardeen, một hãng chuyên về các sản phẩm dành cho trẻ em.

Abardeen P1bút thông minh để định hình tư thế cho trẻ mà không cần sự hỗ trợ từ anh em khi con trẻ ngồi sai tư thế. Đây là sự trợ giúp rất lớn cho anh em khi thời công nghệ 4.0 hay phải tập trung vào công việc.

Dưới đây là những tính năng sau 1 tuần mình cho trẻ sử dụng.

- Bút thông minh này sẽ giúp ghi nhận khoảng cách của mắt trẻ và mặt bàn khoảng 30 đến 33cm. Và đây là khoảng cách để trẻ ngồi đúng mà không bị cận thị, nếu trẻ ngồi không đúng khoảng cách ngày thì bút sẽ nhắc nhở trẻ bằng cách rung, đèn nhấp nháy, hoặc thu ngòi - mình thấy cái này khá hay, có thể làm bút ký cũng đc (cái tính năng cầm mà thu ngòi ra vào).
- Để viết đúng, bút có tính năng cầm ba góc, với phải nghiêng góc 45-60 độ - cái này khá khó vì nếu cầm sai bút sẽ thu ngòi liền, nhưng đây là tư thế cầm bút đúng và cũng rèn luôn tính cầm viết của trẻ, nên mình rất thích tính năng này

- Bút còn có cảm biết ánh sáng, giúp nhận biết ánh sáng xung quanh, nếu ánh sáng xung quanh khá thôi thì bút sẽ thu ngòi vào trong luôn. Khỏi lo việc trẻ ngồi học trong bóng tối.

Hạn chế: Bút này dung lượng khoảng 50mAh nên sử dụng tầm 2-3 ngày, nếu quên sạc thì anh em hiểu ha.

Phần cảm ứng khá nhạy, nên giai đoạn lúc đầu anh em cần tập cùng con, để trẻ biết cách viết đúng, vì cầm sai thì ngòi sẽ thu vào, và khá bị ức chế khi lúc đầu sử dụng, vì khi đang viết mà chỉ cần sai một tí là ngòi sẽ thu ngay. Chỉ nên dùng để luyện chữ cho con, hoặc anh em nào tự tin về nét chữ thì dùng làm bút ký, chứ như mình là thua.
Sau tất cả, Abardeen P1 là cây bút thông minh khiến mình cảm thấy tốt nhất, vì nó là cây bút giúp định hình tư thế viết cho con, tránh bị cận thị hay gù lưng và tiết kiệm thời gian của mình nữa. Nếu anh em nào có con trẻ giống mình, thì đây có thể là lựa chọn cho anh em, tất nhiên anh em phải tập cùng con lúc đầu vì nó khá nhạy.
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tun Chim Pé
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nói chung là cây bút khá là hay đó anh em.
velkoz126
ĐẠI BÀNG
4 năm
bác mua cây này giá nhiêu thế bác,
Tun Chim Pé
ĐẠI BÀNG
4 năm
@velkoz126 Các này mình mua khoảng 1tr5 đó bác.
Jamessg
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hay đó
Tun Chim Pé
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Jamessg Mình không nghỉ có sản phẩm này luôn đó bác.
tg cuTien
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tun Chim Pé Mà sao nhìn nó thô thô thế nào ý
Mua ở đâu vậy bác
Tun Chim Pé
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Chi chi Đẹp Gái Con này mình mua bên phuonglinh, bác kiếm thử nhé.
@Tun Chim Pé Cảm ơn bạn
Inam H
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mấy dòng này dùng được lâu không vậy ạ, anh em nào cho tí review ạ
David Thik
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mấy dòng cảm biến này không biết dùng có được lâu hay không? Với lại hãng abardeen này là hãng bán đồng hồ mà ta.
Tun Chim Pé
ĐẠI BÀNG
4 năm
@David Thik Hãng Abardeen là chuyên cho trẻ em luôn bác nhé. không riêng đồng hồ thông minh đâu ạ.
David Thik
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tun Chim Pé Mà có ngon như dòng đồng hồ không biết?
Tun Chim Pé
ĐẠI BÀNG
4 năm
@David Thik Mình cho con nhà mình dùng rất tốt
K.Ng Chi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bút này mua cho cháu ở nhà hết ý, mà cứ thu ra thu vào vậy chắc nhanh hết pin lắm.
Tun Chim Pé
ĐẠI BÀNG
4 năm
@K.Ng Chi Bút này dung lượng tới 50mAh nên có thể sử dụng tầm 2-3 ngày đó bạn, hơn nữa có sạc đi kèm nữa, khác với các loại bút dùng pin, khi hết pin mà quên pin thì khỏi viết luôn 😁
K.Ng Chi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tun Chim Pé Đặt mua ở đâu vậy bác
Nhìn sang chảnh vãi, dùng làm bút để ký được luôn nek.
D.T Tuấn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mấy cái hàng này sợ dùng không được bao lâu
Kara Lê
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cảm ơn bạn đã review, đúng là hàng của Abardeen.
Kim TNga
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Kara Lê Bạn dùng thấy như thế nào? Cháu mình mới tập viết không biết dùng bút này được không?
Tun Chim Pé
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Kim TNga Bé tầm 5 tuổi mà học viết sớm đã cầm viết được rồi bạn.
K.Ng Chi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Kara Lê Dùng ok ko bạn?
tg cuTien
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Kara Lê Bé nhà có thích sản phẩm này không? Mình sợ mua về bé không thích
Tun Chim Pé
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tg cuTien 👍👍
Hàng xịn xò thiệt, cái này chắc mua thêm một cây là bút kí là quá.
-¦+-¦·¦+ (2).jpg
tg cuTien
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Chi chi Đẹp Gái Bút dùng được trong bao lâu thì sạc vậy bạn?
@tg cuTien Con mình dùng 2 ngày thì sạc, nói chung là pin khá lâu nên yên tâm. Có hôp sạc đính kèm nữa mà.
Tun Chim Pé
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Chi chi Đẹp Gái 👍👍
tg cuTien
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sắm ngay cho thằng con trai
@tg cuTien me too
Th.Khoa
ĐẠI BÀNG
4 năm