Cách gỡ profile iOS Beta để tối nay cập nhật iOS 15 chính thức
Bài hay!/5 người
Mikeknowsme
một thángBình luận: 62
Cách gỡ profile iOS Beta để tối nay cập nhật iOS 15 chính thức
Đối với anh em đang sử dụng iOS 15 Beta (Public Beta và Developer Beta) sẽ thắc mắc làm sao để bỏ bản beta để cập nhật iOS 15 - và dưới đây là cách.

Lưu ý:
  • iPadOS làm theo tương tự
  • Việc gỡ Beta chỉ dành cho một số anh em thích xài chính thức (không ép buộc), nếu anh em đang ở Beta cảm thấy ngon rồi thì cứ tiếp tục dùng tiếp. Dù gì bản iOS 15 RC gần đây cũng như bản iOS 15 chính thức rồi.
  • Anh em nào đã lên iOS 15 RC rồi thì cứ dùng tiếp như bản Public. Không cần xoá profile nữa.

Đối với anh em ở Public Beta

Vào Cài đặt - chọn Cài đặt chung (General) - kéo xuống chọn Profiles (VPN) & Device Management - tại đây bạn sẽ thấy Profile iOS Beta - tick vào để xoá profile beta hiện đang có đi (Remove Profile).

Sau khi gỡ profile beta rồi thì restart iPhone - sau đó vào Cài đặt chung (General) - chọn Cập nhật phần mềm (Software Update) để cập nhật bản chính thức bình thường.

Đối với anh em muốn gỡ Developer Beta, restore về bản chính thức

Một số anh em ở Developer Beta muốn gỡ thì phải restore máy về bản cũ.

Kết nối iPhone với máy tính (Mac hoặc Windows), sau đó đưa thiết bị về Recovery Mode.
  • Với iPad có phím home, hoặc iPhone 6s, iPhone SE (thế hệ đầu), iPod touch 6: Nhấn giữ phím nguồn và phím home cùng lúc cho đến khi quả táo phát sáng và màn hình hiển thị Recovery Mode.
  • Với iPhone 7 / 7 Plus, iPod touch 7: Nhấn giữ phím nguồn và phím giảm âm lượng (volume down) cùng lúc cho đến khi quả táo phát sáng và màn hình hiển thị Recovery Mode.
  • Với iPhone 8 trở lên và toàn bộ iPad có Face ID : Nhấn tăng âm lượng và giảm âm lượng (nhấn 1 lần rồi thả ra) sau đó nhấn giữ nút nguồn cho đến khi quả táo phát sáng và màn hình hiển thị Recovery Mode.

Sau đó trên máy tính sẽ có menu restore, click vào và chờ là xong. Nếu có hiện tượng lỗi xảy ra hoặc chờ quá lâu thì thực hiện lại bước trên. Máy khi được restore sẽ có thể chọn bản backup gần nhất với ngày trước khi mà anh em lên Beta.

Nếu có lỗi phát sinh khác xảy ra trong quá trình restore, anh em nên liên lạc với Apple Support để được hỗ trợ chi tiết, dù gì đội ngũ Apple cũng biết cách xử lý nhanh nhất cho bạn. Link Apple Support tại ĐÂY
62 bình luận
Mình đang ở bản RC thì sao add
@seasonduong bác xoá profile beta như cách trên thôi, mốt có bản chính thức mới thì vẫn xài bình thường
@Kuxin1512 bạn dùng bản RC, bao giờ có ios 15 chính thức mà trùng với mã bulid RC , vẫn sẽ được comment trong app store
@ViếtTrọng89 update: khác mã build với RC rồi hahaha, anh em có thể xoá profile beta đi để lên iOS 15 chính thức (nếu muốn) hoặc xài tiếp RC cũng không vấn đề
@Mikeknowsme Lên chứ bác 😀
ios 15 có bị lỗi gì ko vậy các bạn? mỗi khi ra ios mới là lần nào cũng bị dân chúng chửi làm chậm máy , hao pin, lỗi tùm lum
@tinhvietname Đợi mấy anh em Quảng Ninh lên báo cáo chi tiết nhé. Từ từ đã.
@tinhvietname nếu đang ổn định với 14.x thì k đáng phải lên
@tinhvietname lên đi chờ chi :v
@tinhvietname Mới update kiểu gì chả nóng máy, vài hôm nó cache app đầy đủ lại mượt thôi
MacOS khi nào bản update mới nhỉ ae. Mình ko nắm rõ lắm 😃
@kstn_hut_hat thường trễ lắm, năm ngoái bản Big Sur phải đến tháng 10, 11 gì đấy, năm nay k rõ
Bao giờ được lên ios15 các bác nhỉ?
0H bên Mỹ mà nhỉ, theo giờ Việt Nam là sáng mai chứ phải không ae.
@ngmanhlinhvt98 mình cách nó 12 tiếng, bạn tự tính thôi
Dọn tổ đón Đại Bàng.
Bản ios 15 RC là Public Beta hay Developer Beta vậy các b?
@PboySeiki RC giống mã build của final mà
@dangkhoa_2808 99% là thế, mình nhớ có đợt bản ios nào í nó khác với build RC
@lemin_bbq10 Năm nay lại khác kìa bạn 😆
@dangkhoa_2808 thế mình mới bảo 99%, 1% nó khác mà. Mình còn dẫn chứng có năm ios chính thức có mã build khác với RC. NHưng chung quy lại thì RC cũng ổn 99% rồi mà
Hễ ios có là lên, đôi khi có những thứ chưa hoàn hảo. Nhưng trải nghiệm mà sao phải ngại chứ.
Trước mình cũng hay gỡ, mà về sau thấy cứ có bản chính thức thì sau 1 vài ngày lại có bản developer nên thôi để luôn, mai 15 có khi lại có thêm 15.1 developer.
Vậy bản RC đã xoá profile rồi có lên dc ko anh em
@Nhân Mario lên RC rồi xoá profile thì vào Software Update thấy trống trơn 😆 bác cứ xài tiếp đi, nó chung mã build với nhau mà, cứ xem như đã lên chính thức rồi.
@Mikeknowsme Nhưng sau này có ios mới nó có hiện cho mình cập nhật ko bác
@Nhân Mario có bác, bác cứ vào xoá profile đi, mốt có chính thức vẫn lên như bình thường
Có ai muốn sài đồ dùng thử đâu
làm sao để ngăn k cho nó auto cập nhật vậy anh em, thấy có nhiều ae phản hồi tắt cập nhật tự động rồi nhưng vẫn bị.
3utools vạn tuế!
Xài beta quen rồi 😆
Xem rc hay developer beta ở đâu vậy các bác
Ios 15 có quét dữ liệu người dùng ko bà con, trong album có mấy hình nu-de của thằng cháu 2 tuổi ko biết có bị sao ko
Xs vẫn cứ là chất
Cười vô mặt
@HvyPh Xs vẫn ngon nhỉ
@Mikeknowsme cứ phà phà
Bài viết đang hot nhất ngay lúc này

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019