Cách hack phone E71 ?

tissot
23/3/2009 20:22Phản hồi: 256
cho em hỏi cách hack cho E71 có FW như sau:

100.07.76
08-06-2008
RM-357
nokia E71-2(236.01)
cho em hỏi có cách nào hack nhanh nhất ko?
256 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

E71 version 100.07.06 hack là đơn giản nhất trong các version của E71 nhé bạn do bạn ko cần phải xin file CER - KEY đâu.
Bạn giải nén tập tin đính kèm, đọc hướng dẫn và làm theo, chỉ cần mất 5p là máy bạn hack được ngon lành
Chúc thành công ...:biggrin9gp:
Hack.rar
cám ơn bạn nhiều nha mình hack xong rồi,định up FW mới nhưng sợ wá hơm bữa up cho E 63 nữa chừng thì mất tín hiệu thế là mang lên care nó tháo banh vỏ nên giờ tức wá mua E71 mà sao máy mới mua lại có FW cũ thế nhỉ htấyy made in Filand nên ham wá mua k biết có bi6 lừa ko?
- việc up lên firmware thì đúng là đòi hỏi mình phải thật kỹ càng khi up, như pin đầy, điện dự phòng, dây cáp phải chắc chắn, tránh chổ trẻ con... nếu lỡ sơ xuất tí thì cũng hơi mệt đó (hên thì up típ được, xui là phải thay linh kiện). Nhưng cũng đừng ngại, chỉ cần cẩn thận tí là ok mà😁

- máy bạn mới mua nhưng là firmware cũ thì bình thường thui, firmware sẽ căn cứ theo ngày sản xuất chứ ko phải ngày bán :D, mình mua hàng ng ta stock lâu thì đương nhiên là firware cũ rùi...

--> nhưng bạn cứ yên tâm, E71 firmware mới nhất 210 cũng ko khác biệt lắm so với 100 đâu... từ từ up cũng được
Bây giờ, cứ lo đi xin file CER, KEY sẵn nhé, để dành khi muốn up lên firmware mới thì chắc chắn phải dùng đó
Chúc thành công:biggrin9gp:
cám ơn bạn mình đã bấm thank rồi
@nadal Bạnôich mình hỏi: chỗ này cụ thể là sao vậy? Mình vẫn chưa bít đến chỗ chọn 3 file ở bưc tranh thứ 2 rồi thế nào nữa
6. Quay lại X-Plore, giải nén 2 file BiNPDA_SecMan.zip & installserver9.2.zip (hoặc installserver9.1.zip) VÀO_Ổ_C
bitis06
TÍCH CỰC
15 năm
Sao bạn ko up FW luôn rùi up hack một thể.
Theo mình được biết thì fw nó không hổ trợ đúng không pro, mà hình như sign file cer bây giờ đã bị quá tải rồi thì phải. Mình đã gửi imei 2 ngày mà vẫn chưa có nữa, vì mình làm kỹ thuạt phần mềm nên nhu cầu về vấn đề hack phone là rất cần thiêt, khách hàng yêu cầu nhiều quá đành phải chịu thôi hà.
hack FW mới bắt buộc phải có file cer thì mới làm đc
FW cũ thì ko cần mà cách làm cũng rất đơn giản,nhanh chóng
FW 200.21.118 ngày 27-11-2008 đã hack được chưa bạn ơi?
Cái trang lấy file cer nó đang update hay chưa hack được FW mới thì phải.
E71 FW200 hack đc nhé,quan trọng là file cer đó bạn 😁
Bạn ơi. Vấn đề là lấy file cer ở đâu.
Cái trang này hiện đang ko lấy được

http://cer.s603rd.cn/

Thanks
bạn vào trang http://opda.net.cn đó, tự làm cũng được mà, đơn giản lắm. Chỉ khoảng 6-12 tiếng là có liền... cách xin file cer và key ở trang này thì bạn cứ search trên diễn đàn, có nhìu lắm
Chúc thành công
@nadal Sao trang này em vào xin cer và key mà mãi cái phần state nó cứ báo being produced thế nhỉ, chẳng đc j cả. Máy của e:
500.21.009
02-06-2010
Nokia E71-1(29)
Xin cer và key ntn đây ạ? Help me
@meomattro Giờ OPDA ngưng hỗ trợ roài, bạn vào dưới Hack ko cần cer bạn nhé 😃
http://www.tinhte.vn/threads/884852/
buitran84
ĐẠI BÀNG
15 năm
xin lỗi nhé cho hoi Hacfone là như thế nào? nó dùng để làm gi Pm lại Jum nha các pác
buitran84
ĐẠI BÀNG
15 năm
troi oi kiem tra FW the nao FW la cai gi the noi jum emc ai
mufasa
TÍCH CỰC
15 năm
sao cứ lòng vòng những câu hỏi này wài thế nhỉ, các bác chịu khó sử dụng chức năng search trên diễn đàn và đọc cái user guide của nokia trước khi xài đi ạh 😁
cho em hỏi 1 câu thôi ạ vì em mới dùng E71 mà thâý lạ lạ, tại sao lại phải hack phone hả các bác?Mong các bác hướng dẫn ạ.
mình mới tham gia nên chưa bít rõ về hack phone các bạn vui lòng giải thích giùm mình công dụng của hack phone nha
Sao lúc trước mình sau khi 4mat máy thì ko cần hack lại mà vẫn cài đc PM Unsigned nhỉ?
Hay mình đã chép file installserver.exe trong Y:/sis/bin mà ko biết.
FW cũ thì đâu cần cài ROMPathcher đúng ko Hoanghai?

Còn nữa, Mình hack E71 FW200 vẫn truy cập đc C:/Private mặc dù đã Disable rompathcher. Ngay cả khi Remove RomPathcher vẫn vào đc.
Không hiểu tại sao.
FW cũ dùng rompatcher thì disable là vào xem đc file ẩn rồi,ở FW mới phải có patch open4all cho rom thì mới xem đc
ở FW mới bạn dùng Xplore bản nào,mấy bản 1.3 mod là vào xem đc cả sys,private,mà cả 1.22 cũng có bản đặc biệt đó hay sao ý 😁
Ý mình hỏi là đã remove RomPatch đi nhưng vẫn vào đc C:/Private

Máy mình hack bằng HelloOX nên ko vào đc C:/Private bằng X-Plore mà vào bằng Modo.
Mình dùng X-Plore 1.3
bạn dùng modo thì thằng rompatcher chẳng có tí liên quan j rồi 😁,có hay ko cũng thế
hack = cách nào đi chăng nữa thì vẫn dùng đc xplore nhé,muốn xem file ẩn thì thêm cái patch open4all.rmp vào E:/patches rồi vào rom apply nó lên thôi
cái helloOX thì nó đã tạo sẵn như thế rồi đó
Ca_dic
ĐẠI BÀNG
15 năm
E71 khônng hack được Nhờ các bác giúp giùm

Tình hình là sếp mình mới lấy 1 con E71, nhờ mình cài vietmap để nghịch GPS, thế là mình lấy máy sếp ra hack theo cách của bác bb8808, đã từng hack 2 máy thành công theo cách này rồi, nhưng con này thì không được, không thể dùng S603rdsigner để sign HelloOx và X-plode được

Mình nghi là do file cer mình xin được không đúng, đây là file cer đó
351940036091355.rar

Nhờ các pro trên này giúp sign 2 cái HelloOx và X-plode cho imei này giùm với.
Máy sếp mà sau khi mình hack k đc nó lăn ra thêm bệnh trước khi có cuộc gọi đến nó hiện ra 1 cái bảng supper sim (sếp mình dùng mobi) sếp có vẻ khó chịu vì vụ đó, format máy cũng k hết bệnh này, :sad9cd: ngại qá, giúp bao nhiêu người đều ngon lành đến lượt sếp lại trở chứng
hieuhoang1
ĐẠI BÀNG
15 năm
Có thể file cer-key bạn down về của người khác, hoặc bạn thử làm đi làm lại vài lần xem sao, cách đây 1 tuần mình up FW e71 xong mình sign thì đc nhưng sign xong thì kô cài đc, mà lúc trc khi up FW thì hack vô tư, tức wá ngồi làm hoài rồi ngưng chừng 3 tiếng, tự nhiên sign xong cài Hello0x1.03 đc lun thế là hack vô tư hihi.

mình cũng hack giúp một người bạn máy E71 ổn với Helloox
bạn thử cài đặt phần mềm mình gửi, kích hoạt phần mềm Helloox và sau khi đã thoát ra ngoài menu bạn thoát hẳn đi vì phần mềm không kích hoạt được file rompath, bạn dùng phần mềm quản lý bình thường của máy cũng được kích hoạt và cài rompath trong thư mục Helloox bạn vừa cài. sau đó bạn kích hoạt lại biểu tượng Helloox là xong.
mình làm ổn với nhiều máy trong đó có E71.
chúc bạn may mắn.
helloox.1.03.unsigned.signed.E71.rar
Ca_dic
ĐẠI BÀNG
15 năm
Please help me....! =(( =(( =(( =(( =(( =((
thứ 1:x-plore cài bt ko cần sign
thứ 2:bạn dùng sai pm để sign,cũng như rất nhiều bạn ko đọc kĩ nhg hướng dẫn của ng viết rồi lại thắc mắc,bạn chú ý quay lại xem,chúc thành côg
hieuhoang1
ĐẠI BÀNG
15 năm
PM sign đó đúng rồi chứ sai hồi nào vậy bác, bác kô thấy người ta ghi là đã hack thành công 2 lần rồi sao.
hack đc mấy lần rồi mà đã ý kiến hả bạn
bạn kia kể cả hack thành côg trăm lần mà ko hiểu cách dùng các pm sign thì cũng ko làm đc đâu
có cer thì dùng khác hẳn có cer&key nhé
Đừng nóng, đừng nóng..
Chắc bác ý chưa đc nghe tiếng của bác Hải 😁:D
Cao thủ của Symbian đấy bác ạh.
hieuhoang1
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đúng là bác chủ topic dùng sai pm sign, tại mình tấy bác chủ topic ghi là file cer, làm mình tưởng là chỉ có file cer, ai de mới down về xem thử thì có cả cer và key, nên fải dùng pm sign khác mới sign đc, mình nói mà chưa xem kĩ, gởi bạn 1 lời sory vậy hihi.
Hack thành công 2 lần hay trăm lần cũng vậy.
Chỉ cần sai 1 bước là hỏng ngay. Bác phát biểu linh tinh wa.
Người ta trình độ "Cu Thảo" mà bác so sánh ah?😁:D
S603rdSigner chỉ cần file Cer để sign. Có file Cer và Key thì dùng FreeSigner.

Bác cứ làm lại đúng các bước. Dùng FreeSigner để Sign xem sao.
Còn vụ hiện ra bảng supper sim là do dùng thuê bao trả sau thì có cái này.
Em cũng bị tương tự. Ngay cả khi gắn Sim vào máy 1200:D:D
hungcvc
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chính xác đấy các bác ah
Nếu có file cer và key đi cùng thì chỉ có dùng FreeSigner mới sign được.Nếu dùng S603rdsigner thì chắc chắn là không được rồi.
Ca_dic
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hiểu vấn đề rồi, đúng là mình lần đầu lấy cer ở chỗ đồng chí hoanghai, dùng S60 là xong
Lần này có cả cer và key, tên file lại có OPDA đã thấy khác rồi, đã thử dùng FreeSigner nhưng do gà quá vẫn chưa làm được, FreeSigner chỉ dùng trên máy tính đúng không nhỉ?
Mong các cao thủ chỉ giáo rõ hơn
Vụ hiện supper sim trước khi mình sờ vào máy đấy chưa bị, và trước đây sếp dùng máy sony cũng ko bị, thay sim vina vào thì hết thế mới đau
Ai chỉ giúp mình thành công vụ này xin vô cùng hậu tạ ;)
Ai help giùm với, làm đến bước thứ 5 trong file hướng dẫn, chạy HelloCarbide thì nó báo lỗi "Không thực thi tập tin vì lý do bảo mật"

Mình dùng E71 100.07.76
08-06-2008
RM-346
E71-1 (29)

Ai giúp mình với
Firmware 100.07.76 thì làm theo bài 2 (trong topic này) mình có file đính kèm đó, ko cần file CER và KEY đâu. Nhớ là trước khi làm bạn hãy vào thư mục Application tìm App.mgr. --> Settings --> ở phần Software installation, chỉnh lại thành "All" nhé .
Chúc thành công:biggrin9gp:
Ca_dic
ĐẠI BÀNG
15 năm
Khà khà, sign đc rồi, đang hack 1 em 5700 chuột bạch trước khi chơi máy sếp 😁
Đúng là mình lười đọc kỹ quá, cứ tưởng làm như lần trước là xong
Thanks mọi người nhiều nhé....!

Nhưng bây giờ vẫn còn vấn đề với cái bảng supper sim trước khi có cuộc gọi đến, ai giúp mình vụ này với....!
Ca_dic
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em E71 đấy thì vẫn k hack đc, có lẽ FW mới qá chăng 200.bao nhiêu đó 😔
Mình đành sign cái vietmap và cài được rồi
vụ supper sim cũng giải quyết xong.
Thanks cả nhà rất nhiều....!
E71 tất cả các FW hiện nay đều hack đc rồi nhé
kể cả lastest là V210 cũng đc luôn chứ đừng nói j cái v200 (tay mình hack tầm mười mấy con rồi :cools😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019