Cách hạn chế quảng cáo cờ bạc rượu chè trên YouTube

vn_ninja
4/1/2024 13:19Phản hồi: 41
Cách hạn chế quảng cáo cờ bạc rượu chè trên YouTube
Nếu bạn không đăng ký Premium mà đang xem YouTube miễn phí có quảng cáo thì Google có cung cấp tuỳ chọn để tắt các quảng cáo có nội dung liên quan đến rượu và cờ bạc. Cách kích hoạt như sau:
  • Truy cập vào trang My Ad Center tại LINK NÀY. Đăng nhập tài khoản Google vào
  • Chọn mục Customize Ads ở thanh công cụ bên cạnh trái

• Chọn tab Sensitive, gạt tắt 2 tuỳ chọn Alcohol và Gambling là xong

Khi đã tắt xong thì bạn sẽ ít thấy các quảng cáo với 2 chủ đề này hơn trong tương lai. Tuy nhiên cũng cần lưu ý là Google không đảm bảo chặn hoàn toàn những quảng cáo như vậy. Vẫn có khả năng sẽ gặp phải trong trường hợp bạn chủ động tìm kiếm trên mạng hoặc chúng là một phần của một quảng cáo khác (ví dụ quảng cáo của một hãng bay có thể bao gồm hình ảnh một hành khách đang được tiếp viên phục vụ rượu).

Mình thấy tính năng khá hữu ích trong trường hợp xem YouTube trên TV, nhiều người cùng xem bằng một tài khoản, thì có thể hạn chế những quảng cáo dạng này đối với trẻ em và tạo ra trải nghiệm quảng cáo tốt hơn cho người xem. Tất nhiên vẫn có cách đơn giản hơn là đăng ký YouTube Premium, với giá hiện tại là 79.000 VND/tháng cho cá nhân hoặc 149.000 VND/tháng cho gia đình với 5 tài khoản khác nhau.

Khảo sát: việc chặn adblock đã thay đổi hành vi sử dụng YouTube rất nhiều

Trang All About Cookies đã thực hiện một khảo sát với 1.000 người dùng YouTube ở Mỹ để đo lường phản ứng đối với việc YouTube chặn các trình adblock như thế nào? Và kết quả có vẻ như nằm ngoài dự tính của YouTube khi có rất nhiều người dùng đang…
tinhte.vn

Techpp
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình xem video chủ yếu trên youtube nên cứ Youtube Premium thẳng tiến.
Yêu quá
SuQN1205
TÍCH CỰC
7 tháng
hạn chế quảng cáo 1 phần thôi nhưng nói chung cũng cảm ơn bài chia sẻ
Instagram mới thật khủng khiếp. Vì mấy ông tạo quảng cáo nghĩ cách bypass bộ lọc. Chiêu này vô dụng
@ngghuyy mình có 2 acc instagram, 1 cái hoàn toàn trong sạch. 1 cái thì bạn biết rồi đó, do cách bạn ăn ở cho từng tài khoản thôi.
@tuan 95 Insta của mình để chụp du lịch. Có vẻ như nó có gì hiện nấy, chứ mình chả bảo giờ dùng lướt like nọ kia
@ngghuyy Acc chính của mình nội dung toàn chó mèo trẻ em với xe cộ. Hết rồi đó. Acc còn lại trái ngược hoàn toàn. Do cách mình follow nội dung trên đó.
dtk89
CAO CẤP
7 tháng
nói chung thì ai hay quan tâm tìm kiếm hay hoạt động trong lĩnh vực gì thì nó sẽ chăm quảng cáo cái đó hơn. Trong trường hợp của bác là do bác nhậu nhẹt cờ bạc bê tha nhiều quá. jk
Cười vô mặt
S.O.J
CAO CẤP
7 tháng
@dtk89 Chắc vậy rồi 😃
ryanmw
TÍCH CỰC
7 tháng
cờ bạc rựou chè thì tốt thôi, nó scam thuốc ún bệnh hoạn k chặn
mnx190
TÍCH CỰC
7 tháng
mua premium cho khoẻ. bác nào cần ib em nhé
Có cách nào chặn 1 kênh thực sự hiệu quả không các bác.
Nhà em mấy đứa cứ coi mấy kênh về cái toilet (skibidi)
Em vào kênh mà chỉ có “ẩn người dùng khỏi kênh của tôi”. Chọn nó rồi video thì vẫn lên ầm ầm 😥
@langtubac248 Đồng cảnh ngộ, cho xem kid thôi bạn. Không thì cắt luôn, cho xem walt disney
Im lặng đi
@langtubac248 Bác không đề xuất thì bọn trẻ nó tự search cũng ra thôi, còn cách nữa là cầm cái cây lên đánh cho mấy cái và nói toilet skibidi nữa đi 😆
@Crazylove4u Chặn bằng roi mây hả bác ?
@trongvongbankinh Dạy con bằng cách đó là hiệu quả nhất, cứ chiều theo ý bọn trẻ có ngày ko dạy dc tụi nhỏ nữa
Giáo dục kém, dân trí thấp mới phải sợ qc loại này. Chứ văn minh, tiến bộ thì ng dân đã nhận thức rõ tác hại nên rất hiếm người dính vào tệ nạn cờ bạc, dịu bia
tuluan
TÍCH CỰC
7 tháng
Lướt youtube dạo này toàn thấy tài xỉu ko.
AdGuard cho nhanh
@anhtuanngoc Adguard chỉ chặn hẳn YouTube chứ không chặn được ad quảng cáo YouTube đâu bạn
@BLACKBERRY__7290 Vẫn đang dùng trên google chrome pc
Chặn Quảng cáo là ok .! Phần mềm thứ 2 là ổn áp
pinochu
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Mua premium cho rồi, thời gian là tiền bạc
ublock origin cân tất
Hôm cuối năm đi ngang nhà kia đang đãi tiệc có bật nhạc, nhạc đang phát hay, mọi người đang karaoke….bỗng nhiên nghe “traveloka…. Nền tảng du lịch … “ oang oang lên… thiệt tình
May không nghe ba đời nhà tôi… trị bệnh phụ khoa, hay yếu sinh lý …thì càng vãi.

Nói chung nếu nhà đãi tiệc tiếp khách mà có dùng YouTube phát nhạc chịu khó mua premium đi, chứ tiệc tùng đang vui vẻ, mà quảng cáo cứ vang vang lên thì rất kỳ cục.
Lỡ nhảy mấy quản cáo nhạy cảm như trị bệnh phụ khoa, yếu sinh lý, hay đang ăn mà nhảy quảng cáo nước tẩy bồn cầu, hay quảng cáo cờ bạc, rượu này nọ thì.

À mà quảng cáo giờ đa phần là quảng cáo taget nhắm mục tiêu, lướt web hay xem nội dung của người dùng, nên quản cáo nhảy lên mà mấy cái vấn đề nhạy cảm tế nhị thì… chứng tỏ một phần nào đó là người dùng (gia chủ) có nhu cầu đó…. Thì ngại chết đi được.

Còn nếu là đơn vị cty làm event, đơn vị cty chuyên làm tiệc thì chắc phải mua YouTube premium chắc chắn rồi, để làm ăn kiếm tiền mà
oldman20
TÍCH CỰC
7 tháng
@BLACKBERRY__7290 Bạn bị ysl, xuất sờ ting sớm,...
Cười ra nước mắt
StarqUOC
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@BLACKBERRY__7290 Lúc đó thì ối dồi ôi luôn
Cười vô mặt
Dùng (Re)Vanced khỏi quan tâm đến quảng cáo
alphi
TÍCH CỰC
7 tháng
@ntdieu Thiếu ổn định. Nói chung dùng tạm thôi chứ thường xuyên nên mua premium. Tôi dùng vanced và smart youtube. Tubenex. Tóm lại ko ổn định nên chuyển qua mua pr
alphi
TÍCH CỰC
7 tháng
@ntdieu Muốn ko qc nữa thù dùng cococ mà xem youtube ko bao giờ qc. Nhưng tiện lợi thì ko. Nên mua dùng cho sướng
@alphi E xài hàng ngày, thấy ngày nào cũng ổn định.
Tất nhiên mua xài premium thì vẫn hơn
S.O.J
CAO CẤP
7 tháng
Để thử, ko biết có ăn thua ko 😃
ublock origin, brave, Youtube vanced thẳng tiến
Nếu đc ủng hộ premium 😃
Mua YouTube Premium cho nhanh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế