Cách hạn chế rung đầu ab 125 và máy đang chạy đôi khi bị tắt máy

cuog nguyen
1/2/2020 13:48Phản hồi: 4
Mình đang chạy ab 125 2016
Xe móng sau khi chạy được 35 36 nghìn km có hiện tượng rung đầu bần bật, sau có vụ xe sáng chạy hoặc mới khởi động thỉnh thoảng tắt máy đột ngột và iding stop k nhạy.

Các bạn ra hãng đổ chai carbon gì đó vào sẽ hạn chế rung đầu ngay chạy ngâm ngâm 2 ngày, còn vụ tắt máy theo và ga hụt liên quan tới ga anti ( chạy xăng gió gì đó) sau khi chỉnh xong xe lên ga đều hơn và k bị tắt máy iding stop nhạy lại.

Mọi người chọn đại lý uy tín làm nhé
Tks
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xe từ 216 nên mang đi vệ sinh họng ga, mở lốc nồi vệ sinh chuông côn.Vệ sinh bằng chai Carbon Cleaner thụ động chỉ mang tính chất ngăn ngừa còn ko có tác dụng đối với xe chạy lâu.
Xe tôi mua 2017 mà năm ngoái mở họng xăng đen xì
Xe rung đầu cũng bắt nguồn do nồi bị trượt nên rung
cuog nguyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bongxu_79 Cái này nồi gì thì mình k tin lắm, xe vợ mình 12k r có rung đâu, phần lớn do ga anti mình chỉnh xong hết hụt ga với bị tắt máy r, vệ sinh thì tốt thôi, xe mình chưa đụng vào nồi nữa mà, tks bạn nhé
Danny_Le
ĐẠI BÀNG
4 năm
Idling Stop chỉ hoạt động khi nhiệt độ két tầm 80⁰ và vòng tua garanty trên 1500 vòng/phút.
Xe cũ họng ga, họng gió dơ nên garanty thấp ko đủ điều kiện bật, nếu chạy ban đêm dừng đèn đỏ mở đèn vòng tua sẽ bị kéo thấp hơn nữa.
Xe bạn nào chạy lâu idling chập chờn, lười chỉnh nút garanty dưới yên thì khi dừng đèn đỏ nhích nhẹ tay ga 1 chút cho tua máy cao hơn tầm 2, 3 giây idling nó sẽ kích hoạt, mình test rồi nên chắc chắn. Nhích nhẹ thôi chứ cao quá bánh xe nó quay thì ko được 😁
cuog nguyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Danny_Le Tks vạn, tại xe mình ga anti yếu chỉnh thì hết r, hạn chế vụ tắt máy luôn, nói chung 100% do ga anti, xe mình chưa chỉnh chạy từ thủ đức lên quận 1 còn k nhảy nữa ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019