Cách hiển thị post ở một số topic quá nhiều post

Mind Duck
7/11/2017 6:16Phản hồi: 9
Chào các admin của diễn đàn tinhte.vn,
Mình là 1 thành viên đã sinh hoạt trên diễn đàn tinh tế gần 1 năm nay, chủ yếu là ở box xe máy. Cách hiển thị các post trong topic từ xưa giờ của tinh tế rất phù hợp với quy cách của 1 diễn đàn và tạo sự thuận tiện cho những ae không có thời gian thường xuyên vào tinh tế để theo dõi những topic lớn. Mình thiết nghĩ những topic nhỏ nên áp dụng kiểu giao diện mà tinh tế đang hướng tới là post - reply giống facebook, điều đó tạo sự thuận tiện cho những bài post hỏi đáp ngắn. Còn đối với những topic lớn, quá nhiều post thì việc sắp xếp như vậy rất khó để cho những ae bận việc, không hay vào theo dõi topic, tạo sự bất tiện và bỏ sót. Ngoài ra thì khi reply thì không hiện quote nên không biết là người được reply không biết là reply về những gì khi nào chỉ hiện tên thành viên ở trên thôi. Thiết mong admin và BQT diễn đàn tinh tế quay lại giao diện post kiểu quote cho ae có thể dễ dàng theo dõi và sinh hoạt hơn. Tinh tế là một sân chơi lớn nên mình thiết nghĩ điều này là 1 phần để níu chân những ae có kinh nghiệm và sinh hoạt lâu năm trên tinh tế.
Mong diễn đàn tinh tế ngày một lớn mạnh hơn nữa.
Thân ái.
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu đã áp dụng chuẩn chung thì cũng khó phân biệt topic bé với lớn bạn à :oops:

Nhưng mà với topic nhiều trang thì đúng là khốn khổ khốn nạn khi đọc bài & theo dõi do, nhiều lúc quote dài quá nó ẩn nên phải chọn mở những tin nhắn cũ - thế là nhiều khi bị bỏ qua, ko đọc được theo mạch lạc từ cũ đến mới như trước 😔 Từ lúc thay đổi giao diện này nhiều người bạn quen hay vào diễn đàn bình luận cũng chán khi trả lời bài/đọc bài 😕

@mrpaint
@LIENHUONG mình từng nhớ là cách đây tầm 1 tháng từng có 1 đợt áp dụng giao diện này và ae phàn nàn rất nhiều, sau đó thì các mod đã đổi giao diện cho những topic quá nhiều post trở về như cũ vậy mà giờ vẫn như vậy, hic
khó như vậy không biết sao này ae lâu năm có còn mặn mà với cách sinh hoạt topic kiểu mới này không
mình xin được phép nói thẳng là làm kiểu này rất ok với những topic nhỏ lẻ, còn topic lớn thì cực quá :(
@minhduchuynh97 Lúc đầu áp dụng với Chuyên trang, ở 1 số bài chứ ko phải tất cả - hôm vừa rồi có chạy lại để hiển thị thì áp dụng cho tất cả nên nhiều topic từ mấy ngàn trang bị giảm một nửa do cách hiển thị bài khi quote/trả lời sẽ gom lại 😃
-> Tiện thì có tiện, người nào cần hỏi thì gom hết về 1 bài có các bài trả lời ngay dưới nhưng cũng có cái hại là mình thấy 1 người hỏi ở trang 2, có người trả lời ko quote thì bài đó ở trang 2 đi & người đó quote tiếp bài của người ta ngay dưới thì trước dễ theo dõi hơn (vẫn từ trên xuống), giờ nó bị đưa lên ý trên, ý trả lời bị cắt 😕
@LIENHUONG theo mình là áp dụng ở những bài mà số lượng post dưới 100 post (tức 5 trang) là ổn nhất vì như mình theo dõi thì đa phần các topic đó là hỏi đáp ngắn gọn, còn những topic lớn thì số lượng trang nhiều, thành viên đông nên lội lên lội xuống xem là bất tiện với những ai ít thời gian :mad:
như ví dụ topic mình đang sinh hoạt là dầu nhớt và chăm sóc xe bên box xe máy, mình cũng thảo luận rất nhiều vấn đề. khi chỉnh giao diện về như vậy thì số lượng ae mặn mà không còn nhiều, lượt tương tác giảm đi và cũng gây khó khăn cho những bạn đang theo dõi topic chưa sinh hoạt lâu nữa 😕
đó là ý kiến riêng của mình, hic mong là bên BQT diễn đàn ghi nhận và tạo nên 1 sân chơi quy mô cho những ae có cùng đam mê 😁
@minhduchuynh97 Bạn @mrpaint xem xét giúp bạn ý nhé, topic nhiều trang theo dõi cũng khổ 😃
mrpaint
TÍCH CỰC
6 năm
Cảm ơn bạn đã góp ý. Tinh tế cũng mới lên bài liên quan đến thay đổi này, bạn vô coi thêm nha.

https://tinhte.vn/threads/tinh-te-bo-cuon-vo-cuc-quay-lai-phan-trang-comment-moi-dung-thu-va-gop-y-chuyen-trang-2-0.2742412/
@mrpaint Cảm ơn mod đã thông tin cho mình. Về phần chuyên trang mình nhận thấy là vậy là hợp lý nhưng áp dụng cho các topic thật sự là phiền toái với các thành viên không có nhiều thời gian rảnh lắm để sinh hoạt và theo dõi. Mình nghĩ giao diện chuyên trang mới là rất ok tuy nhiên ở các topic thì là sự phiền toái. Đó là ý kiến của mình mong mod ghi nhận
mrpaint
TÍCH CỰC
6 năm
@minhduchuynh97 Tinh tế liên tục làm mới mình để phục vụ anh em tốt hơn, có cái cải tiến, có cái cải lùi, vậy nên rất cần các ý kiến góp ý để tiếp tục điều chỉnh cho chuẩn hơn :rolleyes:
@mrpaint Mình đồng ý, chỉ có góp ý và ghi nhận thì sân chơi tinh tế mới phát triển lớn mạnh hơn và phù hợp hơn cho đại đa số thành viên của diễn đàn. Một lần nữa cảm ơn mod đã ghi nhận

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019