1. Kiểm tra độ chai pin trên iPhone

Đầu tiên, bạn hãy truy cập vào phần Settings (cài đặt) - Battery (pin) - Battery Health (tình trạng pin). Tại đây, người dùng sẽ tìm thấy một báo cáo chi tiết về tỉ lệ phần trăm sức khỏe của pin và một số đề xuất để cải thiện hiệu suất.

Mục Maximum Capacity (dung lượng tối đa) sẽ hiển thị sức khỏe của viên pin, ví dụ, nếu mục này là 85% thì viên pin đã bị chai 15%.
2. Kiểm tra độ chai pin trên Apple Watch

Để kiểm tra độ chai pin trên Apple Watch, bạn cần phải cài đặt watchOS 7. Tuy nhiên, ở thời điểm hiện tại Apple chỉ mới cho phép các nhà phát triển sử dụng, nếu muốn tham gia trải nghiệm, bạn hãy truy cập vào địa chỉ https://betaprofiles.com/ và tải về profile nhà phát triển tương ứng.
Khi hoàn tất, bạn hãy vào Settings (cài đặt) - Battery (pin) - Battery Health (tình trạng pin) - Maximum Capacity (dung lượng tối đa). Trong màn hình tiếp theo, người dùng sẽ thấy tỉ lệ % của viên pin và một số lời khuyên để cải thiện pin.
3. Kiểm tra độ chai pin trên macOS
Để bắt đầu, bạn hãy nhấn vào logo Apple ở góc trên bên trái và chọn System Preferences - Battery. Mục này sẽ hiển thị biểu đồ mức độ sử dụng pin tương tự như trên iOS hoặc iPadOS, đồng thời nó còn hiển thị danh sách các ứng dụng đang chạy nền và làm hao hụt pin quá mức.
Nếu muốn kiểm tra độ chai của viên pin, người dùng chỉ cần chuyển sang mục Battery - Battery Health - Maximum Capacity. Tính năng Manage battery longevity sẽ tự động điều chỉnh hiệu suất và mức sạc tối đa cho viên pin MacBook dựa trên cách bạn sử dụng máy tính.
Tính năng tối ưu hóa pin cũng có sẵn trên iOS và watchOS, bạn nên kích hoạt để kéo dài tuổi thọ chung của viên pin và ngăn chặn sự xuống cấp.
Khi được bật, thiết bị sẽ tự động ghi nhớ thói quen sạc của bạn và thay vì sạc đầy 100% và giữ ở mức đó qua đêm, thiết bị sẽ chỉ sạc và giữ ở mức 80% (mức độ khuyến cáo tốt nhất).
8
19
thanh niên còn sót lại trên hành tinh chưa biết vụ này đã xuất hiện và công bố cách kiểm tra pin chai 😆
1
Oh my chuối này mấy người mới chuyển qua ios nhiều khi còn biết nữa chứ nói gì người dùng iphone lâu năm vãi tip hướng dẫn
0
nên có 1 bài hướng dẫn cách tắt nguồn nữa 😆
0
HUNG VN
CAO CẤP
Cạn lời.
0
Xuân Nam78
ĐẠI BÀNG
Vụ này mới à. Mà mới đc biết lại. Chứ giờ con nít nó còn biết á
0
Rickyzz
ĐẠI BÀNG
Bài viết rất hữu ích
0
tuantruong2808
ĐẠI BÀNG
Nếu chai pin thay ở đâu uy tín bạn.
0
nhớ hồi ios 11 đâu có, mình thì nhảy qua android lúc đó, apple mới bổ sung ah
0
Chào bác, e mới mua iphone bác hướng dẫn e cách mở máy tắt máy đc k? Có 5 nút mà e k biết ấn nút nào
0
Cũng hay nà!!
0
chai thì mua dt mới hoặc thay pin mới, dễ mà bác! 😁
0
minhthai2411
TÍCH CỰC
Bác làm bài hướng dẫn cách mở khoá iPhone được ko? Em ko thấy “trượt để mở khoá” nữa
0
maimaibenbo
TÍCH CỰC
Giờ mới bjk cách xem pin trên Aw
0
LongTran76
TÍCH CỰC
Hay nè!
0
boyhk_206
TÍCH CỰC
Cảm ơn bài chia sẻ của bác.

Như em có AppleCare nên cứ chai pin hoặc pin dưới 80% là vác đi bảo hành thay mới. Miễn phí.

Từ iPhone cho tới MacBook. Hihi
0
Cảm ơn chủ thớt, kiểm tra pin của apple watch thành công. 😁
0
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019