Cách làm cho Symbian chạy nhanh như Ferrari

vuachoccuoi2003
10/1/2009 1:41Phản hồi: 74
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình đã thử trên e63 thì thấy đúng là nhanh hơn thiệt, thanks bạn nhìu nha.
chu_chu
ĐẠI BÀNG
15 năm
tui vừa làm trên e90 fir 300. ko thấy khác biệt.:-S
test trên e71...vẫn nhanh như ngày nào😆=))
thử trên con 95 cũng chả thấy j hết
em dung N81 và thử rồi...chẳng thấy nhanh hơn j` cả...hix có lẽ mọi người tưởng tượng thôi...
longntt105
ĐẠI BÀNG
15 năm
n95-8 thấy vẫn vậy à ........ có j` hơn đâu?
Chỉ là cảm tính thôi.Mình tét rùi thấy bình thường như mọi ngày. Chẳng có gì khác biệt.
Vừa test trên Nokia Ê66. Màn hình báo install nhưng báo lỗi không cho cài lên memory card. Tốc độ có cải thiện.
chạy co gì khác đâu, mình thử trên N73ME chẳng thấy cả
cách này báo xã hội thông tin đã post từ lâu lắm rồi nhưng hồi đấy nó ghi là chỉnh ngày 29/01/2005
Là sao ko hiểu gì hết vậy đúng là hơi bị nhanh nhưng lý do tại sao thế pác chủ thớ
theo mình nhanh hay chậm cung do mình tự cho nó nhanh hay chậm thôi(phụ thuộc vào cảm giác)chứ thật sự mình đã test thử thì vẫn bình thường à,,,,,
Su_uS
TÍCH CỰC
15 năm
Em vừa test xong. Nokia N81 kết qua nó nhanh tới nỗi mấy cái hiệu ứng fp2 của em nó mất tiu lun ToT cuối cùng cuống cuồng chế thêm mấy cái lệnh rồi khởi động lại thì thấy nó có fp2 lại mỗi tội nhanh hơn 1 tí. Nói chung nếu hồi trước chưa có fp2 thì em thích cái vụ này đó nhưng giờ thì hok thích rồi ^^
Cám ơn bác nhé, máy E71 của em chạy điên cuồng như trên xuồng. Hê hê....!
bài viết của bác điểu rồi bác oi
Hình như chỉ E71 mới có cảm giác với cách của bác thôi nhỉ. >.<
Vừa test thử trên con E71, và chạy nhanh thật, hơn hẳn lúc đầu nha. Lúc đầu hơi ngờ ngợ, giờ thì tin bác rồi ! ^^
tarbucndge
ĐẠI BÀNG
15 năm
Vầng! Đúng, em thử với máy của em, nhận được nhắn tin 1 cái, cái đèn nháy nhanh cực. Thấy sáng rực luôn, chẳng chớp chớp gì cả sất!
tarbucndge
ĐẠI BÀNG
15 năm
Xong em ấn thử Menu, thấy cái Menu bật ra nhanh quá tí vỡ màn hình!
minhden21
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nhanh hay chậm là do mỗi người, và tùy máy móc tại thời điểm đó nữa. Khi ban làm thủ thuật trên thì phải khởi động lại máy, mà đã khởi động lại thì thấy nhanh hơn 😃 là phải rồi.
Nói chung bạn muốn xóa file đó cũng được mà không xóa cũng được chẳng ảnh hưởng gì đâu
chính xác.chẳng qua là tạo cảm giác nhanh hơn mà thôi.
Su_uS
TÍCH CỰC
15 năm
Bác nói thế không đúng. Em thử rồi mà chả phải khởi động. Làm phát đc luôn. Nó nhanh hơn thật chứ không phải cảm giác nó nhanh. Không tin bác cứ đi mượn máy khác thử lại xem. Em cam đoan với bác là nó nhanh thật chứ không phải cảm giác nhanh hay khởi động lại mà nhanh đâu.
minhden21
ĐẠI BÀNG
15 năm
Một ý tưởng hay :eek:, bác nói thế làm em cũng phân vân vì em xài con N73ME, sau khi dùng thủ thuật trên em cũng thấy có vẻ nhanh nhưng chỉ được vài tiếng là "mèo lại hoàn mèo". Để minh chứng là em đã sai, em tiếp tục sử dụng con N95-8G để làm tiếp thủ thuật trên và em đã bị sai "1 tiếng" đồng hồ 😁.
Hay là em làm chưa đúng cách nhỉ 😕 Mong các pác tư vấn cho em 😃
Dù sao cũng là một kinh nghiệm hay, rất mong các pác chia sẽ những kinh nghiệm cho mọi người cùng biết. Kiss pác 1 cái
Su_uS
TÍCH CỰC
15 năm
Bạn thử lấy máy N81 FW mới thử xem. Mình xài cái đấy đấy. Nó có hiệu ứng của FP2 lúc bạn làm thì nó sẽ mất luôn hiệu ứng(thực ra nếu để ý kỹ bạn sẽ thấy là vẫn còn hiệu ứng nhưng nhanh quá nhìn không kịp ^^). Vào các ứng dụng thì nhanh hơn 1 tí nhưng vào menu hoặc những cái gì cài sẵn mặc định trên máy thì sẽ rất nhanh đấy. Lúc mình làm thì mình không thích lắm nên mình chế mấy cái lệnh tào lao rồi khởi động lại máy thì nó bình thường lại nhưng lâu lâu nó lại bị nhanh lại thì khởi động là hết. Nói chung là có thật nhưng thời gian bao lâu thì mình không biết ^^ hoặc tùy theo từng máy sản xuất thế nào mới làm được thì mình cũng chưa có điều kiện để thử.:D
tét trên ê61 thấy chạy nhanh hơn
gôd

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019