Cách làm hình nền memoji cho iPhone & Android trong 1 phút

Pnghuy
7/3/2023 5:55Phản hồi: 40
Cách làm hình nền memoji cho iPhone & Android trong 1 phút
Apple giới thiệu hình nền emoji cho iPhone kể từ iOS 16, nhưng đó là emoji chứ không phải memoji, anh em còn nhớ memoji không. Một trang web là memotify.com sẽ giúp anh em tạo hình nền với tối đa 6 memoji, 3 kiểu và rất nhiều màu sắc.

Đơn giản là anh em hãy vào website memotify.com, sau đó chọn memoji mà website đưa sẵn hoặc lựa chọn từ kho memoji của mình.
Nhấn vào bàn phím, chọn biểu tượng emoji, sau đó kéo hết về bên trái anh em sẽ thấy memoji, nếu chưa có anh em có thể tạo một bộ memoji cho riêng mình. Anh em có thể chọn tối đa 6 memoji nha, chọn nhiều loại memoji cũng được.
Sau đó anh em chọn tiếp về màu sắc anh em mong muốn, sau đó chọn kiểu màu (gradient, solid hay monochrome), sau đó chọn kiểu hình (pattern). Xong xuôi hết thì anh em kéo xuống chọn Create Wallpaper.

Anh em có thể xem trước (preview) về hình nền mà anh em vừa tạo. Nếu ưng ý rồi thì có thể chọn Download Wallpaper. Tới đây thì anh em đơn giản là nhấn giữ vào hình nền rồi chọn Save Image là được.
Nếu muốn đổi hình nền cho điện thoại thì chỉ cần vào Settings → Wallpaper rồi đổi hình nền vừa mới tải về là xong.
Mình cũng thử với Android thì cũng có thể tạo hình nền memoji được luôn, nhưng chỉ dùng được những memoji mặc định mà công cụ này mang lại, vì Android thì không có memoji như iOS được.

Anh em thử xem và chia sẻ lại nhé!
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tôi chỉ thích để hình nền một màu thôi
Screenshot_20230307_133828_One UI Home.jpg
@catlinh_ng90 Tốn tận một phút, mà có khi hơn, chỉ để làm ba cái thứ lăng nhăng. Tôi khuyên các bạn nên dành 1 phút này cho nhiều việc khác có ích hơn. Ví dụ như lướt được 2 3 video tích tóc đó.
@Mr_Khuyen Ha ha. Vui nha.
Nhìn hình nền như vậy rối quá nhìn icons không rõ nét
Android lại thèm...hehe
@sốt-xuất-huyết-2023 thằng cha này nó có vấn đề về thần kinh hay sao ấy, thấy đi đâu cũng comment kiểu gây war
hình ảnh_2023-03-09_100834164.png
@JerryKist Lú luôn 😁
@JerryKist Mẹ sốt xuất huyết, bị đẻ non. Bạn thông cảm.
Screenshot 2023-03-11 at 16.13.06.png
Nhìn đám emoji ip ghê muốn ói. Xài android chẳng ai rảnh rỗi tạo mấy trò xàm như này
@Dragao_ct92 Vậy mà hãng khác đang copy, chứng tỏ mấy hãng này cũng đang rảnh rỗi để tạo trò xàm mà 😁
Mình cũng đơn giản thoai
Screenshot_20230307_214921_One UI Home.jpg
@conan12a2 Nhớ icon của Symbian belle quá
Cũng hay, sáng tạo. Nhưng rối mắt quá.
Không thích thể loại này
Nhìn hơi rối nhỉ 😃
lazy0338
ĐẠI BÀNG
một năm
Kinh vãi
Dungbro
ĐẠI BÀNG
một năm
quá là rối mắt
Xấu lắm
Nhìn cứ khó chịu sao ấy 😁
😁 xấu vcl ai điên mà để hình nền đó
Lee92
TÍCH CỰC
một năm
Nhìn rối dữ vậy , thông báo tới nhìn cũng rối mặt
nhìn nó rối nùi nhức đầu chứ đẹp gì mà thích.
Cái memoji wallpaper trên ip nó xấu kinh dị, có chế chào ntn cũng vẫn xấu. Nên mình ko bao h dùng nó 😁
knightz9
ĐẠI BÀNG
một năm
trông cũng sáng tạo phết nhỉ =))
rối mắt thật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119