Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách lè lưỡi dâng dây an toàn trên xe hơi 4 chỗ 2 cửa

cuhiep
7/8/2019 4:26Phản hồi: 86
Cách lè lưỡi dâng dây an toàn trên xe hơi 4 chỗ 2 cửa
Bạn sẽ không với tới dây an toàn ở cột B khi ngồi trên một chiếc xe 4 chỗ có hai cửa vì cửa quá dài. Nhà sản xuất đã làm một cái lưỡi tự động, khi nào bạn ngồi vào ghế, đóng cửa thì tự động nó sẽ lè ra và mang theo dây an toàn dâng đúng đến chỗ mà bạn với tay tới, khoảng gần vai của bạn. Sau khi bạn chốt dây an toàn xong thì lưỡi đó sẽ tự động đi vào lại vị trí mặc định của nó.

Trên đầu lưỡi có khe để đảm bảo nó đi qua là sẽ lấy được dây an toàn, mình thử nhiều lần nhưng chưa lần nào nó lấy hụt. Đầu lưỡi cũng được thiết kế với các cơ chế bản đề, để khi nó đi ngược về mà dây an toàn đang ở cột B thì nó cũng không bị vướng vào.

Khi bạn đóng cửa thì dây an toàn của xe sẽ được đẩy vào vị trí mà với tay qua lấy được dễ dàng. Đóng cửa giống như là nút bật cho việc đưa dây an toàn lên.

Ở trạng thái bình thường thì lưỡi được dấu vào trong thân xe. Lưỡi sẽ rút lại khi bạn ngồi vào xe và chốt dây an toàn hoặc bạn mở cửa ra khỏi xe.

Đầu lưỡi có móc để bắt dây, bắt rất chính xác.

Đầu có thể gập lại, lòi ra ở nhiều trạng thái.

TB: mình không biết dùng từ TV nào để thay cho từ Lưỡi và Dâng. Anh em tư vấn giúp nhé. Cám ơn anh em.
86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cạn nhời vs từ lè lưỡi . Mới đầu tưởng sếp có thủ thuật gì chia sẻ vs anh em .
Theo ngu ý thì nên gọi nó là cái lẫy . Chứ xài từ thè lưỡi thì ngôn từ mạnh quá lại làm một số người liên tưởng tới văn hoá Nhật .
@minhthuvc Hahahaaa...
@ai la ai - Phần ghi chú cuối bài là sau này khi mọi người góp ý mới được thêm vào thì phải.
- Bình luận của tôi không có từ ngữ nào mang tính xúc phạm hoặc dung tục, thiếu văn hóa, không thể gọi là "chửi". Bạn mới cần xem lại cách nói của mình.
- Phần tiêu đề của bài này dễ gây hiểu nhầm ngay từ đầu, sau khi xem nội dung thì người ta nhận ra ngay chứ không cần bới lông tìm vết. Như vậy không thể gọi là "soi".
- Góp ý với @cuhiep: cảm ơn bạn chia sẻ 1 thông tin hay! Tuy nhiên mọi người đều thấy là bạn hay gặp vấn đề với cách diễn đạt và sử dụng ngôn từ. Một số mod khác của Tinh tế không gặp vấn đề này. Trước khi đăng 1 bài nào đó ra trang chủ, bạn có thể nhờ 1 mod khác biên tập lại là ổn.
@minhthuvc Haha
vinhsswave
ĐẠI BÀNG
5 năm
@NguyenXuanBang Ko học đại học đi làm " mót " mà bạn , hehehhe
nhannguyen1
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trên các xe couple khác có không ta ?
Congcu
CAO CẤP
5 năm
@buithoigiano0o Quan trọng là đầy đủ thông tin, nhanh gọn, hiệu quả cao, còn làm việc khác. Trả lời cộc lốc còn hơn ko có.
@buithoigiano0o Còn m viết sai chính tả thì sao hả? Bắt bẻ gì ở đây.
@HuynhPhamLamHoang Hihi, sai chính tả là đặc sản của Tinh Tế, nên mình cố tình viết như thế mà.
Ngày càng giống blog khoe xe rồi nhỉ, BMW lên miết 😆
@tin_truc22 Ko phải khoe xe đâu cụ
Đơn giản là kiến thức có hạn, chỉ làm được vậy thôi ;)
jk29
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tin_truc22 Đúng rồi. Dùng toàn từ gây sốc
@vietnew2128 thế quái nào mà comment có 1 người like, reply comment tới 12 ...
@tin_truc22 ;) sorry vì làm cụ lu mờ
Căn bản tại mình thô nhưng mà thật
ngonngon1235
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tin_truc22 Cả bài viết được có 7 like kia kìa bác
Bài viết rất chất
@kobebryant Vãi cả L......ưỡi. 😃
@Hoang_HaoMinh Thò cái Lưỡi ra !
An toàn là trên hết
Cái tiêu đề đi vào biên niên sử của tt vì độ hại não
@daugauhp911 *Bại não
Nghĩ sao cuhiep nói cái đó là cái lửoi
VcL
Caycohoa-96
ĐẠI BÀNG
5 năm
nhìn hay quá =)), biết bao giơ mua được cái ghế với cái dây 😁
Tiêu đề vãi quá. Cần ( tự động) đưa dây an toàn ... nghe xuôi tai hơn 😁
bababucon
ĐẠI BÀNG
5 năm
@saobang3886 Tên tiếng anh là "seatbelt extender handover arm" dịch tối nghĩa chút là " tay duỗi dây đai" còn bình dân học vụ biến hóa việt nam cho thuận tai thì nên gọi là " lẫy/cần chuyển giao/trao dây an toàn" nghe cho nó thuận tai.
Nay a chơi chuyên xe lun hả ;)
chắc xe bác hiệp mới mua.
hay đấy
Nói chung là mình ko thích vì mình ko có tiền mua. Hết
dbcgd74
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đọc tiêu đề giật hết cả cửa mình 😆
tucammoi
TÍCH CỰC
5 năm
làm clip hướng dẫn trẻ con tự thoát khi bị nhốt trong xe thì ko làm.
nautical
TÍCH CỰC
5 năm
Mình tưởng bài hướng dẫn người dùng thắt dây an toàn bằng lưỡi -))
vnv88
TÍCH CỰC
5 năm
Mình đọc tiêu đề lại tưởng hướng dẫn cách làm slave lè lưỡi dâng hiến cái dây an toàn trên xe. 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019