Cách mình thiết lập chuột để xài với macOS tiện hơn
33
83
Vỹ Spirit
CAO CẤP
Mình xài Magic Mouse 2 và cài thêm BetterTouchTool để có nhiều tùy chỉnh hơn, ngon chóe lun.
4
LiemPT
CAO CẤP
Hehe, với MacOS mình không thể nào dùng chuột ngoài được. Con M590 mình chỉ dùng sơ cua khi con MM2 của mình hết pin phải sạc thì dùng trong vòng vài tiếng (chắc 2-3 tháng dùng 1 lần).
3
Dacan
TÍCH CỰC
Cái acceleration của chuột trên mac chán thôi rồi luôn. Lúc đầu thì chậm quá. Lúc lia nhanh lại lia nhanh quá. Ko chuẩn như của windows được.
3
Hashimoto
Trứng
Anh thì dùng MX Anywhere 2s cũng hơn 2 năm roài… sạc được 10 lần 😅 do vừa dùng Mac vừa dùng Win nên cái 3 profiles của nó khá hài lòng và nó đc nhiều macro hơn con 300k của Luân 😉
0
mình định mua chuột apple để xài với macbook nhưng có gì mua thêm con chuột bluetooth ko phải apple để xài công việc phụ trên macbook luôn
0
Steve Hoàng
ĐẠI BÀNG
Mình thì ko thể thiếu được Middle click khi lướt web tại hay mở link trong tab mới và tắt tab nhanh. Cứ chỉ Mission Control với Show Desktop mình để vô Hot coner phải trên dưới là xong. Còn xài Smooze để scroll chuột cho thuận với mượt. Cài được thêm mấy gesture như Back hay dịch nhanh nữa.
1
Không liên quan nhưng mà win 11 có Advanced gestures trong Touchpad thú vị cực. Kiểu ví dụ em muốn snip capture thì e chỉnh swipe 3 ngón up. Đấy, nhanh cực kì😊😊
0
Tiện thể muốn làm giống anh Duy Luân trong win thì như thế nào vậy mọi người
0
hoangphi1650
TÍCH CỰC
Đang xài cùng con chuột Silent với Luân. Công nhận sau mấy năm vẫn còn ngon tới giờ 😁
0
LIPIK
ĐẠI BÀNG
0
bber2611
ĐẠI BÀNG
Chuột này là con nào thế Luân ơi?
0
n_tienloi
TÍCH CỰC
Mình không hiểu sao cuộn chuột trên con logi master 2s của mình trong app: Illutrator nó cuộn tốc độ nhanh quá mặc dù trong logi option và cả mouse mình đã giảm hết cỡ cuộn chuột về nấc thấp nhất. Nó làm mình cuộn chuột khi zoom ra vào đối tượng với option khó khăn quá. Ai biết phương án fix chỉ mình với?
0
WorstRogueEver
ĐẠI BÀNG
0
staka
ĐẠI BÀNG
Mọi người có bao giờ sử dụng SteerMouse không, mình thì thấy đỉnh thật sự
- chuột trái và chuột phải -> mission control
- chuột trái và nút back trên thân chuột -> chuyển qua màn hình trái
- chuột phải và nút back trên thân chuột -> chuyển qua màn hình phải
Ngoài ra các bạn có thể tăng tốc độ cuộn tức thời khi gặp mấy trang tính dài, chuyển tab trong trình duyệt và còn nhiều tinh chỉnh khác rất đỉnh ( hỗ trợ 16 nút, tùy chỉnh tốc độ, lưu profile...)
Hiện tại có hạn chế thời gian bản trial nhưng nếu tháo ra cài lại thì tính lại từ ban đầu
0
YoBak
TÍCH CỰC
Vid khá hay nhưng dùng lte load k nổi
0
kstn_hut_hat
TÍCH CỰC
Ae ai xài mx master 3 trên Mac chưa ạ. Xin ít review ạ
0
abc_x3
ĐẠI BÀNG
Setup như sau: tích $, vứt con Logitech, mua con magic trackpad 2
1
Mình dùng con 330 thiết kế giống y 331 nhưng không có viền cao su xung quanh. Mình dùng để điều khiển con Android Box. Khá ổn.
0
Mình thì k xài MM nhưng những con chuột khác gắn vô macos thì rất chán, scroll thì không được mượt, còn lúc rê thì có cảm giác hơi giật so với khi xài trackpad
0
đang tải ...
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019