Cách ngăn người khác kết nối vào AirPlay của mình trên Apple TV
AudioPsycho
7 thángBình luận: 32
Cách ngăn người khác kết nối vào AirPlay của mình trên Apple TV
AirPlay là tính năng riêng của Apple cho phép cast hoặc nhân đôi màn hình từ iPhone, iPad hay Mac lên TV. Ta có thể sử dụng AirPlay trên Apple TV box hoặc các dòng Smart TV như Samsung hay LG. Tuy nhiên vấn đề “nhức nhối” ở đây là ai cũng có thể kết nối vào AirPlay nếu bạn để tùy chọn thiết lập mặc định. Nếu bạn sống ở chung cư, điều này sẽ gây không ít phiền hà nhất là khi bị cố ý phá.

Thiết lập mặc định của AirPlay cho phép bất cứ ai trong phạm vi WiFi đều có thể dò ra Apple TV và thử kết nối với nó. Nếu bạn không muốn điều này xảy ra, hãy làm các bước sau đây để thiết lập lại cho kết nối AirPlay của riêng mình.

• Mở app Settings
  • Chọn AirPlay & HomeKit
  • Chọn Allow Access
  • Đổi thiết lập Everyone thành Anyone on the Same Network
Lúc này tùy chọn kết nối AirPlay sẽ chỉ xuất hiện ở những thiết bị kết nối vào cùng WiFi với Apple TV, từ đó tránh được trường hợp hàng xóm có thể “bắt” được chiếc Apple TV của bạn. Tùy chọn này cũng tắt luôn pop-up yêu cầu nhập mã PIN.

Lưu ý rằng khách đến nhà bạn chơi sẽ cần phải kết nối vào chung WiFi để có thể dùng AirPlay. Ta còn một tùy chọn khác khắt khe hơn nữa nếu bạn thiết lập HomeKit trên Apple TV là Only People Sharing This Home. Tùy chọn này nghĩa là chỉ những ai ở gần và có tài khoản trong app Home mới có thể sử dụng được AirPlay. Tùy chọn này khá hữu dụng nếu bạn muốn cho khách xài WiFi mà không muốn họ kết nối vào AirPlay.

Các tùy chọn này sẽ áp dụng cho tất cả những chiếc Apple TV và loa HomeKit trong nhà bạn. Bạn vẫn có thể thiết lập riêng cho từng thiết bị trên Apple TV nếu tùy chọn Allow Nearby to AirPlay được kích hoạt. Hãy tắt tùy chọn này nếu bạn không muốn ai đụng vào AirPlay của mình (phương pháp này chỉ xài được khi bạn kết nối Apple TV với HomeKit thôi nhé).

Ngoài ra nếu muốn bảo mật hơn nữa, bạn có thể thiết lập mật khẩu cho AirPlay.

Nguồn 9to5mac
KHÔNG CÓ APPLE TV MÀ CHỈ CÓ THỊT CHÓ LUỘC (TCL) TIVI CÓ ĐƯỢC KO AD
@Anh Hung Thoi Dai Nếu TCL có hỗ trợ Airplay như một số Sony, LG,...
@Anh Hung Thoi Dai Nom Thịt Chó Luộc tùy model mới có aiplay nhé bạn 😁 nom nóm nòm nom

| Sent from ĐIÊN-DÂM-NHẠT-XÀM-1981 using BlackXàmBerry Authentic |
No.1.new
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Nhờ a/e giới thiệu TV Box nào ok mà sử dụng AirPlay (ngoài Apple TV Box) được để sắm 1 cái xài cái TV ở nhà. Thanks!
@rickynvd Thấy mấy tivi đời mới của sony từ x8500g trở lên là có airplay hết rồi
@rickynvd cài 1 cái app là nhận AirPlay được
No.1.new
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@tranvanhieu0723 Khổ cái là chưa có điều kiện nâng cấp TV mới
Vthanhlv
ĐẠI BÀNG
7 tháng
sao nó ko tạo 1 mã ngẫu nhiên để thiết bị mới khi kết nối phải nhập vào nhỉ. thấy samsung làm vụ này rất ngon
@Vthanhlv Có tuỳ chọn cài mật khẩu trước khi kết nối bạn nhé
vậy là thằng này thông minh hơn android 😔
vẫn chưa tìm đc cách chặn trên tv
@kixx TV có tùy chọn chặn mà, cho phép hay tự động, kể cả nhập key
Cám ơn mod
nghe có vẻ bảo mật nhỉ
Tính năng này ngon hơn chrome cast rồi, với chrome cast thì kết nối chung mạng wifi là xuất ra được liền, không cần pin pass gì cả
Mình thì cài luôn mật khẩu để xác nhận kết nối, đảm bảo an toàn tuyệt đối 😁
Thằng nào kết nối hack fb nó liền =)))
cá nhân em thấy AirPlay chưa ổn. Có wed thì phát video dc, wed thì chán òm
@Trang502 Nom có wed là sao bạn

| Sent from ĐIÊN-DÂM-NHẠT-XÀM-1981 using BlackXàmBerry Authentic |
Hàng xóm lân cận mà phá thì thôi rồi, không rủ rê tiệc tùng nữa.
zeroitvn
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Chưa có apple tv để thử
Ok, đã hiểu 😃
giờ dùng apple tivi làm gì khi mà có fpt play ngon roài 😁
Thanks ad
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019