Trai Đẹp Tặng iPhone

Cách quản lý các thông báo bảo mật quan trọng trên Windows 10
BlackBerryz
2 thángBình luận: 20
Cách quản lý các thông báo bảo mật quan trọng trên Windows 10
Windows 10, với Windows Defender, anh em có thể quản lý các thông báo quan trọng trên máy tính Windows của mình, bật hay tắt hay tùy chỉnh theo ý anh em đều được. Hôm nay, mình sẽ chia sẻ với anh em cách để bật tắt hoặc tùy chỉnh các thông báo bảo mật trên Windows 10 nhé.

Mẹo này sẽ giúp cho anh em bớt đi những thông báo không quan trọng hoặc anh em đã biết rồi nhưng nó vẫn cứ thông báo hoài làm ảnh hưởng tới công việc của mình. Hoặc anh em đã sử dụng những giải pháp bảo mật khác và tự mình chủ động được trong những việc này, thì tip dưới sẽ hữu ích với anh em.

Cách bật tắt thông báo cho phần mềm Microsoft Defender Antivirus

Để bật tắt thông báo cho phần mềm bảo mật mặc định trong Windows 10, anh em làm theo như sau:

• Chọn Settings có hình bánh răng ở góc cuối bên trái.

• Gạt thanh Get informational notifications để bật tắt thông báo.

Ở đây Windows cũng cho anh em những tùy chọn để hiển thị thông báo như: các hoạt động và quét gần đây, các threats nguy hiểm được phát hiện, các file và hoạt động khác bị chặn. Tùy vào cách anh em sử dụng mà bật tắt tùy ý nhé.

Cách bật tắt thông báo cho Account Protection

Để bật tắt thông báo cho Windows Hello và Dynamic Lock, anh em làm như sau:

• Mở Windows Security.

• Ở mục Notifications, anh em chọn Manage Notifications.

• Gạt thanh Get account protection notifications để bật tắt tính năng thông báo account protection khi đăng nhập bằng Windows Hello hoặc Dynamic Lock.

Cách bật tắt thông báo cho Microsoft Defender Firewall

Để bật tắt thông báo cảnh báo firewall khi anh em cài app mới, anh em làm như sau:

• Mở Windows Security.

• Ở mục Notifications, anh em chọn Manage Notifications.

• Gạt thanh "Notify me when Microsoft Defender Firewall blocks a new app" để bật tắt tính năng này. Anh em cũng có thể chọn bật tắt cho từng mạng cụ thể, ví dụ mạng công cộng, mạng riêng tư và theo tên miền.

Chúc anh em thành công 😁.
Cám ơn mod đã chia sẽ
Mình tắt hết cho đỡ bận tâm
@Lê Hải P đúng rồi, lăn tăn với dăm 3c thông báo, mất tập trung 😃
danbtrs
TÍCH CỰC
2 tháng
mình block 1 số page bằng file host của windows
mà Windows Security nó cứ báo trojan rồi xóa file này dù mình đã allow , 1 tuần nó xóa vài lần và mình phải vào allow nó lại
có cách nào để bỏ qua triệt để ko các bạn
1234hdpa
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@danbtrs Chuyện này lạ nhỉ. Mình cũng chỉnh file host đủ mọi trang quảng cáo để nó chặn mà vẫn bình thường. Hay là bạn cài Kaspersky Free thử xem, xài êm hơn WD mặc định nhiều.
mapu001
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Cảm ơn mod
Đó đều là những thông báo quan trọng. Nên hiện đừng nên ẩn.
tắc cho đở phiền
Thank Mod!
Đánh dấu phát.
Yêu quá
Thỉnh thoảng thấy có thông báo, cũng ko nhiều lắm nên kệ. Dù sao cũng tks mod, tắt những cái thấy không cần thiết.
Tắt có khi tiện hơn nhĩ?
Riêng tôi thì tôi xoá hẳn windows defender và tắt luân cả thông báo cộng thêm tắt cập nhập và bảo mật. Sử dụng như vậy mới làm chủ được chiếc máy một cách thoải mái. Cả năm nay chẳng mất tý dữ liệu nào, thậm chí nhiều lúc cài app nó còn xoá tự động 1 số file làm ức chế. Nên khuyên mọi ng nên xoá luân đi cho đỡ nặng máy
@Hiếupv888 Hay rồi.
tắt sạch đỡ phiền
Thanks mod
Hữu ích mà không biết nên tắt hết hay không
Không biết mọi người bận rộn dữ thần vậy chứ tao bật hết, có mẹ gì mà phiền không biết. Có phải 10 năm trước đâu mà kêu tắt nhẹ máy hơn.
thanks bot đã chi sẻ
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019