Cách Setup Ánh Sáng Phần 4: Quảng Cáo Bia Thế Này, Ai Mà Cưỡng Lại Được

ThanhDao278
14/11/2019 3:46Phản hồi: 5
Cách Setup Ánh Sáng Phần 4: Quảng Cáo Bia Thế Này, Ai Mà Cưỡng Lại Được
Vào những ngày làm việc vất vả, được thưởng thức một ly bia tươi mát cùng những người bạn thật sự sẽ giúp cuộc sống trở nên nhẹ nhàng hơn.

Thật sự rất cuốn hút.
Cùng quay lại với Series Cách Setup Ánh Sáng để tìm hiểu cách mà các chuyên gia tạo nên những hiệu ứng cực kì lôi cuốn với những ly bia mát lạnh. Điều quan trọng nhất, làm sao người dùng sau khi thấy sẽ muốn mua nó ngay.

Trong video quảng cáo lần này, chúng ta sẽ sử dụng vật thể là những chai bia. Để phù hợp với màu của chai bia, chúng ta sẽ sử dụng nền màu xanh lam, đồng thời dùng đèn Forza 300 và ống kính ngưng tụ Fresnel để điều chỉnh hướng ánh sáng tập trung nhất, cùng với đó là một tấm giấy lọc màu xanh để tạo nền xanh với độ dốc nhất định.

4.JPG 5.JPG
Bạn nên setup thêm 2 tấm phông trắng cùng với 2 chiếc đèn Forza 60 ở phía trước và sau để tạo nên phần ánh sáng trên cùng, hai tấm xốp đặt 2 bên trái và phải.

6.JPG 7.gif
Sau đó, Bạn chỉ việc sử dụng ống đèn ma thuật Pavotube để quét từ trên xuống tạo mô phỏng chuyển động ánh sáng.

8.JPG 9.JPG 10.gif
Ngoài ra, tôi còn tạo ra thêm một hiệu ứng phun sương trên những ly bia tạo cảm giác như vừa lấy ra từ tủ lạnh mang đến cảm giác mát lạnh, thổi bay đi cái nóng của mùa hè.

11.JPG 12.gif
Vì chất liệu từ việc đóng bia bằng lon và chai thủy tinh khác nhau, nên bạn cần sử dụng một số kỹ thuật sao cho phù hợp nhất.

13.JPG 14.JPG 15.gif
Sau tất cả, thứ mà người dùng quan tâm nhất chính là thưởng thức ly bia của mình. Bạn cần loại bỏ phần vải trắng, giấy lọc màu xanh lam và giảm đi chiếc đèn Forza 60 ở phía trước để tạo được hiệu ứng băng rơi.

16.JPG 17.gif

Quảng cáo

Sau khi đổ bia vào ly, bạn có thể thấy những chi tiết hình ảnh cực kì rõ nét. Với 240 khung hình trên giay, những bong bóng bia đều được thể hiện rất rõ.

18.JPG 19.gif
Để tăng thêm phần hấp dẫn, bạn có thể tạo nên hiệu ứng sống động hơn bằng cách thả viên đá vào ly bia tạo nên những shot phim cực kì cuốn hút.

20.JPG 21.JPG 22.gif
Cảm ơn các Bạn đã theo dõi Series Hướng Dẫn Setup Ánh Sáng. Mọi vấn đề thắc mắc hay yêu cầu hãy comment ngay phía dưới nhé.

Cảm ơn NanLite đã hỗ trợ bài học này.
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ThanhDao278
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xem xong muốn làm ngày 1 ly bia quá
cảm ơn thớt, mình về sắm ngay con đèn
ThanhDao278
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Ngô Phạm 96 Cứ Nanlite mà triển đi bạn ơi, đang hot lắm đấy
bên #dutalighting có bán đèn rọi, đèn biển quảng cáo, đèn trang trí nội thất, trang trí quán cà phế,... các bác ghé qua tham khảo nhé
ThanhDao278
ĐẠI BÀNG
4 năm
@khanhlinh9634 Đèn Led NanLite cho studio

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019