Cách setup quay Vlog và chụp sản phẩm chi tiết chỉ từ 500K - 2Tr với miniStudio Tại Nhà tập 3 phần 2
pro-k
10 thángBình luận: 0
Cách setup quay Vlogchụp sản phẩm chi tiết chỉ từ 500K - 2Tr với miniStudio Tại Nhà tập 3 phần 2.

Chào anh em !

Nhắc lại phần một

Sau phần một mình đã nói về cách tổ chức thiết bị trong miniStudio của mình ở đây thì trong phần 2 này là gợi ý cho anh em về cách để khởi đầu với chi phí vô cùng hợp lý chỉ từ 500 - 2 triệu.

Với 500K - 2tr bạn làm được gì

bạn sẽ làm được rất nhiêu thứ với số tiền đó và đó cũng là lí do mà mình đưa ra con số có khoảng cách như vậy là mình sẽ có những 4 setup ứng với 4 video nhỏ cho mỗi setup.

Quảng cáo

Nguyên tắc thiết bị của mình:

Mình dùng nhiều hắt sáng và các loại đèn nhỏ:

• Hắt sáng sẽ tận dụng rất tốt ánh sáng dư thừa trong một không gian hẹp.
  • Đèn nhỏ: nó thật sự nhỏ nhưng hiệu quả ánh sáng của nó mang lại nó không hề thua kém gì các đèn lớn mà mình có giải thích rõ ràng dựa định Lí Tha-Let, rất dễ dàng.
  • Đèn nhỏ nó sẽ hiệu quả cực kì trong một không gian nhỏ tránh hiện tượng sáng bị quá dư thừa dẫn đến bị trường hợp bão hòa ánh sáng ở mọi hướng.

Video tổng hợp

Trong Video này nó dài 30 phút nhưng nó sẽ bao gồm:
  • Những thứ bạn nên mua trong tầm giá 500k - 2 triệu
  • 1 setup hướng dẫn quay Vlog với hoàn toàn bằng ánh sáng đèn
  • 1 setup hướng dẫn quay Vlog với ánh sáng trời kết hợp đèn
  • 1 setup hướng dẫn gợi ý chụp sản phẩm hoàn toàn bằng ánh sáng đèn
  • 1 setup hướng dẫn gợi ý chụp sản phẩm ánh sáng trời kết hợp đèn

Các video chia nhỏ

từ video dài bên trên mình chia nó nhỏ ra thành 4 video nhỏ tương ứng với 4 setup độc lập để các bạn dễ coi cho gọn trong trường hợp muốn tìm kiếm lại.

1. Quay Vlog hoàn toàn bằng ánh sáng đèn

2. Quay Vlog bằng ánh sáng trời kết hợp đèn

3. Chụp sản phẩm hoàn toàn bằng ánh sáng đèn

Quảng cáo

4. Chụp sản phẩm bằng ánh sáng trời kết hợp đèn

Kết thúc:

như vậy là hết phần 2 của tập 3, tập này nó dài quá mình chia nhỏ ra cũng thành những phần dài nhưng nó chứa cũng khá đủ thông tin cũng như gợi ý để bạn có thể bắt đầu ngay.

Trong phần tiếp theo mình sẽ nói về âm thanh khi quay Vlog các để các bạn lựa chọn những những giải pháp ngon bổ rẻ và tránh việc mua sắm thiết bị sai lầm.

cám ơn các bạn.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019