Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách sử dụng đồng hồ thông minh Pebble với điện thoại BlackBerry 10

Duy Luân
20/7/2014 23:48Phản hồi: 86
86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ý bác @Duy Luân là mình kết hợp 2 app pebble với talk2watch cho nó chạy chung với nhau hả? e xài talk2watch gọi thì nó vậy tin nhắn bình thường, nhưng facebook khi mình chat thì nó báo đủ, từ tin mình gửi đến tin mình nhận nó báo tất tần tật, còn trên android thì có thể setup theo kiểu thì screen on nó ko báo. talk2watch nó báo vậy rung nhiều khó chịu lắm 😔
kenpham
ĐẠI BÀNG
10 năm
talk2watch bị giới hạn tin nhắn từ BBM (bản pro có notification của tin đến nhưng ko hiển thị nội dung) và tin nhắn của whatsapp. lại đúng là 2 cái mình dùng nhiều nên rất ức chế.
e vừa skip cái noti cùa app pebble thấy chức năng thông báo cũng ko khác gì talk2watch, nếu cả 2 như 1 chắc e chọn talk2watch cho ổn định. Như vậy chắc sẽ đỡ tốn pin hơn :3
ruoi24
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bạn nào máu thì tích tiền chờ PEBBLE steel giảm giá, và bb release os 10.3 cho phép phầm mềm Android truy cập sâu vào hệ thống. Chứ dùng pebble với bb os 10.2 bây h trải nghiệm còn thua kém so với Android và ios rất nhiều.
Ps: đã mua pebble, đã mua talk2watch pro và.... Thấy ko hợp lắm
@hvt2.0 Hơi rỗ tí, chấp nhận được, không quá tệ đâu.
hvt2.0
TÍCH CỰC
10 năm
@blackberrylove PIN từ hồi dùng 8900, màn hình BB thì khỏi nói rồi, sợ 5 in mà độ phân giải thế kia mà khó coi như 3GS thì không nuốt nổi. Giá hạ tí nữa thì hốt ngay
sbilly
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Duy Luân Bác thử bản 10.3.0.700 Dev chưa ạ? E đang dùng bản đấy mà không biết có hiện tên người gọi được không.
@Duy Luân @Duy Luân anh ơi.
em đang dùng OS 10.3.2, app Pebble chính chủ. phone thì hiển thị tên người ngon rồi. còn các app như Fb, whatsap chưa gửi thông báo qua, a coi tést có j mới ko anh
bbmanhtien
ĐẠI BÀNG
10 năm
Kết quả Pebble rùi, về làm con thử :d cảm ơn bác Duy Luân
Bạn Duy Luân cho mình hỏi là mua đồng hồ thông minh Pebble ở đâu vậy, và giá là bao nhiêu?
@Bắc Kiếm Nhattao.com nhé bạn
Nếu kết hợp với e này mình quyết chờ e moto360
có cách nào để sử dụng với windows phone không các huynh
ruoi24
ĐẠI BÀNG
10 năm
@alikinblue Có phần mềm pebble cho winphone trên store nhưng dùng còn chán hơn cả trên BB, bác ko nên thử với winphone tại thời điểm này.
mountain90
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cảm ơn Mod @Duy Luân nhiều nhiều nhé 😃 Kết mỗi bác!!!
Cảm ơn @Duy Luân , mấy bài như này là một trong rất ít lý do kéo mình vào xem Tinh Tế. 😃
Mua cái Pebble chắc hơn cái Z3 quá bác @Duy Luân
Mặc dù đã enable bluetooth nhưng:
(i) Discoverable ở chế độ OFF thì các thiết bị khác sẽ không thấy thiết bị này.
(ii) Discoverable ở chế độ 2 minutes: các thiết bị khác chỉ thấy thiết bị này trong vòng 2 phút
(iii) Discoverable ở chế độ ON: các thiết bị khác luôn luôn nhìn thấy thiết bị này.

Đó là lý do tại sao khi bật Discoverable ON thì kết nối không bị đứt nữa.
nha bạn @Duy Luân
Thanks ! Em cũng đang có ý định đầu tư pebble cho BB.
Mình kết nối Pebble Watch cùng lúc với 2 điện thoại 1 là Sony 2 là iPhone thì xuất hiện tình trạng máy nhận cả 2 đt nhưng chỉ rung và báo thông báo 1 đt còn đt kia thì chỉ báo thông báo trên màn hình đồng hồ chứ không rung. 1 cái nó ghi là connected còn cái kia ghi là LE Only. Bro nào biết chỉ dẫn hộ
Xai Z10 di ban. Se cam thay yeu hon dong BB.do minh la nguoi thich cong nghe ma lai it tien.nen giai phap BB la uu tien nhat.minh co mot cau gui ae la ngon va dep trong tam gia so voi cac san pham khac.ma lai thay thu thu.minh xai BB tu nhung ngay dau tien tham nhap thi truong VN..chuc moi nguoi vui.
xetangleocay
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duy Luân choi mình hỏi là khi dùng pebble với BB10 vậy thì vấn đề pin của pebble như thế nào!
kenpham
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhanh hết pin hơn so với kết nối iphone. Trên iphone mình thấy nó nó bluetooth LE nhưng trên bb10 thì ko.
kenpham
ĐẠI BÀNG
9 năm
mãi chả thấy tác giả talk2watch cập nhật phần mềm nhỉ
@kenpham Khi có 10.3.1 thì sẽ có bản cập nhật lớn của t2w ah bạn, mình thấy demo nè
benam
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đã kết nối được với Q10, pebble đã nhận các notification từ điện thoại nhưng các mặt đồng hồ có thời tiết thì không cập nhật được thời tiết nhưng khi kết nối với android thì ok. Các bác có cách nào khắc phục thì mong chỉ giáo.
Đang dùng classic, muốn mua pebble quá mà thấy hơi rắc rối, với lại bluetooth suốt thế pin classic trụ được bao lâu nhỉ???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019