Cách sử dụng hiệu quả 2 SIM trên iPhone
Mikeknowsme
1 nămBình luận: 287
ditbu007
ĐẠI BÀNG
1 năm
Hỏi ngu, xs max bản LL đang xài sim vật lý Viettel, mình chạy ra mua thêm Esim Viettel để nghe gọi nhưng báo lỗi là ko cho do cùng nhà mạng
Ko lẽ phải mua bên Esim bên Vinaphone ?!?
Các bác nào bị chưa nhỉ ?!?
hungnguyen93
ĐẠI BÀNG
1 năm
@ditbu007 bác mang ra cửa hàng để họ check lại xem
Nghi2k
ĐẠI BÀNG
1 năm
Thêm 1 điều là máy add esim thì restore bằng máy tính cũng không bị mất.
md07
TÍCH CỰC
1 năm
Có cái chưa giải thích được là tin nhắn đến không biết tin nhắn từ sim nào? Và chọn sim để trả lời lại thế nào?
garish
ĐẠI BÀNG
1 năm
Mình đang xài 2 sim trên Xs thì có gặp tình trạng này. Sủ dụng 4G(VT) để chơi Liên Quân thì bị ping tăng đột xuất làm mất kết nối game. phải tắt sim kia đi thì mọi chuyện lại bình thường. ko biết có ai bị tương tự ko nhi
hungnguyen93
ĐẠI BÀNG
1 năm
@garish em vẫn dùng bình thường, bác khởi động lại máy xem
@garish Có cách khắc phục chưa bạn? Mình cũng giống vậy
garish
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@andriy90 chưa luôn bạn ơi. Mình phải dùng dt phụ để phát wifi
quachvn
ĐẠI BÀNG
1 năm
Bài viết bổ ích
gavuon21
ĐẠI BÀNG
1 năm
Có vẻ hơi phức tạp
NhatNMIT
ĐẠI BÀNG
1 năm
Các bác cho e hỏi làm sao phân biệt được tin nhắn gửi đến số nào khi máy dùng 2 sim? E k thấy có dấu hiệu nào để phân biệt cả.
cuibap035
TÍCH CỰC
1 năm
@NhatNMIT Bác bấm vô tn cần xem >>bấm vô tên người hội thoại>>có menu thả xuống>>>bấm thông tin>>lúc này sẽ coi đc sim.
NhatNMIT
ĐẠI BÀNG
1 năm
@cuibap035 Thank bác. E làm theo bác tìm đc rồi 😁
sonyenhp
ĐẠI BÀNG
1 năm
mình dùng 1 sim kết hợp gói GĐhome của vinaphone có 9GB 1 tháng dùng ko hết nên chẳng cần 2 sim, điều quan tâm là khi nào nó hỗ trợ esim mạng vinaphone trên applewatch thôi.
Mấy hnay con xsmax của mình bị lỗi ng khác gọi vào sim 2 nhưng máy báo sim 1 đang nhận cuộc gọi. Có ai bị lỗi này ko nhỉ?
Cái này mà cũng lên bài được. Thua
Mới đầu còn chưa ổn định, mình dùng gần 1 năm nay thấy bình thường, còn hơn sim viettel lại mạng vina. cứ 2 sim hai sóng cao vút
losharik
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Hai sim là hai sim vl hay là 1 sim vl 1 e sim. Chim cút muốn phổ biến để sau này độc quyền e sim tiện đường cho táo thôi chớ 2 sim vật lý nó cũng ok phết. Riêng phần mềm thì nhà táo chỉ như trẻ con làm phần mềm về 2 sim thôi, tính năng còn thua cả winphone chớ đừng nói chi Android. Có 10 tỉ fan táo vô ta cũng nói vậy đó. Táo trẻ trâu học đòi 2 sim
Mình lại sài esim làm sim chính và data luôn. Sim phụ thì vật lý, có cái dãy số giống số chính nên mua nhét vào đó, lâu lâu gọi cho vui 😆
ngocbich.c
ĐẠI BÀNG
2 tháng
2 sim trên iphone là cái dỡ nhất.
Thấy cứ rối rối sao sao ak
Chính với cá nhân làm cái gì cho khó nhớ, dùng số đt làm tên sim luôn.
Nhưng công nhận giờ ko có nhu cầu dùng 2 sim vì mình ít khi gọi điện hay nghe điện. Chủ yếu liên lạc qua app chat i.e zalo, telegram...
Các gói cước data giờ cũng rất rẻ. Nên đk luôn vào sim chính cho tiện.
Unlucky
TÍCH CỰC
2 tháng
2 sim liên lạc trên iPhone tù túng không chịu nổi
long.ph145
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Unlucky tù chỗ nào hả bạn ?
Có bị chia đội cột sóng ko ạ
Mình dùng esim cho sim chính, dùng sim cứng cho 4G độc lập. Nhưng k hiểu sao nhắn tin chuyển sang sim chính k thể nhắn được. Nó toàn báo lỗi. Khi tắt sim 4G mới nhắn được. Cáu điên.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019