Cách sử dụng Picture-in-Picture với ứng dụng Youtube iOS 14

Trưởng Anh
19/9/2020 2:59Phản hồi: 128
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lucvan2406
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thấy app Cốc2 cho điện thoại làm được điều này. chủ thớt cũng như ae có thể thử. Rất đơn giản, thay vì vào bằng safari thì mình chỉ cần vào bằng Cốc2 thôi là tính năng PiP vẫn làm được bình thường ạ. Chúc chủ thớt và ae cuối tuần vui vẻ bên gia đình ạ!
kenzoxd107
TÍCH CỰC
4 năm
Facetime giờ thoát ra ngoài khi đang gọi là tự động PiP rồi đó, không lo bên kia bị pause hình
Đưa về giao diện Desktop là xài đc PiP nhé. Khỏi cần cài 3 cái shortcuts này phiền phức mà trải nghiệm ko ngon
Cordin89
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cực vậy hở
maystar
ĐẠI BÀNG
4 năm
Khá mày mò nhưng mình cũng ko hay sử dụng app Youtube kiểu này. Đa phần khi xem youtube thì sẽ ko xem cái khác.
Phát background được luôn nè các bác
Theo như mình thấy thì mấy MV và nội dung có bản quyền thì ko PiP được 😔
kiểu gì youtube nó cũng cập nhật tính năng này thôi
oldman20
TÍCH CỰC
4 năm
@Thế Ngọc Excellent có lẽ k đâu, android thì phải lên Q thì mới có PiP thì phải, thế nên k phải do youtube
@oldman20 mấy ngày nay cũng vào safari xem youtube r thoát ra lm việc khác
Phogiaochu
ĐẠI BÀNG
4 năm
xin tên cái bút kia ạ và mua chỗ nào
Cám ơn bạn 😁 Giờ mới mò mẫm ra.
hunglx212
TÍCH CỰC
4 năm
Thanks chủ thới
qspeed
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cực quá. Hiện tại dùng Chrome xem youtube (phiên bản desktop) thì PIP vẫn dùng ngon lành. Nhưng gì chứ vẫn hy vọng app youtube hỗ trợ như netflix thì ngon.
kakaka3
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có một sự thật là coi PiP bên Scriptable không có quảng cáo 😆)))
Kay D
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cảm ơn bạn nhé ! Mình suggest thêm 1 ứng dụng nghe youtube dưới nền và có PIP luôn là YouListen, bạn làm thử về app này nhé
Cảm ơn mod nhá. Hay
Mình bị vầy ko chạy dc
ptk8588
TÍCH CỰC
4 năm
Thanks bạn đã chia sẻ, tính năng này nếu có thêm thì đúng là tiện, nhưng ko có cũng ko vấn đề gì vì màn hình iphone khá nhỏ, dù có PiP thì diện tích khả dụng cũng bị giảm đi đáng kể. Nếu có thì sẽ hữu dụng hơn trên iPad với màn hình lớn hơn.

Mình đang sử dụng Youtube Premium, thấy khá đáng tiền cho sự thuận tiện của nó, có thể nghe Youtube khi thoát app hay tắt màn hình, mình dùng nó để nghe sách audiobook trên youtube khi chạy bộ.

Tất nhiên bạn nào xài ios ko muốn mất tiền Premium hàng tháng mà vẫn có những tính năng trên thì có thể Jailbreak máy và cài tweak "Youtube Tools", còn muốn PiP thì cài thêm tweak "Cercube". Mình thì đã qua cái thời vọc phá máy, chủ yếu cần sự ổn định cho công việc nên JB nữa.
VD_Thuan
ĐẠI BÀNG
4 năm
thanks anh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019