Cách sử dụng Pin điện thoại di động hiệu quả
Vit
15 nămBình luận: 130
em kug tks 1 fat lun cko zui
Bài viết hữu ích!
thank nha bạn, bài viết rất hay và rất hữu ích
nếu mình sạc pin lúc pin còn hơn 50% thì có chai pin ko
DXPERIA
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình toàn sạc bằng adapter tặng kèm theo máy của hãng. vì 2 pin mà. hết pin tắt máy thay pin. pin hết thì sạc bằng adapter. lúc mua máy đến h chưa sạc pin bằng máy lần nào. vậy có sao ko các bác?:rolleyes:

Sent from my LG Optimus LTE 2™ - F160S using Tinhte.vn
tắt máy thay ra thay vào hoài vậy đâu có tốt, nhưng xấu thế nào thì ko biết 😆
hay quá:p
Jack204
ĐẠI BÀNG
8 năm
nghĩa là lần đầu tiên sạc pin, khi nó báo đầy ròi mình rút ra sạc tiếp và làm tiếp tục thêm hai, 3 lần nữa hả bạn. Ko cần đợi sạc sau 8 tiếng mà chỉ cần thấy pin đầy là xả hay sao bạn ?
bài viết hay, thks bác, đt mình cùi bắp nên chưa cần thiết lắm 😆
hardeeboy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đúng là như z đó 😃 mua đt về đọc kĩ hướng dẫn sạc nó chỉ hết đó.
Tks bạn, lâu lắm mới thấy 1 bài viết bổ ích ntn
bài viết rất bổ ích, thanks bạn
Có bài báo còn nói sau vài tháng nên dùng kiệt pin sau đó sạc liên tục 8 tiếng. Cứ lặp đi lặp lại thế pin cũng bên hơn
@xuan_ha_thu_dong Đó là cách xả pin bạn à 😃
Bài viết cứ nói sau 2,3 tháng fai xa nạp pin mà k nói sạc pin trog bao lâu? Cách thức thế nào, cạn pin là để sập nguồn hay thế nào k hướng dẫn.
Mấy cái vớ vẩn kia ai chẳng biết... nói thừa...
@pr0sever Xả pin là bạn dùng hết pin cho đến khi máy tự tắt đó bạn, rồi nạp pin đầy như bình thường (tầm 2 - 3h) chứ ko cần phải sạc 8h như lúc mới mua nữa 😃
Uh, ok thank
Tại sao nói sạc thì tốt nhất là tât nguồn... đt của em tắt nguồn sạc đầy,bật máy lên thì chỉ còn 85~89%. Mở nguồn ngốn pin z sao?
@pr0sever Bài này cũng cũ rồi - giờ nhiều máy HDH nặng, khởi động lâu, tốn pin hay báo pin ảo hoặc nếu ko pin máy bạn có vấn đề đấy 😃
máy vừa mua chưa đc 2 tháng, chỉ lúc sạc rồi mở mới bị thôi, còn bt tắt đi khởi động lại mất 1~2% là cùng
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019