Võ Lâm Truyền Kỳ 1

Võ Lâm Truyền Kỳ 1

Cách tạo mã QR CODE
mank_htc
1 nămBình luận: 10
Chào mọi người. Mình có 1 việc muốn nhờ ae mong mọi người giúp. Mình làm trong cty và thường phải dùng máy bắn mã vạch-QR CODE để scan dữ liệu. Sau mỗi lần scan mình lại phải bấm phím Tab trên bàn phím để xuống dòng sau đó mới scan tiếp được vì phần mềm mặc định là như vậy. Mình muốn tạo 1 mã QR CODE thay cho phím Tab để sau mỗi lần scan mình chỉ cần scan tiếp vào (mã QR CODE của mình-thay phím Tab) để tự động xuống dòng thay vì phải cứ bấn phím Tab liên tục. Mình có vào 1 số trang tạo mã QR CODE mà mình không thể tạo được. Mong ace nào biết tạo giúp mình mình xin cảm ơn ạh
bạn xem sách hướng dẫn sử dụng cái scanner á, bạn chỉ cần setup cái scanner tự động thêm CR (carriage return) vào mỗi chũi scan là được.
bạn có thể cho mẫu (model #) của cái scanner bạn đang dùng, bà con có thể giúp được.
mank_htc
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Kilo Victor Mình nói ngắn gọn như vậy để mọi người dễ hiểu. Còn thật ra là mỗi lần mình scan là phải scan 5 lần tương ứng với 5 mã qr code trong 5 ô trong phần mềm. mỗi lần scan 1 ô là máy sẽ tự động xuống dòng nhưng vấn đề là có lúc chỉ có 4 mã qr code THIẾU 1 mã nên mình lại phải bấm Tab để xuống dòng...mình chỉ muốn hỏi là có bạn nào biết tạo mã qr code thay thế phím cứng Tab trên bàn phím giúp mình ko
mank_htc
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Kilo Victor Giống như hình mình chụp đó mỗi mã qr code nó phải tương ứng với ô của nó ví dụ mã qr 1 tương ứng với ô số 1 mã qr 5 tương ứng với ô số 5. Nếu đủ thì ko sao nhưng thiếu mình lại phải xuống dòng bằng cách bấm Tab
dhnghia
ĐẠI BÀNG
1 năm
Vấn đề của bạn là ko biết cách dùng trang web sinh mã qrcode hay là sao?
Bạn cho ít thông tin quá nên mình ko biết dc là khi scan mã vào xong, bạn còn có thể tìm kiếm và search lại cái mã ấy dc hay ko, nếu dc thì bạn lên những trang tạo ra mã qrcode, bạn tạo ra 1 đoạn mã mà bạn nghĩ là nó ko bao giờ trùng với những qrcode mà bạn phải scan vào, ví dụ như “abc@&!daa” gì đấy và cho nó sinh ra cái qrcode (mình gọi là qrcode nháp), bạn in cái hình này ra. Sau đó bạn vẫn tiếp tục scan những qrcode như bình thường, ví dụ vị trí thứ 3 khuyết, bạn scan cái mã Qrcode nháp bạn tự tạo ra , nó sẽ nhảy xuống dòng và bạn tiếp tục scan những qrcode kia tiếp, khi nào kết thúc quá trình scan, bạn search all “abc@&!daa” và xoá hết đi, bạn inbox mình zalo hay telegram có gì mình tư vấn thêm
huynhpv
CAO CẤP
1 năm
Tạo mã QR với nội dung trắng thì sao bạn? barcode chỉ có nội dung text, không kèm action được. Action (Tab,enter) là do cấu hình của RF
Mình vẫn tự tạo bằng các trang online
Công ty mình dùng của Honeywell thấy tự tab mà
vitaminmi
ĐẠI BÀNG
1 năm
Tạo ra cái barcode khoẳng trắng đc k bạn?
Dung.Nguyen@
ĐẠI BÀNG
1 năm
Bạn Scan thử mã này coi, đúng ý bạn thì tui nói tiếp cách làm ;-) Trướt quớt thì khỏi mất công đọc tiếp!
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019