Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách test bb trước khi mua/

linhmai138
13/3/2011 4:28Phản hồi: 68
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thanks rất nhiều vì tinh thần Black Berry ;)
hay quá.. bookmark thôi.
up cho anh em chuẩn bị mua máy
tyla81
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chút tét thử con 9700
ok thanks anh(chị) nhìu nhìu, em định sắm bb mà đọc được bài thì còn gì bằng. chỉ sợ tới lúc cầm trên tay con bb cái vỏ sáng choang rồi quên hết lời tiền bối dặn là tiêu 😁
linhmai138
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này chắc giờ lỗi thừi rùi quá. hihi
được như vậy thì ae muốn cưới em bb nào thì ko bị bỡ ngỡ haha...
viet1995hp
ĐẠI BÀNG
12 năm
mua ngoai hang thi ls ng ta cho thao ra ma xem co cau day duc lo k.
E mua hang thuong gia khong yeu cau thao main, cung chang bit kiem tra ntn, ve nha may hom thay cai ma pin vs imei cua may va cua tem khong trung j het, may ma van dung bt,,,h bit cach test roi cung do
ae có tets chỉ cần soài tốt là dc rồi chứ imei trùng chỉ là vấn đề nhỏ thui
linhmai138
ĐẠI BÀNG
12 năm
@prokhanhmobi em viét bài này lâu nên chưa up/. Dùng MML hả bác
Màn hình con máy của em khi xem ảnh bị rung rung, thế có nguy không các bác hic
cư lần nào em đi mua em alo bác tư vấn được không bác chủ
mới bị dính quả , biết bài này quá trễ
mình mua phải cái máy có tem void đỏ nhưng toàn là tem giả
khi máy bị hỏng mình mới tháo ra bóc tem (void đỏ )để xem nhưng lại thấy bên trong nẹp 8820 toàn băng dính 2 mặt .
khi mua của thương gia (hầu hết không bao h kiểm tra máy ) cứ thấy cái tem void đỏ là máy có vấn đề
1- thương gia chưa bao giờ mở máy kiểm tra main - sao dám bảo là nguyên main ....
2- thương gia đã mở main sao tem còn nguyên.
3- cứ thấy cái tem là phải khui ra xem , như mình thấy tem còn nguyên nên không nỡ khui ra , để rồi lúc bóc tem thấy bên trong sao quá phũ
@mobell200 8820 hình như là 2 bên nẹp máy nào cũng có 2 miếng keo 2 mặt hết bác nhé!4năm trước e có con xách tay bên pháp về,cái này là máy của cô đang xài,về thấy đẹp nên lượm luôn........còn tem void đàng hoàng.nên em nghỉ là do bb nó ráp dính = băng keo đó bác àh!
@Duy Boss vậy hả là 8820, bb được ráp bằng băng dính 😔 . chán
@mobell200 uhm em nghỉ vậy,vì nước ngoài ngta chuyển nhà là đồ dùng trong nhà vứt đi hết,thì tội gì cái đt mà đem đi sửa????với cô e cũng ko phải dân công nghệ nên chỉ mua rồi gọi điện(vì thấy nó đẹp).........cho e thì e tháo ra phá nên chắc là vậy đó bác
@Duy Boss sự thật gấy sốc bber
up thank.
Hôm nay mới biết trong mục option-> status có lệnh " test" 😃
linhmai138
ĐẠI BÀNG
11 năm
@haphuong3112 keke. thế ah, liên hoan đe. phát kiến mới
ere6083
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bài viết này mà có thêm hình minh họa thì hay nhỉ
linhmai138
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ere6083 mình sẻ có ảnh nhé. nhưng mình thi xong là có up date và bổ xung
thanks bác chủ thớt chiều nay em đi xúc 1 em đây hi
linhmai138
ĐẠI BÀNG
11 năm
ok bạn./ hì chon
lamtn06424
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cho em hỏi, mua BB 9K ở các cửa hàng như: Quang3G hay Dauden... thì có giảm thiểu được những phần nào rủi ro trên như bác chủ thớt nêu ra không ạ?
Có thể an tâm không? Vì mình ko rành các chi tiết test ví dụ như: flast, PIN và Mac, tháo main, hay "bị khò"... những định nghĩa này lạ lẫm so với mình (yêu thích nhưng mới bắt đầu thử nghiệm BB).
Thank all, Thank bác chủ thớt
linhmai138
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lamtn06424 thật ra thì nguồn hàng đều như nhau thui bạn ah. Chỉ khác là chất lượng phục vụ và giá trị niềm tin thôi. Mình nghĩ nên sợ thì bạn có thể qua Viettel hoặc qua Quang3G cũng được. Nghe nói ở đó làm ăn uy tín lắm. hì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019