Cách thay đổi tên trong tài khoản Paypal thành công 100%

Vominhtuan24
8/12/2020 16:7Phản hồi: 1
Cách thay đổi tên trong tài khoản Paypal thành công 100%
Hiện tại Paypal là một trong những ví điện tử được nhiều người dùng tin tưởng sử dụng. Nhưng đổi tên trong tài khoản Paypal là một chuyện rất khó. Vì vậy bài này mình xin chia sẻ đến các bạn cách đổi tên tài khoản hoàn toàn cho tài khoản Paypal của bạn.

Tại sao phải thay đổi tên trong tài khoản Paypal ?

Đây cũng là một câu hỏi khá nan giải đây. Trước đây mình có tạo một tài khoản Paypal nhưng để tên người dùng là một người khác. Mình cứ suy nghĩ sau này cũng sẽ đổi được bình thường thôi.
Nhưng không đâu, khi một tên hoàn toàn không trùng khớp với chứng minh của mình thì sửa tên hoàn toàn khó.
Khoản thời gia không sử dụng đến thì không vấn đề gì, đến khi nhận ra Paypal thực sự tiện ích, và ngày càng giao dịch nhiều hơn. Nhưng giao dịch nhiều mà tên tài khoản không phải là mình chính điều đó mình khá bực mình và quyết định tìm cách đổi tên sở hữu.

Đổi tên trong tài khoản Paypal trường hợp nào ?

Paypal cho chúng ta đổi tên dựa theo chứng minh nhân dân hoặc passport. Đối với những lỗi nhỏ do đánh máy thì có thể hỗ trợ đổi tên một cách dễ dàng. Sau đây mình xin liệt kê ra chi tiết:
  • Đổi tên sau khi kết hôn, ly hôn (Nhiều quốc gia họ lấy chồng sẽ đổi họ)
  • Sử dụng tên đầy đủ thay vì chỉ biệt danh (Họ + Tên)
  • Lỗi đánh máy 1 đến 2 ký tự

Cách đổi tên Paypal hỗ trợ nhanh

Đối với các trường hợp mình liệt kê ở trên thì các bạn đăng nhập vào tài khoản Paypal của mình ⇒ chọn settings hình “bánh răng” ở trên góc phải màn hình cạnh nút “đăng xuất”

Sau khi vào setting ⇒ chọn đổi tên bên cạnh tên của bạn ⇒ rồi chọn loại thay đổi của bạn ⇒ nhập tên cần đổi và gửi kèm file chứng minh nhân dân. Sau khi gửi xong đợi Paypal xem xét và thông báo qua email của bạn.

Cách thay đổi tên hoàn toàn mới theo CMND

Nếu bạn đã đăng ký một tài khoản Paypal không phải tên mình thì đổi bằng cách đóng tài khoản và đăng ký lại với tên chính xác của mình.
Ở đây mình đã đổi thành công từ tên “Nguyễn Thị Hồng Loan” sang “Võ Minh Tuấn” đó chính là tên thật của mình. Ban đầu Paypal không hỗ trợ đổi mà sẽ hướng dẫn mình bằng cách đóng tài khoảnđăng ký lại với tên mới.

Cách đóng tài khoản Paypal

Các bạn truy cập vào tài khoản của mình ⇒ chọn setting ⇒ cuộn xuống dưới và bấm vào đóng tài khoản.
Xem tiếp tại: https://vominhtuan.com/cach-thay-doi-ten-trong-tai-khoan-paypal-thanh-cong/
1 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019