cách thay đổi thứ tự ưu tiên trong truy cập internet mà không cần can thiệp trực tiếp vào bộ phát

lephucobra
23/10/2018 7:55Phản hồi: 16
Tình hình là do máy em mới cài lại win nên thứ tự ưu tiên khi truy cập internet qua wifi ở công ty bị thay đổi giảm từ thứ 3 xuống 14.
Có bác nào biết cách nào có thể thay đổi thứ tự ưu tiên đó về như ban đầu hoặc là vị trí số 1 không? chỉ giúp em với.
Em đã thử thay đổi với ip tĩnh nhưng không được.
Mà cái bảng thứ tự đó là tự động điền vào khi có 1 thiết bị out ra khỏi hệ thống hay chi tiết thế nào vậy các bác?
Bác nào biết hay đã từng trãi qua chia sẽ giúp em ít kinh nghiệm với. Em cảm ơn cả nhà !
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

NTN31389
TÍCH CỰC
6 năm
bạn xem cái bảng đó ở đâu ?
sao bạn biết ban đang ở vị trí 14 ?
phiền bạn chụp lại và up lên hoặc bạn có thể nhờ IT công ty bạn chuyên
truy cập iinternet cũng có ưu tiên à. bạn có hình minh họa cho vấn đề của bạn không
số cuối cùng là thứ tự ưu tiên phải ko các bác?
NTN31389
TÍCH CỰC
6 năm
@lephucobra không, ai bảo bạn vậy =)) =))
NTN31389
TÍCH CỰC
6 năm
@NTN31389 the more you know ~
https://vi.wikipedia.org/wiki/DHCP
@lephucobra Biết ngay là do bạn tự suy diễn ra cái vụ ưu tiên mà. truy cập internet thông thường làm gì có vụ này
Giải thích:
Cái đó là địa chỉ Ip của máy bạn do Modem wifi cấp phát xuống cho máy bạn khi máy bạn kết nối đến modem. chả phải ưu tiên gì ở đây cả ;)
vì em có cài lại win mấy lần và cũng có cài lại bộ phát mấy lần, và lần nào cài lại mật khẩu cho bộ phát xong thì khi em đăng nhập vào thì số đó cũng là số 1, duy lần rồi kêu bên nhà mạng về cài thì do truy cập hơi trể nên là số 3, còn mấy lần trước nữa có khi là sô 29 thì khi các máy khác cùng sử dụng mạng hay mạng yếu thì các máy có số thứ tự càng thấp thì càng có khả năng cao là bị out mạng đầu tiên, ko thể truy cập mạng.
NTN31389
TÍCH CỰC
6 năm
@lephucobra my god đó là thứ tự của ip, từ 1 đến 255, nó không liên quan gì đến sự ưu tiên khi truy cập, càng không liên quan đến out mạng, bạn bị ai thuốc vậy ??
@lephucobra cái đấy chỉ là địa chỉ IP của modem cấp xuống cho máy của bạn thôi
@lephucobra Mấy điều bạn suy diễn là không có thật đâu nhé. Cứ yên tâm mà dùng mạng.
có độ ưu tiên nữa hả ta ?
cho tụi mình xin cái hình đc ko ?
greatmen88
TÍCH CỰC
6 năm
Haha, thanh niên hài vãi, phán như thật, nhưng có độ ưu tiên nhé mọi người, ví dụ A ra internet max = 5Mb, nhưng B max =10 Mb. Nếu do IT network cấu hình
@greatmen88 Cái đấy gọi là giới hạn băng thông.
greatmen88
TÍCH CỰC
6 năm
@daot096 Muốn làm gì cũng được, mình cho gói tin của bạn chạy ưu tiên trước gói của người khác, y như gặp xe cứu thương phải nhường đường nhé. Gọi là Qos=Quality Of Services
@greatmen88 QoS là vấn đề khác nữa không liên quan đến vấn đề bạn lephucobra đang hỏi.
greatmen88
TÍCH CỰC
6 năm
@daot096 Thì mình đang giải thích vấn đề ưu tiên, chứ có trả lời câu đó đâu, cấp DHCP ai mà chả biết, giải thích chi nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019