Cách thêm những thẻ không được hỗ trợ vào Apple Wallet

Anh Tú.
30/12/2023 9:1Phản hồi: 55
Cách thêm những thẻ không được hỗ trợ vào Apple Wallet
Như anh em đã biết thì Apple Pay đã chính thức có mặt tại thị trường Việt Nam trong năm nay nhưng vẫn còn một số bất cập nhất định. Sẽ có một số thẻ vui chơi giải trí anh em chưa thêm vào Apple Wallet được ví dụ như: thẻ thành viên cà phê, rạp phim hay thẻ shopping gì đó. Trong bài viết này mình sẽ hướng dẫn anh em cách thêm những thẻ không được hỗ trợ vào Apple Wallet để dễ quản lý hơn.

Những bất cập khi dùng Apple Pay tại Việt Nam

Trong quá trình thanh toán bằng Apple Pay tại rất nhiều quán cafe, quán ăn khác nhau thì có 2 đặc điểm mình rút ra được là nếu thanh toán được thì thanh toán rất nhanh còn nếu không thanh toán được thì phải mất thêm thời gian quét mã qr…
tinhte.vn

Đầu tiên anh em phải tải app Pass2U về nhé:
  • Anh em vào app Pass2U
  • Chọn dấu cộng
  • Có nhiều option cho anh em chọn, nhập tay hoặc quét barcode trên thẻ (mình chọn quét cho nhanh)
  • Anh em nhấn ok để xác nhận sau khi quét

• Sau đó chọn loại card, mình chọn Store Card
  • Nhập một số thông tin cần thiết như tên thẻ, anh em có thể thêm logo cho cái thẻ nhìn đẹp đẹp chút
  • Tuỳ chỉnh background màu sắc này kia
  • Nhấn add xong rồi done là thẻ đã xuất hiện trong app Pass2U

Để thêm vào Apple Wallet:
  • Anh em vào app Pass2U
  • Chọn thẻ anh em vừa tạo
  • Chọn Wallet bên góc trên bên phải
  • Nhấn Done là xong, giờ thì thẻ đó đã nằm trong Apple Wallet của anh em

Để dễ hiểu thì app Pass2U sẽ cho anh em tạo một thẻ ảo và có thể link với Apple Wallet, mình thì dùng ít thẻ thành viên này nọ lắm nhưng mình thấy nhiều anh em có rất nhiều thẻ dạng này. Bên trên là quá trình mình add thẻ Starbucks của mình vào, theo mình biết thì phần lớn những thẻ có mã barcode in trực tiếp trên thẻ vật lý đều có thể sử dụng app này để thêm vào Apple Wallet được. Thực tế trước giờ anh em chỉ cần cầm theo cái barcode là đã sử dụng được những dịch vụ kia được rồi, cách mình hướng dẫn chỉ khác cái là anh em tập hợp được tất cả các dịch vụ của mình vào cùng một chổ (Apple Wallet) thôi.

Thủ thuật sử dụng Apple Mail hiệu quả hơn

Mình thấy thường anh em sử dụng Gmail hoặc Outlook làm trình duyệt mail chính nhưng trong thời gian gần đây mình đã thử sử dụng ứng dụng Mail mặc định của Apple (có trên Mac, iPhone, iPad). Sau một khoảng thời gian sử dụng mình muốn chia sẻ với anh…
tinhte.vn

Anh em có xài nhiều thẻ không?

Tham khảo: Apple Insider
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có an toàn ko nhỉ?
elgato
TÍCH CỰC
4 tháng
@QuanLyNhaNghi An toàn cực kỳ, mấy cái thẻ t vứt đầy trên bàn chỗ làm giờ có thể quăng vào sọt rác được rồi.
@QuanLyNhaNghi Bác quan tâm các thẻ nào của Ngân hàng thôi, chứ thẻ thành viên thì chả ai thèm lấy đâu 😁
@elgato Mấy thẻ này chả ai thèm lấy 😁, nay tích hợp vào được ví thì gọn chán.
elgato
TÍCH CỰC
4 tháng
@Thi Eat Apple Cái thằng isheep đó chuyên nâng bi Táo mẻ xỏ xiên các hãng khác mà.
Thời buổi này membership mà ko có app riêng / hoặc ko tích điểm theo số đt / hoặc ko add vô đc phone wallet là tôi từ chối nhận thẻ cứng luôn, dày ví, nhựa thải ra môi trường và kém tiến bộ.
@airwalker Đa số nó cấp thẻ cứng. Nhưng accept mã key qua 2-3d code để tích điểm nên chỉ cần chụp lại là đc. Nhưng muốn sử dụng điểm phải dùng thẻ vật lý + CCCD. Cuối năm Lotte t xài quy đổi cũng được hơn 300k. Siêng tích điểm cũng khá lợi. Samsung Wallet có thể thêm TCH Lotte và nhiều mã thành viên khác khá okie
Hay quá. 5 sao
Hun cái nè
Là sao, có thêm được hsbc vào không
elgato
TÍCH CỰC
3 tháng
@bibinguyen Thằng Apple wallet không phải là thằng thứ 3, tôi đã chấp nhận rồi mà không cần khẳng định nữa. =))
@elgato Thế nên giao thông tin thẻ cho tụi nó đúng rồi còn gì, mà có phải riêng mỗi Apple đâu, kể cả là GGPay, SSPay, GarminPay, hay tương lai có 1 tỷ loại pay gì đó đi nữa, thì vẫn là tụi nó và ngân hàng là đối tác của nhau cùng phục vụ khách hàng cả thôi.
Còn thích gọi nó thằng thứ mấy cũng có phải vấn đề trọng tâm đâu.
annx.37
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@elgato Ok tôi sai khi tôi ghi bài viết về thêm thẻ NH, nhưng đọc cmt og chủ cmt này hỏi ji ko ? Còn t thằng gg wallet là bên thứ 2 là ví dụ nếu là trong câu chuyện của 2 thằng NH và thằng gg wallet, còn nếu mà m nói ko phải bên thứ 2 thì cũng ko biết tư duy ai giỏi nữa =)) ví dụ đơn giản là câu chuyện giữa 2 ng t với m, thì đứa chen vào là đứa thứ 3, chứ chả nhẽ đứa chen vào là thứ 2 =)) thôi nói chung là thoii dừng cmt. nc với ng ko chịu hiểu tốn thời gian
elgato
TÍCH CỰC
3 tháng
@nh0ckjapan Người dùng tương tác với NH thông qua wallet mà vẫn gọi wallet là bên thứ 2 được thì OK, fine.
LeonTr
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Một số bên dùng mã động, không xài được.
Kiểu dùng app bên thứ ba với những tài khoản cần bảo mật thì thôi tạch. Tập xác định là đừng dùng. Cứ chính chủ mà sử dụng sau có vấn đề còn có đường rút. Chứ xong phát sinh lại không bao giờ nhận trách nhiệm. Do tôi đã cảnh báo rồi ha!!!!
Của mình 😆
@Nguyễn Anh Kha là xài app này add luôn hả bác?
@Laughing Gor Bác cẩn thận thì add các thẻ thành viên thôi. Đừng add thông tin cá nhân.
có cách nào thêm thẻ có chip NFC vào ko các bác nhỉ, để cho cái thẻ điểm danh hay thẻ xe của cty vào luôn
@minhchien0207 iphone thì không thêm được, android thì có vài máy nội địa hỗ trợ add trực tiếp tag NFC thang máy với thẻ xe, ngoài ra có thể root
Kenzoooooo
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Mình ad thẻ thang máy được ko nhỉ ?
nkn1506
TÍCH CỰC
4 tháng
App lạ mà add cả gia tài vào là ko được rồi
Thêm thằng trung gian là ko khoái rồi 😎😎😎
Bên Google Wallet nó hỗ trợ thẳng cái này vào trong app rồi
Chụp ảnh màn hình mã QR/ Barcode xong là nó tự động copy lại QR/Barcode đó thẳng vào trong app luôn
Khá hay
Yakum0.86
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Circle K mỗi lần quét QR tích điểm trên app là mỗi lần nó generate ra một cái QR mới, add vào wallet cũng vô dụng. Nghỉ chơi Circle K, qua chơi bên Family Mart barcode cố định.
bomduc1
TÍCH CỰC
4 tháng
Thêm làm gì
Cười vô mặt
DzatBuon
TÍCH CỰC
4 tháng
có mỗi cái thẻ vcb rồng đủ rồi.
Wallet giờ có thêm mục add thẻ thành viên rồi mà
Nice
Điền thông tin vào 1 app không phải chính chủ Apple là kinh rồi. Trừ các hãng lớn.
hay, dạo này cũng dùng Apple pay nhiều, rất tiện

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019