Cách uống cà phê có thể tiết lộ một số điều về bạn

Ng Minh Hằng
20/3/2023 6:52Phản hồi: 132
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ai đó uống cà phê đen mà cho thêm tí muối thì xao mod?
@blacksun2511 ☀️ mình cũng vậy, cho ít muối nó đậm đà hẳn 😁
@Ng Minh Hằng Mời mod ly cafe muối 😁
Nhắc đến cà phê lại thèm cho a ly đen đá e ơi 😀😀
Bưng ly cafe nốc cái ực thì đích thị trư bát giới!
lo_gi
ĐẠI BÀNG
một năm
@Nam Air @cuhiep
Tôi là người "thay lòng đổi dạ" ,tui không có uống "chết" 1 thương hiệu ,thú của tui là đi rảo xem có hiệu nào mới ,mùi hương nào mới ,và hí hửng pha 1 cốc cafe mới keng
Uống kiểu gì cũng phải trả tiền.
Dở rồi, mình không uống cafe
Rồi anh không uống cf thì seo 😁😁😁
kết bài đâu nhỉ? bài này theo chấm điểm cô giáo dạy văn của tui là 1 điểm kèm lời phê: lan man, lạc đề, không có kết bài. haha. nói về gu thì ko biết viết thế nào cho đúng dc đâu, mỗi người mỗi gu khác nhau chứ ko phải dân nào gu đó. haha. ly sứ hya thủy tinh đều uống cafe như nhau.
Mình cũng hay uống cafe. Cứ rảnh là làm 1 ly bất kể sáng chiều tối 10h đêm. Đc cái mình ngủ khá sâu nên 1 tối chỉ cần 4h ngủ là ok. Đa phần tự pha theo kiểu ý chứ đợi 1 ly cafe fin khá là lâu với mình. Gần đây cũng mua 1 bình thủy tinh định pha theo kiểu cold brew để sẵn trong tủ lạnh. Nhưng đặc biệt cafe ko gây nghiện với mình. Vk mình thì theo kiểu thiếu là lờ đờ mệt mỏi. Mình thì thiếu cafe thay nước lọc hoặc nước j cũng đc. 1 tháng khoảng 700gram tự pha
Hqua uống 2 cốc vào ly thủy tinh
Hnay tính không uống vì hqua mất ngủ
Nhưng đọc bài này xong sẽ pha 1 ly Americano vào ly sứ được Davidoff tặng
Trừ khi yêu thích cà phê, rồi dành thời gian nghiên cứu, tìm hiểu rồi hình thành thói quen riêng.
Còn lại đa số mọi người sẽ bị ảnh hưởng bởi hoàn cảnh, văn hoá của nơi mình sinh sống.
Uống cà phê cho năng lượng làm việc rất đã, nhưng thiếu 1 cái là mệt. Vậy nên mình cai cà phê và chuyển qua trà đá tự pha, phê lắm.
huong080
ĐẠI BÀNG
một năm
Tui nè
hồi mới biết về specialty coffee còn ham pha và tìm hiểu, giờ lười quá cứ mỗi ngày 2 ly espresso, thời gian chuẩn bị cho mỗi ly là 3 phút.
còn tui thì vô quán cf có pha máy
-Tôi: 1 ly đen đá ko đường nhé
-NV: xin lỗi anh, máy bị hư chưa sửa xong, anh uống pha fin đỡ nhé
-Tôi: vậy lấy đen đá pha ngọt
-NV: ủa anh??? gu anh uống lạ vậy
-Tôi: mình thích vậy
Sinh viên uống cafe Startbuck,thường gọi Latte vì nó nhạt nhiều kem. Nhưng khi đi làm thì không bao giờ gọi Latte,Cappu mà chuyển sang Americano hoặc nâu đá,đen đá
camhung
ĐẠI BÀNG
một năm
Chuẩn rồi. Theo đúng cách nghĩ của mình. Giờ mình tự pha Pour Over ở nhà và làm 1 bình mang đi. Nhâm nhi cả buổi sáng vừa làm vừa thưởng thức. Mình ghét nhất là uống cafe bằng ly giấy hoặc ly nhựa.
mình cũng ko thích uống cafe mà ngồi 1 mình trong xe hơi ... tại mình ko có tiền mua xe hơi và nơi mình ở cũng khó khăn để tìm được chỗ đỗ xe oto mà ngồi đó uống cafe
Cafe chất lượng là cafe làm bạn mắc *a. 😆
mrqd
TÍCH CỰC
một năm
1 ngày mình làm vài "đọi" nên không quá quan trọng cách uống, với mình quan trọng là thức uống. 1 li đen đặc vừa phải, cỡ 100ml, ấm ấm, tị đường cỡ 1/5 cùi dìa cà phê: Trước khi rời nhà đi làm, trước khi nhấn ON laptop tại sở, thức giấc sau 10' nghỉ trưa, bắt đầu trận bóng trực tiếp... nếu có đồng nghiệp rủ đi thêm càng tốt. Ai tặng mình cà phê (pha phin) thì tiến độ đẩy nhanh nhanh nữa. Nhưng mình giữ nguyên tắc không mời ai được chục năm rồi. Bù lại mình mời họ vodka (luôn được đặt trong ngăn đá tủ lạnh) cũng là thức uống rất thích.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019