Cách xác định địa chỉ vị trí hiện tại ............

viencse
26/4/2011 5:1Phản hồi: 13
Có bạn nào biết dịch vụ nào mà cho ta truyền tọa độ vào và nó sẽ trả về địa chỉ của tọa độ đó ko. Ví dụ như A(124.54; 210.24) => 512 Lý Thường Kiệt Quận 10 HCM
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có dó bạn, bạn lên google map và nhập tọa độ vào bạn sẽ nhận đc địa chỉ trả lại, đơn gản vậy thôi. Hoặc bạn vào đây nhé, nó có chỗ nhập cho bạn lun nè http://vitri.com.vn/gps_location.php
Ồ... đơn giản thôi mà bạn, bạn chỉ cần có 1 thiết bị định vị như thế này là được ĐỊNH VỊ
Vấn đề này đơn giản quá bạn ơi, bạn chỉ cần có thiết bị để xác định tọa độ hiện tại, sau đó dùng tọa độ đó nhập vào website: http://vitri.com.vn/gps_location.php là bạn có thể biết ngay vị trí của tọa độ đó. Ví dụ như sau:
- Bạn nhận được một tọa đồ điểm như sau: Latitude=20 59 21.06N, Longitude=105 47 59.55
- Bạn vô website: VITRI.COM.VN và làm theo các bước sau:
+ Trước tiên bạn nhập tọa độ vào 2 ô kinh độ và vĩ độ, sau đó Click và Locate:
+ Sau khi Click vào Locate, bạn sẽ nhận được vị trí trên bản đồ:
Đơn giản chỉ có vậy thôi bạn à, nếu cảm thấy có gì khó khăn bạn có thể vô ĐÂY để biết thêm thông tin chi tiết.
Chúc bạn vui vẻ và sảng khoái với ứng dụng mới và tiện ích này!
Một số thông tin bổ ích bổ xung thêm cho các bạn nè:
Xác Định Vị Trí GPS?
Tìm Lại Vị Trí?
Vị Trí Đã Đi?
GPS Là Gì?
GPS Hoạt Động Thế Nào?

:smoke::running::running::running::bounce:
@gpspro Vấn đề này quá đơn giản mà!!!!
không ai ý kiến gì nhỉ?cách xách định vị trí quá chính xác chỉ với vài thao tác đơn giản!
Tôi thấy phức tạp qua, trước đây tôi có dùng Nokia dòng symbian khi cài google maps lên bảo đồ bắt địa điểm rất chính xác và mình còn có thể tự đặt địa điểm mình thích ngay trên điện thoại, với trường hợp phải cần thiết bị hỗ trợ thứ 2 là máy tính thì thấy không tiện chút nào, như tôi đang dùng máy máy dòng androi thì thấy google maps bắt điểm không chính xác, trên bản đồ có thể hiện vị trí của bạn trong khoảng 30m nhưng tôi thấy có khi lệch khoảng 50-70m. Có ai có cách nào đó nhập trực tiếp địa điểm mình trên máy không ? và làm sao để biết tọa độ mình đang đứng (ví dụ khi đến một nơi nào đó mình muốn lưu lại vị trí mình đang đứng). Chứ đồng bộ hóa trên bản đồ không tiện chút nào.
kimanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mua máy chụp hình có GPS hoặc điện thoại chụp hình có GPS, bạn muốn lưu vị trí nào thì cứ việc chụp lại vị trí đó thế là xong !

bạn mua 1 thíết bị định vị là có ngay chứ có gì đâu mà khó
http://khoachongtrom.vn/gps-dinh-vi-theo-doi.html
hhbt91
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ơ, trên Wave 575 cũng thấy có GPS trong phần chụp hình, vậy cái đó sử dụng sao mấy huynh? e bật lên mà cũng không bj sử dụng sao?
Dịch vụ của google. Không nhớ tên ... nhưng google có 1 dịch vụ free giống thế này ... Điền Toạ độ Ra tên của vị trí
Có thể dùng GPS đê
Có thể dùng GPS để xác định bạn bè trên danh bạ điên thoại của mình ở đâu ko.bạn nào chỉ giúp.
Em chào bác yêu cầu của bác thất đơn giản, nếu bác ở Việt Nam bác chỉ cần mua 1 chiếc định vị dẫn đường của Vietmap thì có đầy đủ yêu cầu của bác. Ví dụ bác mua cái thiết bị dẫn đường cầm tay H8 , bác vào phần tọa độ, bác đánh kinh độ, vĩ độ vào đó thiết bị sẽ định vị vị trí của bác và dẫn bác đến tận nơi, và có lộ trình rõ ràng, từ chỗ bác đứng đến đó , đi qua đường nào, độ dài quãng đường bao nhiêu....Em đang dùng cái H8 nhà em có 7 chiếc xe cho thuê tự lái thi thoảng có chú vui vui thiếu tiền cắm chơi, May em lắp cái GPS VT10 của Vietmap thế là em biết kinh độ vĩ độ của xe bị cắm em em mới lấy cái thiết bị định vị dẫn đường H8 đánh vào đó nó dẫn em đến tận nơi bắt gọn xe. Chúc bác mua được sớm .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019