Cách xem được số lần sạc pin trên Windows 10 không cần phần mềm bên thứ ba

Hôm nay mình chia sẻ cách để anh em có thể xem được số lần sạc pin trên laptop của anh em mà không cần cài thêm app bên thứ ba, cách này rất đơn giản mà lại còn chính chủ nữa.

• Đầu tiên anh em mở cmd và chạy với quyền admin. Mở cmd bằng cách bấm tổ hợp phím Windows + S hoặc bấm Start.
  • Sau đó anh em gõ cmd rồi chọn Run as administrator.
  • Khi trình cmd mở lê, anh em gõ lệnh powercfg /batteryreport rồi nhấn Enter.
  • Windows sẽ lưu file report của anh em ở định dạng web HTML, anh em vào đường dẫn như phía dưới: C:\WINDOWS\system32\battery-report.html

Sau khi mở file lên, anh em sẽ thấy Windows thống kê chi tiết số lần sạc của anh em theo ngày, sạc bao nhiêu phần trăm, chu kì sạc là bao nhiêu, dung lượng còn lại là bao nhiêu,... Rất nhiều thông tin về pin anh em có thể check trong này.

Chúc anh em thành công 😁.
25
57
WindowsProVN
ĐẠI BÀNG
Hiện thế này là sao ạ ?
0
C:\WINDOWS\system32\battery-report.html

đây là đường dẫn đúng @BlackBerryz
2
Híu Mụp
TÍCH CỰC
Anh em dán vào file notepad xong đổi .txt thành .bat là thành file chạy nhé. 1 click ra luôn report dạng html. Khỏi phải mỗi lần mỗi gõ, mỗi nhớ.
1
Unable to perform operation. An unexpected error (0x3) has occurred: The system cannot find the path specified.

hay lắm
0
Thanks ad
0
luongxuanthai86
TÍCH CỰC
Dùng thinkpad có phần mềm quản lý xem được rồi
0
Dùng từ chu kỳ giống chu kỳ chị em nhỉ 😁
0
daibt
ĐẠI BÀNG
Cái này ko có time nhỉ
0
của mình chỉ thông báo dung lượng pin còn lại , không báo số lần sạc , laptop Hắc Pê
0
khuongna06
ĐẠI BÀNG
Laptop thì gần như cắm 24/24 dù vẫn pin kèm đế tản nhiệt, chỉ khi nào tối thì tắt công tắc nguồn thôi, tình hình thì sony vaio và hp cũng vài năm, còn levono cổ lỗ core 2 cũng tầm 15 năm rồi bỏ thì thương, xài thì tốn thời gian😣.
Laptop giờ xài vp, fb công việc chứ không game hay đồ hoạ gì nặng cả.
Pin laptop cũng dễ mua dễ thay không như đt thay mất mấy cái hạn chế nước, thay phải ra tiệm, ở nhà thay không bảo đảm được, thay cho cái iphone thì hư cáp camera và loa thoại😅.
0
blackdeath
ĐẠI BÀNG
Sao có lúc lên 108% luôn.
0
Không đếm được số lần sạc !
0
huy_lytruong
ĐẠI BÀNG
2017 tới giờ từ 60mWh xuống còn 54 mWh
0
hoaquynh34
TÍCH CỰC
mình toàn cắm sạc không pin và nếu có lúc nào cắm pin thì cũng cắm sạc liên tục, không biết có bị sao không nhưng dùng hiện tại thấy ổn
0
ht_tran
ĐẠI BÀNG
powercfg /batteryreport /output "C:\battery-report.html"
Gõ câu lệnh này vào ổ C xem file luôn nhé, không cần vào system32
0
NUCErr
TÍCH CỰC
Máy từ 2016 đến nay!
0
đang tải ...
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp