CÁCH xem youtube bằng km900 thành công 100%
teleport_1991
10 nămBình luận: 11
em mới mua con km900 về sử dụng được 2 tuần,về thì phát hiện máy không xem được youtube cũng như mobitv của tất cả các nhà mạng,lên các diễn đàn bảo up firmware khác em up hết các firmware ma vẫn vậy,cuối cùng em tự mò ra sau khi tham khao mấy chục forum,và đã thành công,các bạn muốn thành công thì làm theo mình hương dẫn nhé.em hương dẫn theo ngôn ngữ tiêng anh,ai đang dùng tiếng việt thì đổi sang tiếng anh nhé,;).
B1;vào menu ->connectivity->access points-> new access point
o mục connection title : ghi ten nha mang-wap-gprs ( ví dụ mạng viettel thi ghi viettel-wap-gprs)
bearer :UMTS
authentication: no auth
apn : v-internet
xong thì save lai
B2: vào menu ->connectivity->internet profile->new profile
title : vm3g
use proxy : off
access point: tennhamang-wap-gprs( cái access point mà bạn vừa tạo ở b1 ý)
xong thì save lai
B3:vào menu ->connectivity->browser setting-> profile-> vm3g
b4:vào menu ->connectivity->streaming setting->
internet profile : vm3g
udp port number: 1024 - 65535

bi bạn có thể vào youtube xem video thoai mái rồi
chúc các bạn thành công
11 bình luận
ganhbg91
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác chủ oi, em dùng gc900 có làm giống như vậy được ko?
em ko bit nua,vi em chua dung gc900 bac cu thu di
Mua LG KM900 mà không xem dc Youtube....?hàng lởm àh? Dòng LG phổ thông đều hổ trợ GPRS tự động và không cần phải càt đặt gì hết,,,Muốn xem Youtube thì phải tắt cái proxy trong streming là đuợc mà....Ku990,Ku990i,KM900,GC900,GD900,CT810,GT505,GT500 như nhau cả...cần chi mà phải up firmware....rõ là....
ganhbg91
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thank bác, Các pro cho em hỏi chút về GC900, máy dùng bình thường bỗng chỉ nghe mà nói thì đầu bên kia không nghe được gì luôn, ktra mic bằng cách thử ghi âm thấy không vấn đề gì. Ai biết giúp em zới! Thank thank thank nhiều....!
em thay nhiu bac thac nac van de ko xem duoc youtube nen em up thoi
xin dung nem da ma toi nghiep
😁
Thực ra Gprs của LG phổ thông nó đã hỗ trợ tự động rồi...Chí cần SIM đó được kích hoạt sẵn là xài net vô tư+Youtube....Up firmware nhiều không tốt cho máy và cài theme cũng vậy....dễ die main lắm..chứ đừng nói là die boot...Vấn đè GC900 không nghe được đầu dây bên kia là do thời điểm mạng bị nghẽn....tôi cũng bị như thế vài lần...và biết được nguyên nhân là thế.Không phải do máy.....
ganhbg91
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thank bác, máy em bị 3,4 hum rồi, hix. không biết sao nữa, cực chẳng đã nghe ngóng thêm chút xem có khả quan không, có khi li dị em nó thôi, mặc dù....
Sao không thử lắp một sim mạng khác vào xem có bị tình trạng như thế nữa không ...
Lắp SIM khác vào test đi...rồi hẳn quyết định cũng không muộn.....Mình thì vẫn trung thành với em nó dù biết là sau này có nhiều con hay hơn nhưng không ưa chuộng lắm....
Thân
ganhbg91
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cảm ơn 2 bác nhiệt tình.... Có gì em báo kết quả, hihi
ừ....cứ test kĩ kẻo hối hận......dù sao bán nó đi cũng tiếc lắm...không đáng đồng tiền bát gạo đâu.....nếu hư hao gì đó thì cố mà sửa để dùng

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019