Cách xóa file ghi âm giọng nói của Google Assistant trên loa thông minh Goole home

vn_ninja
4/8/2019 13:28Phản hồi: 27
Cách xóa file ghi âm giọng nói của Google Assistant trên loa thông minh Goole home
Dạo này lại đang phốt vụ loa thông minh Google home và Apple home pod nghe lén thông tin người dùng, mình lại đang xài một cái Google Nest Hub, xài ít thôi mà thấy cũng hơi ớn ớn. Nên chia sẻ với anh em đang dùng cách xóa các file ghi âm giọng nói trên loa thông minh Google Home nhé.

Demo trên con Nokia X5, anh em xài điện thoại Android khác làm tương tự nha, vào Settings, Google sẽ ra trang Google Account, nhấp vào tab Data & personalization. Trong tab Data & personalization vuốt xuống, chọn mục Voice & Audio Activity

Trong trang Voice & Audio Activity, nhấp vào dòng Manage activity, sẽ thấy hiện ra danh sách các file ghi âm giọng nói của chúng ta khi dùng loa thông minh Google home.

Để xóa hết file ghi âm trong một ngày cụ thể thì nhấn vào icon thùng rác, để xóa từng cái trong ngày đó thì nhấn vào dấu ba chấm chọn delete

Còn nếu muốn xóa theo khoảng thời gian dài hơn thì nhấp vào ba chấm trên thanh search, chọn Delete activity by, sau đó có thể tùy chọn khoảng thời gian để xóa, còn nếu muốn tắt luôn chức năng lưu file ghi âm giọng nói thì gạt off nút Voive & Audio activity là được

Đó là cách xóa file ghi âm giọng nói đối với điện thoại Android, nếu anh em xài iPhone hoặc đang ngồi PC, thì có thể vào trang web account.google.com, đăng nhập tài khoản google đã link với loa thông minh Google home vào, sau đó làm tương tự như trên. Chúc anh em vui vẻ ;)
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay thanks bạn
cattrieu
TÍCH CỰC
5 năm
thật ra cái bạn xoá chỉ là những lệnh bạn thường xài giúp google assistant dễ nhận ra giọng nói của bạn khi bạn “Hey Google” thôi
@cattrieu Nó lưu từ đầu đến cuối lun, ko phải những câu thường xài nhé.
cattrieu
TÍCH CỰC
5 năm
@vn_ninja Lưu từ đầu là từ những lệnh lần đầu bạn nói google thực hiện thành công, khi bạn lặp lại thì nó sẽ xài data đã lưu cải thiện hơn khả năng nghe và tốc độ thực hiện lệnh đó.
Nói chung là tuỳ bạn, bạn muốn nó thông minh mà không share data cho nó phân tích thì mình nghĩ smarthome không phù hợp với bạn 😁
@cattrieu Mình thấy có những câu ko thành công nó vẫn hiện ở đây, ví dụ: xiaomi tonu, ko thực hiện được nhưng vẫn có ở đây. Mình dùng cái hub này làm khung tranh kĩ thuật số, nên ko muốn share giọng nói cho google ;)
hacrot3000
TÍCH CỰC
5 năm
@vn_ninja ý bạn đó là nó chỉ ghi những câu sau khi bạn đã nói "Ok Google", còn những gì bạn nói thường ngày khi không có ra lệnh nó (có thể) vẫn ghi lại nhưng không lưu lại. Cái đó nếu có giống Siri lưu và gửi lên server mnọi thứ thì mới nguy hiểm, chứ những cái bạn ra lệnh sau "Ok Google" thì có lưu hay không lưu cũng không quan trọng.
Choichoithoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Muốn nó nhận dạng giọng tiếng việt tốt mà ko cho nó data để nó học, thì xin mời đi chổ khác mà chơi
@Choichoithoi Chuyện cho data cho nó học là chuyện của google, còn chuyện có share data cho nó ko thì là chuyện của mình ;)
thangloi
TÍCH CỰC
5 năm
@vn_ninja mình đã bỏ tiền ra mua sản phẩm mà còn phải tặng free dữ liệu để nó kiếm tiền. 😔 ko chơi nhé
@thangloi GG nó còn android nhé 😁
edios
TÍCH CỰC
5 năm
@Choichoithoi sẵn sàng tặng nếu như nó thu thập với mục đích tăng cường việc learning của AI, hoặc định hướng quảng cáo tốt hơn. Chưa thấy ảnh hưởng tiêu cực đến cuộc sống cho lắm.
mấy câu lệnh xài trên con trợ lí vẫn còn đầy theo năm tháng, vị trí gps bản đồ, sở thích cá nhân, mua sắm, quán cf hay ghé, tiệm hay ăn...nói chung bây giờ chắc Google còn hiểu mình hơn chính mình : ))))
Bài viết chi tiết & hay, thanks bạn
Không xóa đc đâu. Lên máy chủ gg hết rồi nhé. 😁
Không liên quan nhưng bác nào có thể giúp em kích hoạt tiếng việt cho cái Google Home Hub của em không? Em làm theo các hướng dẫn trên mạng trước đây nhiều lần rồi mà vẫn không được 😔
iampro1227
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không xóa được đâu chỉ có không sài mới không bị nghe thôi
Lanh mn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có ra lệnh bằng giọng nói cho nó xoá được không?
Kệ cho nó thông minh 😆
TiaMi
TÍCH CỰC
5 năm
r làm s kiểm tra dc là nó đã tiêu biến r trên đường mạng ạ
TiaMi
TÍCH CỰC
5 năm
e mà xài cái này e cứ bật fim ng nhớn để cạnh cái loa 24/7 khi nào nó thu nghe chán chê r mình xài
@TiaMi Chắc nó điên vì e quá ;)
ken0k
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lưu để học, tối ưu cho giọng nói của mình
Nhật Bờm
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chắc lưu để tối ưu hóa giọng nói của mình thôi
Con hub này nghe có hay hơn mini ko ạ
@conduongmauden Như nhau 😃
nhokcream
ĐẠI BÀNG
5 năm
1 là n cần thu thập dữ liệu để training.
2 là bạn xóa chả ích gì đâu. Nó đã muốn lấy dữ liệu mà còn để bạn kịp xóa à =))
@nhokcream 1. Muốn training thì google tự lo, mình ko tham gia
2. Cứ thấy nó lưu là xóa, có thể tắt lun ko cho nó lưu nữa. Còn bạn có cách gì hay hơn có thể gợi ý

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019