Cách xử lí khi bị liệt cảm ứng LUMIA

Hoang_S
14/8/2014 3:53Phản hồi: 13
Chào cả nhà. Kể từ khi cho em Lumia 920 ra đi, lâu lắm rồi mới quay lại box. Sự việc là anh bạn cùng cơ quan cũng mua Lumia 920 cùng mình, nay bị đơ hoàn toàn cảm ứng màn hình và 3 phím cảm ứng bên dưới, Reset hàng chục lần bằng Volume down + Power đều không được, Đem ra thợ cùi nó bảo phải thay màn hình, bực mình đem về tìm cách tắt máy (vì tắt máy lumia 920 là cả vấn đề do pin liền và ít hỗ trợ). Nay xin chia sẻ để anh em nào bị lỗi tương tự cùng xử lí.

1. Sử dụng Nokia Care Suite để tắt máy (đã test OK).
2. Đợi (hoặc nghịch camer) đến khi máy hết pin rồi sạc lại để bật máy lên (Chưa thử nhưng theo logic thì cái này cũng tương tự như cách 1, vì cũng theo nguyên lí là Ngắt hoàn toàn các kết nối, Việc reset bằng phím sẽ không thể khởi tạo lại một số kết nối bị lỗi). Cái này đề nghị anh em test nhé.

Chúc mọi người vui vẻ.
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nguyenann
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không biết tình hình của ông bạn đã hết triệt để chưa he.
Tks.
Tình hình con lumia 620 của e cũng thế, lúc đầu chỉ loàn dùng rán vài bữa sao liệt hoàn toàn. tháo pin tắt nguồn, bỏ đó khoảng 10 k đụng đến khi mở lại vẫn còn pin thì e ấy hết hẳn luôn dùng đc hai ngày thì lại bị loạn lại. nên chạy lại phần mềm thấy đỡ hơn. Chắc chắn như chủ thớt nói là có cía gì đó chạy lúc máy hoạt động là ảnh hưởng cảm ứng.
Nay vẫn còn loạn nhưng đỡ hơn nhiều, chưa thử quét viủt và reset băng phím cứng
fromzerotoZ
ĐẠI BÀNG
10 năm
1. Sử dụng Nokia Care Suite để tắt máy (đã test OK).
Bác chỉ cụ thể hơn đi
otrum
ĐẠI BÀNG
9 năm
@fromzerotoZ tai nokia care suite về cắm máy vào cho nokia care suite nhận rồi chọn power off
@otrum thánh hướng dẫn
Mấy anh làm ơn cho em hỏi máy của em bị rớt nước xong...mở nguồn lên vẫn đc nhưng liệt cảm ứng thì pải thế nào...!
otrum
ĐẠI BÀNG
9 năm
và bạn sửa lại title là "cách tắt máy 920 khi bị liệt cảm ứng"
Lumia 920 của em bị liệt hoàn toàn màn hình và 3 nút bên dưới, 3 nút bên hông thì vẫn bấn được. Cũng đã thử nhấn nút tổ hợp nút để khởi động lại máy nhưng vẫn không ăn thua. Trước khi mới dùng thỉnh thoảng vẫn bị liệt và dấu hiệu là máy nóng dần lên, nhưng khởi động lại máy sẽ khỏi, nhưng bệnh ngày càng nặng hơn cho tới một ngày khởi động thế nào cũng không ăn thua nữa. Em đã bỏ tủ mấy tháng không dùng, bây giờ em muốn tận dụng cái điện thoại này, đem ra care sửa hoặc thay màn hình thì chắc tốn kém không ít, nên không biết có thánh nào hiểu biết bệnh em nó cho em cao kiến với
con 920 của e cũng đang bị đây. chả hiểu do màn hình hay do cái j nữa. e bóc cả tấm dán màn hình r mà vẫn k cải thiện
Mình cũng bị con 720 từ khi mới mua. Đem bảo hành thì nó bảo khôm tìm ra lỗi. Chán lumia từ đấy luôn.
Ấn Nút Nguồn với Volume + hoặc trừ đến khi tắt nhả tay ra
Giữ nút giảm âm lượng khoảng 7s, sau đó giữ nút nguồn thấy máy rung thì nhà nút nguồn . Vẫn giữ nút giảm âm lượng cho tới khi màn hình hiện lên dấu!, Tiếp tục nhấn vào nút nguồn ba lần Màn hình sẽ hiện lên hai bánh răng cưa chạy là được
@lahongthanh1977 mình làm r nhưng chỉ ra ! thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019