Cài đặt nhanh Mac OSX Mountain Lion 10.8.5 bằng Windows (08/07/2014)
son01490517
7 năm trướcBình luận: 3.101Lượt xem: 559.511
Cấu hình ?
Cài được nhưng bản này của em thì không hỗ trợ GPT
được, có vẻ ngon, bác nên thử
cái này em cũng không rõ lắm
http://www.mediatek.com/_en/07_downloads/01-1_windowsDetail.php?sn=5004
@son01490517 Cấu hình laptop của mình
Asus K43SA
CPU intel i7 2670QM
Ram 8GB
Card Ati radeon HD 6730M
Bạn build một bản hỗ trợ GPT đi !
Có nhiều người xài HDD định dạng chuẩn GPT lắm !
như mình đây ! hi...
thank trước cái đã
có bác nào dùng HP Probook mà khi update lên phiên bản mới ko đăng nhập đc tk imess ko ? Và các bác dùng webcam có bị tối gần như là đen màn hình ko ? Bác nào biết cách thì giúp em với 😔
Laptop G6 2318TU cấu hình ( i5-3230, Ram4G, HD4000), cài theo hướng dẫn của bác Sơn ở trang 1#, máy vào MAC 10.8.4 rất mượt, VGA HD4000 nhận 512 Vram luôn, bác nào có HP G6 thì chiến luôn nhé.
Bác Sơn cho e hỏi thêm tí. Card Wifi của mình là RT3290 Ralink, bác cho link dưới cài rồi nhưng không được ( trong đó có bản 10.3, 10.4, 10.5) mình cài cả nhưng vẫn không nhận, bác tư vấn dùm mình chỗ này nhé, Bây giờ cần nhất là wifi, không có thì buồn lắm, thank bác
tkjapanmobile đã nói:
Máy mình cũng HP G6, cài cũng bị vậy, đọc hướng dẫn trang 1#, Khi boot gõ thêm lệnh "lapic_kernel" hoặc "cpus=1" thì vào OK. Bác thử xem có được ko
Có bác nào có kext wifi Ralink cho e xin với 😁
http://www.mediatek.com/_en/07_downloads/01-1_windowsDetail.php?sn=5004
@tkjapanmobile Bác cài cái HD4000 kiểu gì dđấy ạ , e làm hoài không xong 😔(
Vaio EA36FG, core i5 560M, 4GB RAM, ATI 5650...cài được không các bác...mới mò mac os, kiểm cái kext ATI mà ko ra @@
Cho mình hỏi cấu hình con laptop Acer Aspire 5742G này có cài đc MAC OS ko?
Và con này nếu muốn nâng cấp RAM lên 4Gb hoặc cao hơn nữa có đc ko?
Thanks
việc này cũng nằm trong kế hoạch của em
nếu thích bác có thể qua topic Maverik của em để thử nghiệm cách này. tung lên rồi nhưng ít người vào báo lỗi quá, có vẻ bản này vẫn đang hot hơn
được bác nhé
ATI đúng là hơi chuối, bác cố gắng kiếm @@
tkjapanmobile : kext đó cho bọn usb wifi tenda. còn wifi gắn trong như của bác thì hình như không được
nếu ở ngoài chỗ menu boot chọn ổ mà nó ghi là ATI thì sợ là không nhận. còn nếu nó ghi Sandy/Ivybride thì bác làm theo cách của HD3000
  • Imessage thì hình như bọn nó đang chặn
  • Mấy cái Facetime với Camera là nó tự nhận nên em không có ý kiến gì
  • Bác active ổ MAC nếu nó vẫn nhảy vào Win thì bác tìm trong box này có bài hướng dẫn ghi file boot1h, làm theo nó là được
K boot được vào win nữa thì làm sao đây bác?
Help !!!

Mình làm mới tới bước 2 là nó bị kẹt ở cái R-Drive image báo lỗi: Cannot prepare to reboot: boot HDD has non-standard multisector MBR loader

Giờ làm sao đây các bác
@kiemthu123 dự là lại ổ GPT hoặc Dynamic Disk
bác chụp cái hình lên xem nào
@son01490517
Bác check dùm, thanks
@kiemthu123 giời ạ, không phải cái này
cái cửa sổ nó hiện cả đống phân vùng cơ bác
@son01490517
Hi nó đây bác,
thanks

Bác có rãnh ko, teamview giúp mình lun đc ko
@kiemthu123 bác ơi bác qua cái lỗi này kiểu gì thế. Em cũng AHCI fixit rồi mà không đuọc
cài xong không mạng, không boot vào win được thì làm thế nào vậy các bác. boot vào win là lại về menu boot
@ngocthang_bibi ở menu boot bác thử hết các phân vùng chưa
nếu không được thì lại active ổ win xong bỏ đĩa win vào repair
@son01490517 boot vào win rồi nhưng không được bác ah. có khi phải repair lại thôi. có còn cách nào k bác? mạng e đã làm như bác nói mà không có mạng bác ah
đã boot được vào Win nhưng phải chuyển từ ACHI sang IFE. thế này bản này không dual boot được hả bác?
thế này ảo nhỉ
bác thử xóa phân vùng ở chỗ đó đi thành Unallocated rồi restore vào xem
cái này do win của bác cài ở chế độ ide nên nó nhớ luôn. bác chuyển sang ahci là nó lỗi. nếu ban đầu bác cài win mà để AHCI thì nó không bị

Giải pháp : bác kiếm search google "AHCI fixit" sẽ dẫn đến 1 trang của Microsoft (KB922976), bác sẽ down được ở đó 1 file exe xong chạy thử rồi khởi động lại chỉnh về AHCI xem win có chạy không
@son01490517
Mình phân vùng ổ đĩa như này bác xem giúp mình là có vấn đề gì trong này ko

P/S: Hix vượt đc lỗi đó rồi, giờ lại bị lỗi error 2146 khi tới bước cuối của bước 2.

Bấm Start thì xuất hiện thông báo Hình 3
Hình thứ 1, bấm ok thì nó mất bảng thông báo rồi còn lại thông tin (hình thứ 2). Bấm continue thì quay về lại ban đầu
kiemthu123 : gỡ cái Mac Driver của bác ra
Mình cài đi cài lại khoảng 15 lần ( cài MAC trên hdd #), công nhận đọc kỹ hướng dẫn của bác SƠN là ok.
1.Tải folder extra trên 1#

2.Cài Paragon HFS 9.0 để đọc phân vùng cài MAC trên Windows (nên cài bởi sau ko boot được vào MAC thì vào win chỉnh sửa để boot lại được)
3.Giải nén file HD4000_EXTRA_03072013.zip được HD4000_EXTRA_03072013/0166003/Extra
Cop cả folder "Extra" đè vào ổ cài MAC ( trên window cho hiện foder ẩn lên nhé bác)
Khởi động lại máy ( Mình cài dual boot bằng EASY BCD ) boot vào ổ cài MAC. Máy mình phải gõ thêm lệnh "cpus=1" hoạc "lapic_kernel" mới vào được.
Bật Kext Ultility (mở phần mềm ra, cancel)
Ngoài màn hình desktop của MAC có thư mục README\HD3000-4000
cài tất cả kext intel HD3000-4000 ( có 4 kext tất cả, cài hế). Lần đầu mình cài có 2 kext nên ko được, mãi sau mới cài 4 kext thì ngon lành
Khởi động lại máy tính thế là Xong
Mình cũng mới lần đầu cài MAC, may mắn đọc bài của bác Son thế là mình chiến ngay MAC trên e lap mới mua HP Pavilion G6 2318TU. Máy chạy mượt.
Đang tính nâng cấp 1 thanh 4G 1600 với 1 e card wifi (có hỗ trợ kext) cho laptop mà chưa biết giá thế nào, bác nào tư vấn mình với. Laptop mình mới mua liệu có được bảo hành nữa ko khi thay card wifi với ram ?
@tkjapanmobile ok tks bác để e làm thử 😆)
mà folder HD3000-4000 của e có cả đống kext thế này thì cài cái kext nào bác
@Been Shady cài tất cả vào bác nhé , rồi khởi động lại máy là okie
Đã cài đc nhưng ko có wifi, giờ phải gắn cái ÚSB wifi tenda vào xài đỡ.

Có cách nào kiếm kert wifi ko bác?

Và sao vào web bằng Safari cái màn hình nó cứ chốp chốp hoài vậy? Chrome thì xài ok
cái này thua,không biết
C
Cài cả cái kext AppleIntellHD3000Graphic ạ
em đã vào được hệ điều hành. đã cài full kext ati và enablegraphic mà màn hình hiển thị vẫn k full. xem trong system info thì độ phân giải chỉ ở 1024x768, vga chỉ có 3mb trong khi đó vga của e là ati HD5750 1gb full hd, màn hình 23" full hd. các bác giúp em với
toàn bộ vào. thiết bị của bác đúng thì nó load, không đúng nó không load. sơ bộ là cái này không chết ai o_O
chưa nhận card màn hình nó thế, bác làm theo file readme. máy đó là hd graphics thì phải
wifi của bác không biết loại nào ?
tkjapanmobile : ram bác lắp thoải mái. wifi kiếm card Atheros 9285, 9287 hoặc 5b95 ... device id là 2a,2b,2c,2e là ok. không biết bên kia thế nào chứ bên Asus bác đem đồ ra nó lắp rồi dán lại tem cho bác
@son01490517
Vậy giờ phải làm sao để boot vào Mac nữa hả bác?
Wifi mình ko biết xem ở đâu, nhìn trên cái laptop nó để là Acer Nplify 802.11b/g/n
Bạn ơi, mình đang dùng Dual Boot Window 8 và Ubuntu, sau khi restore xong khởi động lại nếu mình chọn Mac OS X 64 bit thì nó ra thế này và đơ luôn, phải làm tn hả bạn

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019