Cài đặt phần mềm chụp ảnh gốc của Android 4.2 với hiệu ứng Photo Sphere
vuhai6
8 nămBình luận: 172
HTC One và Samsung Galaxy S 4 phiên bản Google đã được bán ra với Android 4.2 thuần không chỉnh sửa, cả hai cùng sử dụng phần mềm chụp ảnh gốc của Android với hiệu ứng Photo Sphere lạ mắt mà không có hãng nào có. Người ta đã trích file apk của phần mềm camera này ra và giờ thì chúng ta có thể sử dụng nó để cài đặt trên bất kì máy android nào cũng được, không bị giới hạn trong dòng nexus nữa. Yêu cầu duy nhất là máy bạn đang chạy Android 4.x Ice Cream Sandwich hoặc Jelly Bean. Sau khi cài đặt thì bạn có thể sử dụng phần mềm camera này thay cho phần mềm chụp ảnh có sẵn của máy, nó có đầy đủ các tính năng cần thiết. Riêng tính năng Photo Sphere giúp bạn có thể chụp hình với góc xoay 360 độ, chụp toàn cảnh xung quanh vị trí đứng của mình.
Một số hình ảnh được chụp bằng tính năng Photo Sphere
kazenjin
TÍCH CỰC
8 năm
Hàng ngon ah nha. chụp gần mà khung cảnh quá to thì phải dùng em này tuyệt. về dơn liền thui
xmen533
TÍCH CỰC
8 năm
cái này có xung đột gì với phần mềm camera gốc của máy không bác thớt
hiện em đang dùng android 4.2.2 giao diện gốc nhưng mục cam thì không có tùy chọn này 😁
@hai_fish9999 Có đúng như bạn nói không ?
@ShopVan Bạn so sánh nhé( ảnh1: chụp = googleeditioncamera- và ảnh 2 là của CM10.1 RC5 4.2.2 cho Sensation) với cài đặt như nhau( jpeg quality: super - chụp ban ngày,điều kiện trời nắng)cùng được chụp trên máy mình đang dùng:
@xmen533 Máy gì mà 4.2.2 gốc? Mà lại kêu ko có tuỳ chọn này, có nhầm lẫn ko vậy
Mình xài nexus4, Android 4.2.2 camera option đầy đủ mà
@xmen533 thế qué nào máy mình cũng không có cái hiệu ứng sphere mặc dù là 4.2.2
Đang test.......................:p
Thử cái nào, quá đẹp, hiệu ứng vui.
thử phát ..thanks bác chủ😁
Đã cài từ sáng sớm 😁. Trên gsmarena. Chụp Sphere này thì phải cẩn thận tỉ mỉ lắm mới ra tấm ảnh hoàn hảo. Mấy chỗ ghép nối làm rung tay tí là hình đỗ vỡ ngay @@.
thinghe
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hiepthong bác chia sẽ file .apk đó đi....file anh vuhai up bị nhầm rồi hay sao ý
Oh, chụp 180do đã thích lắm rồi, mà cái này còn gấp đôi thì chắc sẽ có bức hình độc và đẹp lắm nhỉ
konken1987
TÍCH CỰC
8 năm
@kut3_prince_9x ko phải có mép,mà hình hơi gấp khúc ko tròn trỉnh tuyệt đối như sphere .mình đang cầm 1 con 520 vs lte2 đây.dùng cũng ko phải 1-2 ngày.bác cứ dùng thử sài của android sẽ thấy nó khác chỗ nào.
@konken1987 mình thấy camera này chụp k đc nét bằng camera stock của 4.0

Sent from my Lenovo S560 using Tinhte.vn
@kut3_prince_9x cái này cũng có phải mới có đâu. từ thời ICS đã có photosphere rồi
konken1987
TÍCH CỰC
8 năm
@0987viettel Ko kịp lấy nét mà.
làm 1 vòng quanh body gấu 😁 lúc ấy 360 độ D
Hay quá, thử nào các bác.
vanthaoftu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngon
Cập nhật hơi chậm nhỉ, bài này em viết từ tháng 11 năm ngoái 😁
http://www.tinhte.vn/dienthoai/threads/ung-dung-camera-va-gallery-tren-android-4-2-cho-moi-may.1630643/
@nhoc_maruko9x Chậm cái đầu bác ý. 2 cách hoàn toàn khác nhau. 1 cái flash file zip, yêu cầu máy phải có cwm, phức tạp. Còn cách này là cài file apk như 1 app bt, k phức tạp. Đơn giản. Ok???
anhung408nth
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhoc_maruko9x lỗi tè le bác ạh. cái này ngon lành cành đào
lbrolken
ĐẠI BÀNG
8 năm
fan ios sẽ không thích điều này 😁
@lbrolken Không thích vì quá nhọ :rolleyes: , ảnh gì mà gãy khúc thấy gớm 😕
daimabao2007
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xài Nexus trải nghiệm cái này rất thú vị, tuy vừa chụp vừa xoay rất mất thời gian, mất mấy phút quay quay mới xong cái ảnh 😁

@daimabao2007 thế ếu nào em chụp toàn ảnh dài ngoằng như panorama sao của bác nó lại vậy nhỉ
daimabao2007
ĐẠI BÀNG
8 năm
@MrT.anh bạn vào lại ảnh dài ngoằng vừa chụp, ở góc dưới có nút hình cầu đó, bấm vào đó rồi chọn hiệu ứng.
Cái này trích ra dùng được từ sau lúc 4.2 ra mắt có tí mà giờ mới đăng bài là sao :|
vui mà cũng khó nên mấy hãng mặn mà với vụ này lắm
bmw_125i
TÍCH CỰC
8 năm
Mình cũng từng up 1 bài như thế nào 😁 Nhưng ứng dụng của anh Hải thì cài được trực tiếp luôn, không phải flash qua recovery.
Đánh giá phần mềm chụp ảnh trên Android 4.2 với tính năng Photo Sphere
Thử phát xem sao
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019