Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cài đặt Unbuntu 8.04

Milanista
6/5/2008 7:58Phản hồi: 13
Chào các bác
Em vừa down được bản unbutu8.04 tại http://www.ubuntu.com/getubuntu/download. Nhưng khi tiến hành cài đặt nó lại download trực tuyến thêm cái gì đó em không rõ. Vì máy cơ quan em dùng qua Proxy nên chắc là nó không down được. Bác nào biết cho em hỏi là tại sao em down cả file ISO về rồi mà vẫn chưa đủ sao? Nếu không thể cài trực tuyến được thì làm thế nào? Cảm ơn các bác
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuonglb
TÍCH CỰC
16 năm
Hi, sau khi download ISO file về bác burn ra CD sau đó tiến hành install thôi. Không cần download gì thêm cả.

P/S: Các bác có thể download các bản release ở đây, tốc độ download rất tốt.
Milanista
ĐẠI BÀNG
16 năm
Cảm ơn bác. Tối qua em mang về nhà để ghi đĩa thì đúng là File ISO thật. Em ghi đĩa rồi. Chỉ phiền mỗi cái là khi cài nó vẫn bắt online. Em đang thử down bản khác xem sao.
auhuynh
ĐẠI BÀNG
16 năm
Em cài nhưng sau khi chạy một hồi, nó khởi động lại, có hai dòng, (chọn giữa Windows XP và Ubuntu), nhấp chọn Ubuntu thì nó chạy được vài giây, ra màn hình đen thui và nhấp nháy yêu cầu bấm "Help" gì đó. Không biết các bác nào biết dzụ này chỉ tiếp cho em với.
Bác này nói sao mà dể thế, xin chỉ bảo rỏ về cách cài đặt trực tiếp trên Win với sự trợ giúp của Daemon Tool hoặc Alcohol 120% được kô. Chứ máy mình không hiểu sao mà khi boot tù CD Rom vào giao diện cài đặt rồi nhấn Emter để cài, nhưng khi vào màn hình UBUNTU là không vào được nửa, mình đợi hoài nhưng cũng không thấy vào màn hình cài đặt màu hoàng hôn dể thương của UBUNTu được. Xin mọi người giúp với
Hì! Cái này bạn xem lại ở đây nhé! http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=50412.
nambun
TÍCH CỰC
16 năm
nếu có cd thì nó bắt cài đặt cái list source thôi. Tuy nhiên, sài ubuntu thì nên sài trọn gói adsl là ổn nhất. Vì nó rất hay uodate và nếu install soft chỉ cần gõ lệnh là ok.
nambun
TÍCH CỰC
16 năm
thế là bạn khi bít cách ghi đĩa file iso, hoặc ko thì bạn tải file sai. Để nhanh gọn, nếư ở HN, ra chỗ Lê thanh nghị chỗ viện tin học pháp ngữ, có bán cd giá 5k thoai. Của ubuntu, haocao...

Nếu mua được, cho em mượn copy nhé. hihi. đang sài bản 7.10 tạm.
nmt1978
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mình load file iso về, ghi ra đĩa, đồng thời load luôn thằng wubi-8.04.exe dùng để cài ubuntu từ window. Nhưng install đến đoạn creating image thì nó báo là can not access CD, try to make sure no application are using CD. sau đó thì ko cài được nữa. Mình đã kt kỹ rồi không có soft nào đang sử dụng CD cả

Có bác nào biết lỗi này không giúp mình với
uh em cũng bị lỗi tương tự bác này, cũng test kĩ lưỡng rồi mà vẫn vậy, chả hiểu sao nũa.mong các bác giúp đỡ với
Em cài thành công ngay từ đầu nhờ NeroDriver.
CÓ điều khi cài đặt các bác nhớ không được nối cáp net nhé.
Chúc các bác thành công.
phucan
CAO CẤP
16 năm
Chào các bác

Có bác nào đã cài U mà xử dụng được WF loại linsys USB khg? chỉ emn với
Em khg cài đc cài Drv nó thấy được Ap nhưng không nhận được IP do AP cấp
nên không connect đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế