Cái dở nhất của BB là gì? cùng đánh giá
ngaoop
13 nămBình luận: 936
spyware
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo tớ cái dở nhất là dùng blackberry rồi lại không muốn dùng điện thoại khác, hehe
cái dở của nó là ko có vỏ hợp kim, đang xài con 83 vỏ nhựa ọp ẹp chán quá
trước xài con N6300 N6500s E71... vỏ hợp kim cứng cáp làm sao....
hieutau
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái dở nhất của blackberry là nó ....gây nghiện hic😁
theo e là:
unicode
quay video, k zoom
chụp hình zoom ít. chỉ có x5
khi tháo sim hay mất secice book 😁
thaytu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cai do nhat la mat cong bao nhiu ngay voc ma chang thay no do o cho nao
cuongnc1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
theo tui, cái dở nhất của nó là nó làm người sử dụng phải điên đầu, quá nhiều chức năng.
Nhưng bên cạnh đó nó lại có bộ nhớ trong ít quá, không xài hết pm được
Theo mình cái dở của BB là phím bấm không nhạy(nghĩa là phải bấm hơi mạnh thì mới ăn)!?
chắc xài hàng dỏm rồi, chứ hàng xịn nhẹ và ăn lắm cơ
chickenbb
ĐẠI BÀNG
11 năm
E đang dùng 1 cái 7290 và 8320 doly.Có người nói nó dở ở chỗ to quá :-s ( qwerty ko to thì chết à).Với cả,có đt nào àm chụp đc ảnh mà ko quay video (như 8320) ko 😁 ? Và cái dở nữa là,phải kiếm tiền để tậu 1 con hàng zin dùng cho sướng 🤔 ! E xin hết !
Bác này dùng ROM 4.2 à? Up lên 4.5 cho con 8320 đi, có quay video ngay.
Theo Cá nhân Mình dở ở chỗ:
* Máy chỉ Cài Pmem được vào Bộ Nhớ của Máy
* Không có Video Call(1 gói dịc vụ khá hay của 3G)
* Soft Còn Khá nghoe nàn (cả .....- Bản quền vẫn ít hơn kha khá so với WM+ Symb)

Nhưng E vẫn kết Bold - nó mà thêm cái Camera Phụ nữa thì có phải hay ko!😔:(:(
Mình thì thấy dở nhất là giá thành 😁
kentuclinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
giá cả máy chính hãng thuộc hàng cao
dịch vụ đi kèm còn mang tính độc quyền với giá cả ko phù hợp với phần đông anh em đam mê công nghệ
đa số chưa thể đồng bộ với hạ tầng cơ sở tại việt nam
1 số dòng ko có thẻ nhớ mà lại tích hợp bộ nhớ trong quá thấp,làm anh em đôi khi còn thòm thèm quá
===============>hi vọng anh em tinh tế sẽ khắc phục những khuyết điểm đó trong 1 ngày ko xa
Eicee
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái dở:
- Đọc báo tiếng việt hơi khó khăn
- Phần mềm kém phong phú, lại toàn phần mềm thương mại
- Giá cao
Tại sao lại đọc báo lại khó khăn, chẳng qua là ông chẳng biết dùng thì có. Phần mềm phong phú nhất chính là BB đấy.
Ông phải biết là nó quý thì giá mới cao, người ta có ngu đau mà tốn tiền mà k làm mục đích gì.
Ông đừng nên dùng BB cho nó phí đi.
một cuồng fan thực thụ của BB, không phải cứ dùng nó, thích nó mà không chỉ ra những nhược điểm đang tồn tại bên trong nó được, như thế chả bao giờ tiến bộ được.
  • Nếu bạn dùng BB để đọc duy nhất những tài liệu không phải tiếng Việt thì đúng là không có gì khó khăn. Nhưng nếu bạn đang sử dụng những dòng máy chỉ support OS 4.5 trở xuống và đọc tài liệu cũng như web tiếng Việt, thì theo bạn có phiền phức và bất tiện không khi ta bắt buộc phải qua 1 site decode hay làm một động tác convert sang một bảng mã unicode composite? Trong khi một chiếc điện thoại chả gọi gì là thông mình như Nokia3230 có thể đọc tài liệu và web tiếng Việt ngon lành mà không cần qua bố con thằng nào.
  • Bạn phát ngôn: phần mềm phong phú nhất chính là BB thì bạn nên tìm hiểu thêm thông tin đi, BB chưa lthấm tháp vào đâu so với các apps của WinMO, Symbian hay OSX đâu, kể cả với Android 1 năm non trẻ thì BB cũng chỉ nhỉnh hơn chút đỉnh.
  • Nếu bạn nói BB là đồ quý nên giá cao thì càng chứng tỏ bạn chưa tìm hiểu rõ thông tin. BB được coi là dòng điện thoại cho doanh nhân, nhưng ngày nay thì nó cũng đang mang dần xu hướng phổ thông rồi đấy, không phải là đồ quý đâu. Đồ quý thì phải nói đến Goldfish, Vertu, Mobiado, N8800...
Bạn này nói ko khách quan 1 chút nào cả! BB và hệ điều hành Rim phát triển khá kém so với tuổi đời của nó, luôn luôn núp sau cái bóng quá lớn Windows Mobile và Symbian còn MacOS và Android đang đà phát triển cao độ đang Hot, lão già PalmOS chững nhưng vẫn hơn BlackBerry&Rim. Đã vậy Softs hay Games đều ở cấp thấp: nền Java, nếu trên nền Net Rim thì vẫn chẳng khác biệt gì nhiều so với Java

-Kết luận: BB chỉ mạnh gửi nhận Mail (nói vậy ko có nghĩa là hơn PPC). Nghe gọi tuyệt vời. Thiết kế hiện đại.
viet23ht
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái này phải xem lại nha, nên đính chính lại là phần mềm hữu dụng không phải trả tiền có mặt nhiều nhất cho dòng điện thoại thông minh ở Việt Nam.
Cái dở nhất của BB theo mình là bộ nhớ trong ít quá .Thành ra cài cực ít phần mềm mỗi lần cài thêm pm mới lại phải tính toàn đau hết đầu nên giờ vẫn dùng BB
Các ông chẳng hiểu gì về BB cả. Mua lấy cái máy đời cao 1 chút mà dùng, bộ nhớ trong và ngoài vô tư luôn. Hehehheh.
Đang định phản pháo bác nguoilamduong mà mấy bác đã cướp hết phần rồi chẳng biết nói gì thêm !
dongden
TÍCH CỰC
11 năm
dùng BB thì biết nó dở ở đâu thôi mà 😃 tớ thì vừa lòng với nó, có tiền thịt mấy cái đời cao thì phẻ
Đã đam mê cái nào thì nên chấp nhận nhược điểm và ưu điểm của nó thôi, kô nên phát cuồng lên như vậy, bác nguoilamduong ở trên có vẻ tôn sùng BB quá nhỉ, phải biết chấp nhận sự thật là soft của BB vẫn còn thua kém hơn so với ~ hdh khác chứ, cứ cổ hủ mãi như vậy sao phát triển hơn được 😃
MySu
ĐẠI BÀNG
11 năm
BB vẫn còn thua kém hơn so với ~ hdh khác....................

nói có sách và mách phãi có chứng.................................tui sài rất là nhiều loại rùi ,nhưng tui vẫn thấy BLACKBERRY nằm ở đẳng cấp như là MU , nokia bèo nhèo ,sámung sóng yếu , htc pin cùi bắp...........................................:mad:
Hàng dựng nhiều quá, chẳng phân biệt được thật giả.
Hàng chính hãng, ship Mỹ giá cao
con nào cũng có nhược điểm, chưa con nào hoàn thiện cả
Meg2k
TÍCH CỰC
11 năm
ship Mỹ làm gì giá cao 😁

Làm một cái thẻ Credit Card, lên eBay bid, ship về...

Kinh nghiệm nè, ship về con 8820 xài gần được năm rồi...
8820 AT&T mới 99% ==> khoảng 2.1Tr
Ship Express 3 ngày tới VN ==> 650.000 đ (UPS tự kê khai HQ giúp bạn và giao tận tay cho bạn, ngồi yên tại chỗ nhận hàng).
Thuế HQ + VAT ==> khoảng 700.000 đ

Tổng thiệt hại khoảng 3.5Tr mà được một cái máy cài cực kỳ yên tâm (up ROM chắc chục lần hơn rồi :D vọc tá lả), xài chưa bị màn hình trắng bao giờ :D :D :D (trong khi ghé RV mua thì sau khi thử máy thì 2 em đều bị màn hình trắng khi Turn On All Connection, bỏ chạy luôn không quay lại nữa).

Sao ai cũng nói là ship hàng từ eBay về đắt ở mua ở VN nhỉ? 😃
Chỉ giúp mình cách lấy cái ava của Bác đc k?
The Cupid
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em là Palmer lâu lâu ko vào tinhte ghé vô nhà mình thấy nhà mình tang hoang, sang nhà bạn kế bên thì mới thấy nó như thế này.....
Có câu "Yêu chim yêu luôn cả cái "lồng" của con chim" mà hehehe cái của mình mình yêu mình xài chứ yêu thêm cái của người khác là sẽ có sự so sánh ngay cả thôi mà, nên em xin giữ trung lập ko bình loạn gì thêm nữa. Mà đã lỡ vào thăm nhà bạn thì em xin làm khách spam trả lời 1 câu của bác trên cho phải đạo ạh.
"Bác click phải vào cái avatar rồi chọn Save Picture As... là nó save lại với định dạng .gif thì bác có bản quyền y chang của bác kia luôn ạh" :p:p:p
Vui ghê......
ngoduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hôm nay nghe "The cu" này bàn về cái topic "hót" quá. Lọ mọ vào xem một hồi thì nhận thấy: BB dở nhất ở chỗ vẫn chưa có bác nào "thuốc" cho mình dùng BB cả! Trong khi đó các món khác đều đã bị "thuốc"! Hix!:no6xn:
Cái dở nhất đối với cá nhân em là giờ sài quen rồi, dùng sang cái khác khó chịu lắm --> không đổi máy khác dùng được.
viet23ht
ĐẠI BÀNG
11 năm
dở nhất là nó tự kết nối wifi khi vào khu vực có sóng wifi

Cái con 8120 của em từ khi cài được phần mềm này thì nó gây "phiền toái" vì phòng làm việc của mình có sóng wifi free. 😁 thành ra cứ phải vào mạng bằng wifi.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019