Cài Linux cho Palm, Pocket PC thật là dễ!

dihuta
18/3/2007 14:37Phản hồi: 64
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mới cài xong.chỉ có điều chức năng phone hình như xài không được ^^
Các chức năng như Phone/BlueTooth/IR/BackLight/KeyBoard Light/Battery vẫn đang được phát triển, driver hiện vẫn chưa có hoặc chưa ổn định
ldthuan
ĐẠI BÀNG
15 năm
Phù, cũng hay ra phết, chỉ có điều là thẻ nhớ phải tốt 1 chút, chứ cái thẻ còi của mình hic kém quá đâm ra làm vài lần mới được (vì Linux sẽ sinh file ra trên thẻ nhớ mừ)
giangp1
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em làm y dzậy nhưng chờ mãi chẳng thí boot gì cả. Hic hic!
ldthuan
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn làm đúng như vậy là như thế nào? Tốt nhất nên dùng 1 cái thẻ tốt, bung file nén kia ra và copy tất cả các file trong đó (tất nhiên bỏ file README đi) bỏ vào thẻ nhớ, nhớ là thẻ được format ở định dạng FAT và chỉ có 1 partition. Các file này ko nằm ở trong thư mục nào cả, mà nằm ngoài cùng của thẻ nhớ. Sau đó chạy phần mềm Cocoboot --> sẽ thấy 3 dòng trên cùng là thông báo có tìm thấy file cần thiết để boot ko. Sau đó bấm Boot là được.
ldthuan
ĐẠI BÀNG
15 năm
quickkute
ĐẠI BÀNG
15 năm
Anh nào cho em xin cái link hoàn chình để em vọc con O2 mini với. Em up ROM cho nó lên Win 6.1 rồi
klinsi18
ĐẠI BÀNG
15 năm
Có cho con Treo 650 thì tốt quá ạ.
tungnt67
ĐẠI BÀNG
15 năm
ko hỗ trợ 680 thì phải .ko thể load dc file zimage
dúng đó .e làm mãi mà kô đc. có bác nào chỉ dẫn kô
bingoo511
TÍCH CỰC
15 năm
ah quên.. lần trước cài thử rồi nhưng chỉ có được cái màn hình đen với 1 dòng lệnh ... 😁 mình lại chả biết dùng linux

palm650 có cài được cái bản linux đẹp đẽ như TX kia không nhỉ :D hehe
hic hic. e cài trên con treo 680 mà kô dc . hình như kô hỗ trợ treo 680.
Voldedore
ĐẠI BÀNG
15 năm
tốt nhứt là cứ chờ thôi ae à, vì hình như nó ghi là đang phát triển hay sao í mà
truicon
ĐẠI BÀNG
15 năm
cho em hỏi tí, boot co lâu lắm không các bác ơi
truicon
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đã cài được cho Treo 650 rồi, trông thật đã mỗi tội chưa nghe gọi được, gọi đến vẫn báo nhưng trên máy không thấy gì hi vọng sớm ghe goi được
truicon
ĐẠI BÀNG
15 năm
Có bác nào có bản mới nào nghe gọi được chưa up cho ae thưởng thức nhỉ
nghe gọi đc nhưng phải đánh lệnh, mà em không rành về phần này :p
2 em palm 650 và 680 mà đi làm suốt ko có thời gian để vọc,tiếc quá.góp vui với anh em nhà palmer
truicon
ĐẠI BÀNG
15 năm
Không cao thủ nào tìm ra được cách gọi trong Linux hả, nếu bác nào tìm được thì share cho ae thưởng thức nhé.
Treo650 sau khi nhấn boothload thì màn hình trắng, chờ mãi chẳng thấy gì hix hix . Bro nào hướng dẫn chi tiết thêm tí được ko?
bingoo511
TÍCH CỰC
14 năm
😔 quái ... tự dưng quên mất cách BOOT linux rồi.... hồi trước nhớ là mình tự làm được rồi cơ mà. Ôi dạo này già mất rồi....!
Con palm 650 sau khi nhấn boot màn hình đầy chữ rồy đứng im vậy lun!Ai chỉ giáo với
Chắc "treo" 😁 Tháo pin roài HR vậy :p
1. lệnh boot của bro không phù hợp với ROM
2. rom của bro không phải dành cho 650
Mình làm theo hướng dẫn của bác T-virus, down rom của bác lun đó!Khắc phục làm sao bác chỉ gúp với!
drthang2007
ĐẠI BÀNG
14 năm
có bác nào cài được cái này trên 680 chưa vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019