Cái ngăn đựng laptop của con Peak design rất ngu. Làm móp nhẹ cái xps 15, giờ phải chọn túi chống s
nhanka50
23 ngàyBình luận: 152
Cái ngăn đựng laptop của con Peak design rất ngu. Làm móp nhẹ cái xps 15, giờ phải chọn túi chống s
Cái ngăn đựng laptop của con Peak design rất ngu. Làm móp nhẹ cái xps 15, giờ phải chọn túi chống sốc nào đây các bác? Xót quá
20cent
TÍCH CỰC
23 ngày
bạn nên chọn balo đựng laptop có ngăn cho laptop riêng biệt ở ngoài (thường lót sẽ dầy và không để chung với đồ khác). Mình cũng bị cấn hư màn hình khi dùng Samsonite balo để chung laptop với đồ khác.
nhanka50
ĐẠI BÀNG
23 ngày
@chuotlang94 Cấn cái khuy kéo khóa dưới đáy đó bác, dùng còn 13.3 thì ít đụng tới chứ 15.6 rất dễ bị
@nhanka50 Con này mình dùng v1 thì ko vừa để lap 15 inch luôn, quá chật, thiết kế cũng ko tốt, để hay bị đổ về phía trước
@chavalier Con này lúc nó review toàn để lap 15” macbook, chứ mấy e 15” mà dày dày thì chật thấy rõ luôn.
@quyetbuu991 Mìn nhét com ipad pro 11 vào lâu lâu còn thấy xót vì nó ép quá chặt đó bác
Con này nhiều người review đựng laptop ngu rồi.
nhanka50
ĐẠI BÀNG
23 ngày
@n.a.v.i.p Mình cũng xem trên youtube và đã bị dụ 😆))
nhanka50
ĐẠI BÀNG
23 ngày
@l0ngnguye chắc tùy ông review bác ơi 😃)
l0ngnguye
ĐẠI BÀNG
23 ngày
@nhanka50 Trong tinhte mà review balo cũng có vài mod chứ mấy 😃)
taituan83
ĐẠI BÀNG
20 ngày
@l0ngnguye Ôi định mệnh! Bác giống tôi thế! Tầm tháng 5/2019 tôi cũng mua 1 cái sau khi xem review trên này. Mua xong hí hửng về dùng thì đúng là như cái coin card ý. Tưởng mỗi mình mình dính chưởng =))
túi đẹp mà ngu vậy hả bạn
@Didu Cho nó căn bằng, ko có gì là hoàn hảo.
@Didu phải bỏ laptop vào trước khi để đồ khác. không nó sẽ bị xiết.
MrNamN
TÍCH CỰC
23 ngày
@Didu Mua laptop là đã phải có túi chống sốc cho nó rồi! Bỏ 1X-2X triệu cho laptop mà không chi 50K túi chống sốc cho nó thì thật khó hiểu?! Đâu cần loại đắt đâu!
Balo thì phải có ngăn riêng lót mút cho nó, thậm chí bên dưới đít cái túi có đệm thêm 1 cái khăn vải dày gấp lại chống va đập phần đáy luôn, dưới đáy là 1 thanh nhựa cứng lót đáy...
Có rớt dưới 1,5m cũng không nhằm gì!
Còn laptop mua về là dán keo 4 cạnh, dán màn hình!
Phải kỹ vậy mới giữ đồ như mới được
Bác này cũng ẩu, móp đồ ( xịn) mới lo làm chuồng (mua túi chống sốc)! Đừng lệ thuộc design balo mà phải thủ túi sốc, khăn gấp trước
@MrNamN mệt 😃
tôi dùng con balo tàu đựng con XPS 15 cũng chả thấy bị làm sao. nhét thêm 1 cái túi nữa chi cho rườm rà
MrNamN
TÍCH CỰC
23 ngày
@vanlinh2905 Thì đựng trong cái balo trên cấn, rớt bị móp đó
Nếu balo trên tệ thì phải đi với túi chống sốc ngay từ đầu rồi
Balo tốt thì có gì để nói nữa
mình thấy nhiều người xài cũng bị cấn màn macboook 😁
nhanka50
ĐẠI BÀNG
23 ngày
@Lê Phú Khương Chắc 1 là bán, 2 là làm thêm cái túi chống sốc bác ơi hehe
cái túi cho trải nghiệm ngu nhất mình từng mua... đeo vào cứng như đeo túi đá... xiết mácbook hư hết
@cuhiep Vì cái preview này mà em tận 2 cái nation geo, đẹp và xịn
18K
TÍCH CỰC
23 ngày
@cuhiep Hoá ra nhiều người bị chứ không phải mình, peak design làm mẫu này củ chuối không tưởng. Phí cả tiền
@18K Vậy mà bán giá trên trời, dm bọn Peak Design
alancabata
ĐẠI BÀNG
21 ngày
@khanhduy.39n Anh ấy để laptop vào nghe kịck 1 cái, em hơi ớn
Hên quá chưa mua em này 😁
Ngăn đựng laptop nó chạm đáy ba lô hay sao mà móp?
nhanka50
ĐẠI BÀNG
23 ngày
@maidng đúng rồi chạm đáy luôn, nó bị cái khóa dưới đáy cấn vào đó bác.
@nhanka50 khóa nào dưới đáy vậy bác. mình cũng xài v1 mà có thấy gì đâu
nhanka50
ĐẠI BÀNG
23 ngày
@persario16_1996 cái khóa kéo đó bác
@nhanka50 sao kì ta. v1 mình vẫn có đệm đủ mà, cũng đâu bị cấn khóa gì đâu :p
định mua mà gặp đc bài của bác, đúng may thật 😁
Ken1907
ĐẠI BÀNG
23 ngày
May quá! Mình không có tiền mua con này. Kakaka
Peak Design được tâng lên quá, chứ chất lượng thì trung bình
bangtoto
TÍCH CỰC
23 ngày
Bạn để lại cho mình vậy
Đang có con y sì. Chắc mai quăng sọt rác. Đeo rất đau vai. Mua thì đắt
mrbolvn
ĐẠI BÀNG
23 ngày
@cuong_pham 208 Quăng qua tớ né bác. Quăng sọt rác chi tội.
@cuong_pham 208 có vứt thì báo mình nhặt nha :v giá thỏa thuận, chứ vứt uổng lắm =)))
Pop-up
TÍCH CỰC
23 ngày
Nó ngu chỗ nào bác. Cho xin anh với miêu tả cụ thể được không ạ?
@Pop-up Mua dùng sẽ biết nó ngu. Tả bác k hiểu hết đâu
Mình dùng được hơn 4 năm, sử dụng cho cả đi học, đi làm và đi du lịch. Mình thấy hiện tượng ép màn hình sẽ xảy ra và gây hại với laptop nếu bạn nhồi nhiều đồ và bố trí các ngăn divider không tốt. Lời khuyên là bạn nên chia các divider xa nhau một tí, không dồn divider lại một chỗ, khi xếp đồ thì hãy bố trí sao để phần bụng balo (phần không tiếp xúc với lưng) phình to nhất có thể để giảm áp lực lên phần lưng.
Nhưng xét cho cùng thì đúng là balo này không phù hợp với đại đa số các nhu cầu sử dụng thông thường, nhồi càng nhiều đồ thì khả năng laptop ăn hành càng cao 😁
nhanka50
ĐẠI BÀNG
23 ngày
@Magicdarknight Ngoài cái ngăn laptop ra thì mình thấy nó phục vụ cũng ổn, nhưng tổng kết lại là P/P không được cao bác ạ, giá quá chát so với trải nghiệm mang lại.
@nhanka50 Thật ra phải xem bạn mua balo để làm gì, mục đích balo này phục vụ chủ yếu người dùng có máy ảnh, tức những người này có thể kiếm tiền từ máy ảnh này.

Mình thì không dùng máy ảnh, nhưng mình muốn 1 cái balo chống nước, chống bụi, chống sốc tốt, giữ form tốt, chống chịu nhiệt độ thời tiết tốt, đủ chứa đồ để mình đi công việc trong 7-15 ngày mà không cần vali và đủ bền trong 6-8 năm (mình không hay thay đồ, mà mua 1 món giá tương đối cao để không phải mỗi năm đổi 1 cái), nó sẽ sống sót tốt để phục vụ toàn bộ nhu cầu của mình khi mình cần mà không phải lỉnh kỉnh thứ khác. Nên thay vì dùng máy ảnh kiếm tiền, mình tiết kiệm được bằng cách dùng lâu hơn. Hiện tại mình vẫn rất hài lòng trừ vấn đề bị ố vàng do mình đi nhiều quá (Mình dùng màu xám) 😂

Mình từng gặp CEO của PeakDesign, lúc đó ông này đang sang Việt Nam để tiếp tục làm balo traveller (Cho bác nào không biết, PeakDesign gia công kha khá hàng ở Việt Nam) thì mình thấy các sản phẩm của PD phải sử dụng đúng mục đích, nếu mua cái balo 4-6tr để đựng tập sách, vài cái sơ mi để đi làm, đựng vài cái laptop thì xin đừng, còn cả tá balo khác giá tốt hơn. Nếu thứ trong balo có thể giúp bạn kiếm tiền (Máy ảnh, lenses, tripod, thẻ nhớ, Laptop, Drone,...) thì cái balo này mình nghĩ thật sự đáng cân nhắc. 😁
alancabata
ĐẠI BÀNG
23 ngày
@Magicdarknight lowepro ngon cho laptop 😃
Balo mình có ngăn đựng laptop nhưng vẫn dùng một túi chống shock riêng 😃 Balo có "ngăn để đựng laptop" chứ đâu có tính năng chống va đập 😁.

Nhiều balo có ngăn đáy túi chỉ là một lớp mỏng chứ không có mút/đệm nhằm hạn chế va đập khi đặt túi xuống.
bangtoto
TÍCH CỰC
23 ngày
Mình dùng con korin design thì rơi mấy lần mà macbook k sao, mỗi tội đựng ít đồ quá. Đang ngắm con này. Ahihi
Túi ko phai vấn đề, vấn đề ở laptop và người. thay 1 trong 2 cái đó là ổn
pthach89
ĐẠI BÀNG
23 ngày
Thiết kế rất ngu . cái người mua đem đựng laptop thì ngu hơn . đưa title có vẻ cay cú
@pthach89 bạn dùng chưa mà biết nó ngu hay nghe người ta nói mới biết ?
mannavod
TÍCH CỰC
23 ngày
@pthach89 ngu nữa là không tìm hiểu đã nói. Nó có viết là túi dành cho lap
pthach89
ĐẠI BÀNG
23 ngày
@Vo Huu Phuc Ahhh thường đi mua balo thì mang theo laptop bỏ vào thử . Hơn nữa là phải kiểm tra ngăn laptop có đủ dày phần dưới và phần hông 2 bên. để lỡ có va đâp thì laptop ko bị sao bạn . Kinh nghiệm kinh nguyệt .... đã ng khác mách
Đang dùng targus ngăn lap có 6 mặt dày.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019