Cái nhìn đầu tiên về Samsung i8000 – hậu duệ Omnia

niky
8/6/2009 16:4Phản hồi: 88
Cái nhìn đầu tiên về Samsung i8000 – hậu duệ Omnia
Sắp tới đây, Samsung sẽ trình làng chiếc điện thoại được xem là kế thừa cho dòng sản phẩm Omnia i900 mang tên mã là i8000. Chiếc smartphone này sẽ chạy trên nền hệ điều hành Window Mobile, qua màn hình AMOLED cảm ứng cùng camera 8.1 megapixel.

Ta còn có thể gọi tên i8000 là Samsung Omnia 2. Với màn hình cảm ứng rộng cùng với một nút hiệu chỉnh hình lập phương chính giữa thì có lẽ đây sẽ là sản phẩm thứ ba của Samsung trong kế họach dòng điện thoại mang tên mã là Cubic, mà trước đó đã có hai chiếc cũng mang bí số tương tự là M8000 và S8000 Jet. Hiện nay mọi thông tin về giá cả và thị trường phân phối i8000 vẫn đang được Samsung giữ kín. Có thể vào sự kiện họp báo ngày 15 tháng 6 tới Samsung sẽ có câu trả lời chính thức.

Các thông số chính của Samsung i8000:

• Màn hình AMOLED cảm ứng, kích thước 3.7inch.
  • Camera 8.1 megapixel cùng đèn flash LED kép, hỗ trợ quay phim VGA 30 fps.
  • 150 Mb bộ nhớ trong, khe thẻ mở rộng microSD cùng vi xử lý của hãng Qualcomm.
  • Kết nối mạng 3G, Bluetooth, miniUSB, GPS và WiFi.
  • Màn hình chủ Samsung TouchWiz với nhiều cải tiến mượt mà hơn.
  • Hỗ trợ sẵn khả năng chơi các video độ phân giải cao chuẩn DivX/XviD.

[ame]http://www.youtube.com/watch?v=aTeuHFG3Pv0&feature=player_embedded[/ame]

[ame]http://www.youtube.com/watch?v=3bxDpUeAh3k&feature=player_embedded[/ame]
Nguồn: GSMarena

[relate]Omnia[/relate]
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn cách điều khiển màn hình cảm ứng thấy vất vả quá , lúc vuốt danh sách ảnh thì rất chậm và nặng nề ,chắc là do hệ điều hành
samsung giỏi thật,liên tục ra các mẫu mới nhất...sẽ không có gì lạ nếu 1ngayf nào đó samsung vượt trên nokia dẫn đầu thị trường
Thua nhiều chứ bạn, đồ Samsung hầu như chỉ được cái mã đẹp, còn chất luợng chỉ ở mức trung bình, hồi truớc có xài 1 con rồi, nản chí hàng Samsung luôn!
activeguy
ĐẠI BÀNG
15 năm
chính xác như cá thác lác .lúc trứoc nhớ có coi 1 phóng sự về SOny ,SamSung,Nokia ....thì trong tất cả các hãng đt thì SamSung lúc nào cg dẫn đầu trong việc tạo sx mới .vd 1 năm Nokia sx tất cả 200model,Sony 150model,còn SamSung lại 400mẫu <<mà chính điều đó lại càng làm giảm sự thích thú của ngừoi tiêu dùng vì cứ mua 1 mẫu và cả 1/2 tháng sau lại ra các khác ,trong khi chức năng thì vẫn thế .design thì na ná .chính SamSung lại làm cho mẫu dt của hãng mình mau lổi thời và vòng đời ngắn hơn dt của các hãng khác .

nên nếu nói chờ 1 ngày mà SamSung wa mặt NOkia ,hay IP ,Black thì chắc hơi bị khó à nha .😁
phanuyvu
TÍCH CỰC
15 năm
Bác xài điện thoại Samsung gì? chất lượng của bác đề cập ở đây là cái gì nhỉ, chất lượng "sóng" hay phần cứng, phần mềm. Nói như bác thì chả có cái hãng nào làm hài lòng bác cả.
@quanghuy.ficc Bác có con mắt nhìn xa thật. Giờ ss no1 rồi
duyệt ảnh chậm chạm quá, chả bù với iphone 2G của bà ngoại
Con trông hay đây, nghe nói có tới 3 màn hình desktop làm việc, bộ nhớ trong cực lớn, không cần thẻ nhớ, camera 8.0 làm webcam chat, màn hình AMOLED ... nói chung là không có gì đáng chê ... chỉ chờ xem bao nhiêu $$$ thôi. Nhanh chân lên Samsung không thì Q-Mobile hay mấy anh Mobell lại có hàng nhái thì buồn lắm.

Dân chơi nên xài hàng tuyển
Cảm ứng Samsung từ thời Omnia ra đời vẫn ko có gì cải thiện (trừ dòng 930sc softbank ngon hơn 1 tí) còn lại các dòng bán thị truờng toàn cầu cảm ứng tệ văn lậu quá!
1 câu : Tuyệt nhưng mà không biết $$$ em này ra sao nhỉ 😁
Lúc nãy có bài của thanhlong6279 - mọi ng đang tranh luận thì bị xóa mất 🆒 Tiếc quá 😃
- Hình như niky chưa xem video, camera chỉ có 5 MP thoai 😁
- MH này đọc Ebook là thích :p
- Thích kiểu vuông thành góc cạnh chi người tiền nhiệm chứ ko thích cong tròn 🆒

Nhiều khi bạn nói có lời lẽ hơi quá - cho vài đoạn trích dẫn ra để thuyết phục mọi ng hơn bạn nhé 🆒

Ngày trước khác, chắc bạn xài i450 à :D i900 chất lượng cực tốt, tính năng thuộc hàng top cả 😃 Phiên bản 2 cải tiến nhiều hơn nữa 🆒
Hehe, còn trước đó nữa cơ, 4 năm về trước mình tậu 1 em nắp gập E770, giá hồi ấy là 5.4tr (giờ mà có 5.4 cũng kiếm dc 1 em Iphone tạt lon rồi nhỉ :D). Về xài được 1 thời gian thấy chán nản luôn. Mấy dòng gần đây mình ko xài nữa (do ấn tuợng xấu hồi đó), LH cho mượn con i900 xài chơi đi để biết hết chức năng top nào :D
Hồi truớc có đi test con i900 với thằng bạn, thằng bạn lúc trên đuờng đi hứng chí em i900 lắm, đến khi vào vuốt vài cái cảm ứng là nản chí luôn! Ko hiểu sao cảm ứng Samsung yếu thế ko biết! (có mỗi con 903 softbank cho thị truờng nhật là thấy cảm ứng ngon!)
haizzz bác so sánh 5.4 thời trước với bay giờ bó tay thiệt :no6xn:
sony
ĐẠI BÀNG
15 năm
chả hiểu nổi con 903 softbank là con nào luôn.như đúng rồi ý he he he
Hehe, nhầm hàng 1 tí, tên đúng là samsung 930SC - là I900 cho thị trường Nhật ấy, chạy mướt hơn I900 thường nhiều!

http://www.youtube.com/watch?v=hfxVQ6Jl8Hk
em thấy 2 cái chẳng ăn khớp gì với nhau cả. em đầu tiên thì chạy window mobile nhưng thấy môi cái màn hình. em thứ 2 dùng thì na ná như f480 đâu có gì nổi bật. theo nhận xét riêng của em thì samsung được cái duy nhất là đẹp. còn thua các hãng khác về rất nhiều thứ. ví dụ như đem u600 u700 u900 so sánh với 7610supernovar hay w910. đem d780 u800 so với nokia6300 7900 sony k770 vvvvv. inov8 so với n96. đem i780 i900 với htc touchvvvvv. em không ấn tượng gì ở samsung trừ mẫu mã
có nhiều tranh cãi! nhiều bạn chê samsung! nhưng mình nghĩ hãng nào cũng có điểm mạnh riêng của hãng đó ! chứ nếu samsung tệ thì đâu tồn tại và phát triển đến bây giờ
Tôi thấy không hiểu từ đâu nảy sinh cái định kiến hàng Samsung chỉ đẹp mà không bền. Chẳng có gì khẳng định điều đó cả. Tôi không nói về độ bền của con máy này, chỉ thấy có một vấn đề là hình như cái cảm ứng tệ quá (tất nhiên, đó chỉ là qua đoạn video thôi). Hình như công nghệ cảm ứng của con này không được hoàn hảo lắm thì phải. Mà cũng không biết là do cảm ứng hay do chương trình nặng quá (rất có thể là khả năng thứ 2 vì khi duyệt ảnh thấy có đồng hồ cát). Nhưng có lẽ, nó cũng tệ như là Nokia 5800). Nhưng vấn đề là giá thế nào. Nếu giá chỉ nhỉnh hơn Nokia vài triệu thì OK. Còn từ 10tr trở lên thì phải xem lại.
Từ trải nghiệm bản thân thôi bạn, so giữa samsung và nokia thì thấy ngay hàng samsung long lanh hơn hẳn, nhưng chất lượng thì còn phải bàn lại nhé (mình nói chung sản phẩm nhé, ko nói thẳng vô 1 sản phẩm nào cụ thể).
Lamvip379
TÍCH CỰC
15 năm
Omnia này làm mọi người thất vọng dữ quá.E trông chờ chiếc đt này lâu lắm rùi mà giờ thấy hụt hẫng quá.Theo sư phụ huyền trang quảng cáo Màn Hình tới 4".E nghe khoái muốn chét vậy mà.Cũng may e chưa kip cho đi em i900 thân yeu của e,nếu kô giờ kô biết tìm e nơi đâu

😁 theo đánh giá của riêng e.E I8000 ngày chỉ 6 điểm Ngoại hình tầm 2 điểm+4 Điểm cấu hình

.....VS.....
Mấy cái màn hình này mấy cha nội việt nam không biết nên cứ nói là cảm ứng, nên chết tên..Chứ thật ra không phải, mà dùng từ màn hình chạm đúng hơn. Dùng cái gì chạm vô màn hình cũng được 😁. Chứ không phải cảm ứng như iphone chỉ da tay chạm vô mới được.Ghét nhất là những loại màn hình tiếp xúc..Những màn hình này thường không nhạy khi chưa tì sát vào màn hình..
Cái Cubix làm gì thế nhỉ,trông rườm rà quá,vào ƯD thì chắc khó khăn
các bác cho em hỏi, con này màn hình amoled 16 triệu màu, sao lại chạy được windowsmobile nhỉ, em tưởng winmobile chỉ hỗ trợ màn hình 65k màu thôi chứ? có bác nào giải thích hộ em cái?
Độ phân giải nội suy thôi a😃 ko phải độ phân giải thật, mà nó còn chưa ra chính thức, tất cả chỉ là phỏng đoán thôi mà😃
ngocluu
ĐẠI BÀNG
15 năm
Màn hình 16tr màu, nhưng OS chỉ support 65k thì chẳng có vấn đề gì, chỉ có điều là ko thể hiện hết màu thôi. I900 có màn hình 256k màu đó thôi. 😁
Thiết kế nhìn chán chít được. Cái nhìn ban đầu mà không thấy thiện cảm thì không sướng. Video demo vuốt cà giựt cà tang, thua cả ông anh Omnia. Đành phải chờ đợi các quả bom khác thôi.
nhatminh87
ĐẠI BÀNG
15 năm
mấy ông có hiểu gì về WM không đấy, đây là máy chạy vừa OS vừa openGS của quancomm là công nghệ tiên tiến tuơng tự như card đồ họa làm sao chạy nhanh được, nếu ko dùng mấy cái này làm sao cạnh tranh với IPHONE 3GS đây😕
OpenGL chứ ko phải GS, nó cũng ko phải là "công nghệ tiên tiến tương đương card đồ họa" vì bản thân nó là 1 thư viện đồ họa như DirectX, còn chip hỗ trợ OpenGL thì đã có nhiều máy lắm rồi, ko phải con này lần đầu có, chờ review từ a Huyentrangallery là chân thật nhất😃 con này chắc Snapdragon quá:d ko biết có jack 3.5 ko hả a? Ram 512 thì đúng là nhiều thật nhưng có vẻ hơi thừa, ở mức độ wm thì ram quá nhiều có khi còn tốn pin hơn😃 xấu hơn Omnia đời đầu. Nghe đồn pin 1500 cộng thêm màn hình + cpu + ram thì có khả năng là ko bằng omnia 1 rồi😃
P/S: a Huyentrangallery cho em hỏi 1 câu ngoài lề dc ko ạh? a có thể cho em biết thông số chi tiết của con SS chạy Android ko? cái I7500 ấy, em cảm ơn a ạh😃
- Màn hình OMnia II là màn hình AMOLED 16 triệu màu, sáng rực rỡ, hình ảnh đảm bảo mê li. Dùng công nghệ AMOLED nên pin tiết kiệm từ 30-->40%.

- Pin OMNIA II là 1500 mAh.

- Em này có jack cắm chuẩn 3.5mm. thích hợp cho ai thích dùng tai nghe đủ kiểu 😃

- Về CPU, ROM, RAM thì chắc chắc 1 điều là OMNIA II hơn 1 rùi

PS: Về i7500

>>
Qualcomm : 7200A, ARM11 528MHz + DSP 256MHz
5MP AF + Power LED
3.2” HVGA (320x480) AMOLED 16mil
HSDPA 7.2 / HSUPA 5.76Mbps 900/1700/2100
EDGE/GPRS 850/900/1800/1900
BT 2.0, USB 2.0, WiFi, MicroUSB, 3.5mm earjack
8GB Internal Memory + MicroSD (up to 32GB)
và pin vẫn dùng...1500mAH 😁

Thân mến
acquihepho
ĐẠI BÀNG
15 năm
nhìn duyệt ảnh chẫm vãi,thích những con mượt cơ ..em này dù có tiền cũng sẽ ko mua
Thật ra nếu bà con cô bác nhìn bác này review thì chán thật, ngay bản thân mình sử dụng em này cũng thấy bài video review chỉ đáng điểm 1.

Khoảng 1 tuần nữa mình sẽ có bài viết và các góc nhìn từ nhiều góc cạnh, kèm theo cấu hình chuẩn

Ông quay video này chắc lần đầu dùng WM nên...kém quá

Thân mến
1 vài thông tin sơ bộ

Hệ điều hành Windows mobile 6.1, sẽ nâng cấp lên 6.5 cuối năm
Chip 800 MHz [ Khá đỉnh nhất trong các PDA hiện nay, trừ em Toshiba 1GHz chưa thấy đâu
ROM 256M, RAM 512 MB [cái này là khá đỉnh
Bộ nhớ trong 8GB/16 GB và thẻ nhớ micro SD lên đến 16GB [hot swap]
WIFI, HSDPA, 3G, TV out, 3.5mm, DLNA, BT, micro USB

Một vài thông tin về nội thất

Thân mến
Xem mấy thông tin của bác huyentrang mà mình thấy sốt ruột về bài review của bác về I8000 rồi đó nhá.:wink0st:

Nói ko ngoa chứ, trong thành công của i900 ở Việt Nam có một phần đóng góp không nhỏ của bác đó. Bài review về i900 của bác từ năm ngoái đến năm nay tròn 1 năm rồi mà vẫn còn hot đó. Chưa bao h thấy 1 bài nào có lượng view và comment kỉ lục đến vậy :eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019