Cái nhìn và cảm nhận đầu tiên về HD2

Lamvip379
5/12/2009 0:3Phản hồi: 782
Cái nhìn và cảm nhận đầu tiên về HD2
Sau khi có máy e lập tức thử chụp mấy phát..và đúng là máy bị lỗi ảnh hồng như đã đc biết từ trước..và sau 5p nghịch dại thử các chế độ căn chỉnh e thấy có thể tùy chỉnh các thiết lập để giảm lỗi ảnh hồng. Các thiết lập trên máy của e: chụp ở white Blance,iso 800,Brighness +1 trong phần Avanced, phần quality : chọn super Fine, keep Backlight (on)

Đặc biệt phát hiện thấy hiện tượng sóng màn hình khi đi vào những môi trường có ảnh hưởng chưa rõ là gì...và 1 số lỗi bị sọc ngay trên tấm ảnh...các bác để ý nhìn kỹ nha.

Sau đây là 1 số hình ảnh trước khi tùy chỉnh để theo mặc định lúc mua máy:

Sau đây là hình ảnh đã tùy chỉnh các thiết lập trên máy, chụp vào ban đêm trong đk ánh sáng đủ và không flash trên giấy A4 và tường:

Và đây cũng là nhận xét ban đầu khi lần đầu thấy và cầm máy:

1. Màn hình to rộng và đẹp quá..nhìn phê lòi mắt...good..cỡ này là vừa nhỏ hơn ko thích mà lớn hơn cũng ko ham

Quảng cáo

2. Máy mỏng quá...nhìn có vẻ yếu..nhưng nhờ to nên cầm khá chắc tay

3. Thiết kế mặt kiếng gương chưa chuẩn..nhìn các góc cắt còn để lại lỗi..và các vết xước li ti dưới bề mặt kiếng..mới lấy dao thái lan ra thử nghiệm thì đúng là ko hề bị trầy xước...1 tẹo nào...thích cái này

4. Các nút bấm nhỏ và lỏng lẻo...máy nào cũng vậy

5. Thiếu lỗ móc dây..mấy bác công trường thì cần cái này nhất...và mấy bác hay tám trên đường cũng cần nhất...Chỉ tôi SBC lại có thêm dịp phải đua nóng

6. Camera gồ lên bất tiện...thậm chí ko ưa.hay bị cấn.nhưng do máy mỏng quá chăng ?

7. Nắp pin bằng kim loại và kẹp vào thân máy bằng lực ép của miếng kim loại...chứ ko có gờ móc..cái này xài nhiều có sao ko nữa..ko sợ máy mà sợ miếng nhôm này nó giãn nở thất thường thôi. Để ý kỹ thấy có 2 chấu tiếp xúc giữa máy và miêng nhôm...e đoán nắp pin còn là tấm giải nhiệt cho máy.nhiệt truyền từ máy qua nắp pin vào tay người dùng..cái này nếu đúng thì HTC quả là sáng tạo

Quảng cáo

8. Pin nhỏ tý tẹo..chả xứng với cai vóc dáng hầm hố của LEO

9. Chất lượng loa ngoài khá ổn..nói chung cỡ vậy là ok

10. Tai nghe đi kèm nghe nhạc chất lượng trung bình..thiết kế cũng đẹp

11. Tai nghe FPT shop tặng nghe nhạc rất hay...đẹp..âm thanh có phần sống động hơn rất nhiều

12. Nút reset nằm sau máy....bất tiện quá chừng..cái này phải chờ cooker t2008 làm 1 cái nút restart giống như đã từng làm trên i900 bản (rom V12)..E đã trích riêng ra đc rồi..đang định đưa vào LEO để thử..báo cáo sau

13. Lỗi hay hiện thông báo ko thể kết nối GPRS mặc dù đã kết nối xong rồi

14. Thời tiết tự động thiết lâp (ko cần phải chọn hoặc phải cài đặt) theo từng vùng miền khi mình đi tới vùng hoặc tỉnh thành đó...Yêu cầu sim đã đăng ký GPRS (Sài Viteo là ok nhất)

15. Vào web rất nhanh...hiện thị đầy đủ rõ ràng..như trên máy tính

16. Cảm ứng đúng là rất nhạy...nhưng có mấy chỗ cảm ứng bị lệch..khi dùng bàn phím để đánh văn bản

17. Nói về cảm ứng điện dung trên winmo thực ra chẳng có gì phàn nàn so với điện trở trước đây...các dấu check và con trỏ trên văn bản đều dùng được rất dễ dàng + sự hỗ trợ đầy đủ của winmo...E nghĩ nên cho điện trở đi vào quá khứ là vừa

18. Chưa kịp cài soft nên chưa dám spam nhiều nhưng..những gì mặc định của máy thì đơn điệu và nghèo nàn quá...thậm chí có nhiều cái setting mình ko thích..hoặc thích đã ko còn thấy trên LEO như bản win 6.1

19. Chưa thấy lỗi SMS như XDA đưa tin

20. Thẻ nhớ 8G đi kèm cũng tốt.... nhưng tốt nhất cho dế yêu..là sắm cho hắn 1 cái thẻ Micro SDHC class 6.xịn...e dám cá..mọi người đều phải thấy sự khác biệt..

21. Bao da củ Leo sài đỡ thôi..chứ thấy rút ra rất khó.....đang hâm he bác bụng bụ 1 e...mà biết mua về có dễ dàng hơn hay ko

22. VietMap chưa cài nên chưa biết khả năng GPS có nhanh như đồn thổi hay ko

23. Leo đã loại bỏ đc sạc bằng USB khi cắm vào máy tính....cái này góp phần chống chai pin...và kéo dài tuổi thọ pin

24. Nếu những ai cảm thấy chụp hình ko quá quan trọng và có thể tự chỉnh đc hoặc HTC đưa ra đc bản FIX...thì LEO LÀ SẢN PHẨM ĐÁNG MUA NHẤT TRONG NĂM 2010...RẤT TUYỆT..còn năm sau chắc là ko

Và cuối cùng là những hình ảnh e nhờ NV lén chụp lai ko khí các bác tt nhà ta ngóng hàng...

Nhìn các bác ấy cười hớn hở và thèm thuồng biết bao khi sắp lấy đc hàng 😁

Đây là người đã lôi e và các bác vào FPT shop...Yến đây..

Bác Thuận đại hiệp..người quyết tâm chịu rạch mặt ăn vạ để có hàng cho các bác...và xém bị mem tt hù cắt "Ch*m"

Tiếp tục cập nhật lỗi trong quá trình sử dụng..................!

25. phần lệch cảm ứng trong gõ văn bản...đã khăc phục chỉ cần Align Screen lại là xong

26. Lỗi hồng ảnh trên máy e có thể loại bỏ bớt hoặc hoàn toàn (tùy vùng chụp) khi tăng Brighness lên +2....

27. Pin yếu dùng gần đúng 12g thì bay sạch..chưa dùng nhiều chỉ mới mày mò tọc mạch từ lúc sạc đầy 5g sáng đến 6g tối

28. Chương trình bàn phím ảo gõ chữ lêch lung tung..cài nhiều chương trình khác vào vẫn chưa khắc phục đc...nhắn tin trên leo giờ vô cùng khó khăn và bực bội..

29.Phần mềm giảm độ nhạy trên bàn phím..đã thử và thấy khá ok ..link tải

30. Align đúng cách+Soft +TouchPal 4.0 có thể sửa đc lỗi khi gõ chữ
782 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hehe, bác Lâm máu quá, sáng sớm đã lên post cảm nhận rồi, tiện thể có bác Lâm mở đường, em mượn micro luôn nhé 😁

Camera:
một màu hồng hồng rất dễ thương, lúc đầu hơi bị kì, nhưng riết rồi cũng quen, tạm thời sông chung với lũ vậy 😃
Lỗi sọc camera hôm qua lúc mới mở máy lên mình cũng bị, hình như do nó chưa "nóng máy" thì phải, sau 1 ngày thì bây giờ mở lên nó chỉ sọc độ 1 2 giây để điều chỉnh, sau đó thì hết (giống y Iphone)

Màn hình: quá ngon, nhìn các thứ rất to và rõ ràng, chỉ bị cái thiết kế kẻ ô caro chéo trên màn hình nên tạo những điểm trắng rải điều hình ô vuông, phải nhìn rất kỹ mới thấy dc, nhưng cũng phần nào tạo nên sự khó chịu!

Phím cứng:
quá dở, ko hiểu tại sao lại thiết kế phím cứng thế này, ộp ẹp như đồ Tàu!

Thiết kế:
độ mỏng với mình là vừa phải, máy rất vừa tay, ko quá khổ như em TG01, cũng ko thích cái camera lắm, chỉ sợ trầy mặt kiếng thì tèo, nắp pin thiết kế quá dở, mỗi lần mở là 1 lần đau tim! 😔

Pin: có vẻ ko được lâu, thấy tốc độ rớt còn nhanh hơn em Iphone 3GS, vọc vạch chắc chỉ 1 ngày là...đứt :D

Cảm ứng: tuy chỉ 9/10 so với Iphone nhưng phải nói là tốt cho 1 em WinMo, tuy nhiên bàn phím type ko sướng, hay bị lỗi, khoản này thật tình là thua Iphone hơi bị xa!

Tốc độ: hơi lạ 1 tí là sao máy hơi chậm, mình test thử bằng cách mở 1 file world mới, tốc độ load khá chậm, cứ như Touch HD hay Touch Pro 2 ấy, bản test mấy tuần trước thử chạy còn ngon hơn ấy!

Hehe, mình vẫn còn để em nó "trinh nguyên như thuở ban đầu" nên chưa trải nghiệm được gì nhiều, tổng thể là hài lòng với em HD2, 1 sự thay đổi đáng giá từ Iphone :D
wow!a Lâm cũng chịu khó thức sớm quá hén,nghe nói hôm qua a xin mà ^_^
Lamvip379
TÍCH CỰC
14 năm
Đang ở HN...gặp mấy anh e cũ..có làm chút xiu..ngủ tý thì tỉnh nên spam luôn 😁:D:D
Cái trang upanh chậm ghê luôn, chưa xem dc tấm ảnh nào của bác Lâm 😁
chuachom
ĐẠI BÀNG
14 năm
đúng làko thấy đc tấm ảnh nào cả.......!....?
chuachom
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bổ sung thêm là cái bao quá xá là....xấu hoắc, phải tìm bungbu thay cho em nó 😁
tinhnghia
ĐẠI BÀNG
14 năm
- Mình thấy sử dụng 3G Viettel vào mạng rất nhanh mà? Đâu có lổi ?
- Cài tomtom vga.v7.9 test thử bản đồ Australia 835.2420 gps ngồi trong phòng vẩn bắt tín hiệu thật tốt ( vì mình thường đi Úc nên chọn tomtom để test ).
- Vietmap r12 vẩn bị thiếu phần dưới màn hình khi vào phần xem cấu hình, điểm đến..vv nhưng khi vào dẩn đường thi full màn hình (r12 kg quay ngang màn hình tự động chắc phải chuyển sang v17). Tín hiệu bắt nhanh cực kỳ.
- Game dành cho wvga (480x800) full màn hình âm thanh và màu đẹp và nhanh
Đúng là em chả thấy tấm hình nào, ngồi chờ cả 10' rồi mà chẳng thấy em nó đâu - bac cho mấy tấm hình lên cái host nào mà nó chạy chán thế bác
Lamvip379
TÍCH CỰC
14 năm
E cho lên upanh.com...mọi bưa nhanh lắm mà sao sáng nay bị lỗi vậy..e đang chuyển dần qua mấy host khác..mấy tấm đầu có rồi..các refresh lai đi
Bác ấy chụp hình cái tường chứ ko phải máy
........:eek:
ok, cám ơn công của bác nhiều - em thấy rồi
thì ra cái lỗi camera là vậy
thanks bác đã cho chút kih nghiệm 😁
Yeah em ko thấy đc tấm hình nào hết hix hix 😁 Ước mơ của em đấy bác à:D
anh ui!e chờ hoài mà hok thấy hình!:p
Đợi xíu e up ảnh lên host Tinh Tế cho
Đã ai xem phim HD chưa? Thấy bác tunhan than về HD2 kinh quá 😁
Xem phim HD 720p thì hơi bị giật, nhưng convert về 800x480 thì ngon lành, xem nét căng, các bác nên dùng soft Format Factory mà convert, hỗ trợ mọi định dạng , thêm được cả phụ đề và hơn nữa là free. Đã test hầu hết các game HD đều chơi ngon, giả lập snes, gba... chạy tốt, chưa có time test giả lập ps1 :D. Máy của mình mua ở Sing nên không thấy bị lỗi "hồng ảnh". Nói chung là hài lòng với em "dế mới" này.
jockey0612
ĐẠI BÀNG
14 năm
mua ở sing thì bồ mua ở đâu thế,giá bao nhiêu,có rẻ hơn bên mình ko ?mình cũng ở sing :p
Mình mua ở IT show Sitex cách đây hơn 1 tuần, giá tính ra tầm 16,2 triệu (1188SGD) nhưng KM cũng khá : thêm 1 cục pin xịn + 1 car charger. Bạn muốn mua có thể đến AAAs shop địa chỉ 1 là ở Funan #03-K2, #04-14/15; địa chỉ 2 là ở SimLim #04-61/37
Yah, bác nào làm cái coi phim bự bự thử thế nào - đúng là thấy bác tunhan than phiền về việc coi phim quá, với lại coi phim thì để ý luôn cái món PIN nhé các các - em nghi cái màn hình bành chảng thể kia, mà cái cụ pin nhỏ xíu thì chư coi hết bộ phim đã hết pin mất rồi
Có đồng chí nào test chức năng ghi âm cuộc gọi chưa nhỉ? Không bật loa ngoài ghi âm có rõ không?
những cái khác thì em ko nói , nhưng cái kết luận kia của bác có vẻ quá sớm , và em cam đoan bác nhận định sai , công nghệ thì chạy ầm ầm sao bít trước được , giờ cứ tận hưởng những gì đã có thui ...
bác ấy đã nói là...trong năm sau thì ko rồi mà :p
HTP@87
TÍCH CỰC
14 năm
hichic bác up hình lên host khác đi, cái upanh.com nó cùi lắm...chơi photobucket đi
manhvh
ĐẠI BÀNG
14 năm
ôi....! Mình vừa bán chú Canon 30D + Touch HD để sắm em này! Mà thấy nó bán đâu các bác nhỉ........! Em ở HN này!
Bạn ra Nhật Cường xem sao 😁
manhvh
ĐẠI BÀNG
14 năm
oa oa oa oa! Thấy rồi! Thanks bác! Em vừa bán lại Touch HD cho bên Nhật Cường mà!
Thấy trên web là 1 chuyện nhưng bạn đã gọi cho nó chưa 😁
Nhưng chắc là NC có đó vì hôm qua nó bán cả hàng xách tay lẫn công ty, nhưng hôm nay chỉ còn mỗi hàng xách tay còn công ty thì hết hàng. Chắc nó ko tung tin vịt đâu :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019