Tham dự Tech Lounge
Cải thiện âm thanh của Airpods Pro bằng Spinfit CP1025

Biết ifan trong tinhte rất là đông và xài Airpods Pro rất nhiều, mình cũng vậy 😁 nay mình thay cái eartips Spinfit CP1025 này cho em nó vì tips zin đã bẩn và cũ. Có một số điểm cần chia sẻ với mọi người:
_ Spinfit CP1025 nó chất lượng cao, silicone mềm, dẻo, phần eo linh hoạt, cảm giác đeo tốt
_ Âm thanh được cải thiện rất rõ ở 3 dải âm: chi tiết hơn, nhanh hơn, bass rõ, trung âm tiến tới, dày và nghe vocal sướng tai. Mình nghe thử bằng nhạc của Datmaniac, bài Thiên Hà trước Hiên Nhà
_ Hiệu quả chống ồn kém hơn tips zin một tý tẹo nhưng theo mình là ko đáng kể, bật nhạc lên là nghe ok.
_ Update 1: bộ này có 2 cặp, 1 cặp + 1 bộ adapter anh em dùng cho Airpods Pro, cặp còn lại có thể gắn tai nghe khác, mình gắn Senn MTW2 thấy vừa y và làm tiếng cũng rõ ràng hơn, âm trường thoáng hơn.
_ Update 2: bộ này khi mới dùng sẽ thấy silicone chưa định hình lắm, đeo chừng 2 ngày nó sẽ bịt kín ống tai hơn, chống ồn cũng ngang ngửa tips zin, và êm hơn tips zin.
26
64
Để mua một bộ mà quên
0
Ủa sao lại giảm chống ồn ta. Mình nghĩ tip dày và fit hơn thì phải chống ồn tốt hơn chứ nhỉ.
2
Úi giời, mod mới xuống tóc.
0
Mua chỗ nào vậy bác giá bao nhiêu vậy
0
longdevilo
ĐẠI BÀNG
tip spinfit người khen nhìu mà chê cũng ko ít, thay đổi ít hay nhiều tùy vào cảm nhận của từng cá nhân nên mấy bạn muốn mua thì nên tìm ai có nghe thử trước mất công mua về lại thấy ko khác gì thì uổng tiền
2
hoangphi1650
TÍCH CỰC
Chống ồn tốt hơn chứ, nhét sâu hơn mà hay tại bạn mới nhét bên ngoài thôi ?! 😁

Đang xài em nó mấy tháng nay rồi thấy là đúng có cải thiện âm bass nhiều hơn 1 chút so với tai zip.
0
kiwimita
TÍCH CỰC
0
qualangnhang
ĐẠI BÀNG
Cái này lại QC rồi. Đã từng lên mạng xem các con giời khen mấy cái spinFit này và mua thử, Nhét vào con tai nghe Sony nghe như loằn. Bass đâu bay hết cmn mất, cách âm cũng kém hơn loại original. Trong khi giá thì đắt. Nói chung là chả đc cái vẹo gì, chỉ đc cái phí tiền là giỏi
2
BrioPc
TÍCH CỰC
Mắc lắm í. Khi gắn vào nó sẽ có thêm 1 cái phần nhựa (tạm gọi là adapter) dính vào housing để là base cho tips. Nên cảm giác mất zin. Cái tốt là tips này nó ko trắng như tips zin nên đeo vào ko dơ (mình bị bệnh tai mũi họng, nên dù vệ sinh kĩ tai thì vẫn tạo vết vàng ố trên tips)

Và không biết có phải do nó ko, nhưng tự nhiên gắn vào thì cái kén của mình ko sạc được, muốn sạc thì phải mở nắp ra…mà mình quăng cái tips cũ nên ko còn để thử nghiệm đúng là do típ này gây ra không.

Dạo gần đây tai nghe mình mỗi lần đeo lên còn kêu xẹt xẹt vài tiếng…
1
dccuong
ĐẠI BÀNG
Tháo cái cao su ra thế nào các bác, em lôi mãi nó không ra, lôi mạnh lại sợ nó hỏng luôn
0
Hàng theo xe lúc nào cũng ngon đặc biệt là âm thanh. Hãng nó nghiên cứu và đồng bộ trong phòng Labs cho nên tốt rôi. Mình dùng Buds pro cũng mua 1 cặp cao su non loại xịn gần 200k . Xagi thì kín và rất êm tai hơn khi đeo lâu. Âm thanh thig nó thật không phải cứ kín tiếng và ít âm thanh lọt vào là nghe hay đâu. Nhất là tai nghe chống ồn. Nó gây ra tiếng hồi bass nghe rất khó chịu và mệt . Nghe lâu nhất là nơi yên tĩnh aex cảm thấy ù tai và " điếc " âm thanh . Có nghĩa là mệt mỏi thì còn cảm nhận cái gì. Nhưng noa cũng có úu điểm là do kín tai và cách âm tốt cho nên khi chạy xe ngoài đường thì hầu như điếc luôn đàm thoại thì ngon nhưng nguy hiểm lắm chỉ nên dùng 1 bên tai. Con Buds pro nó cho phép chống ồn chủ động 1 bên tai bất kỳ. Cảm nhận và trãi nghiệm riêng thôi. Hahahaha
0
BaoNguyen2012r
TÍCH CỰC
Tip đẹp, tin tưởng mod oánh giá nên vừa order 1 bộ, 400k, hơi cao nhưng nêu đc như mod phán thì cũng đáng.
0
mtr1012
TÍCH CỰC
Mình đeo thì thấy ko kín bằng tip zin, đeo ko có cảm giác chắc chắn và tin tưởng như tip zin
0
À, update thêm cho anh em, cái eartips này mua xong thì 1 bộ dùng cho airpods pro, bộ còn lại ko cần gắn adapter thì xài với mtw2, wf1000xm4 cũng đc nhé =]]
0
Luong Quang Vinh
ĐẠI BÀNG
Chất lượng quá ok. Êm và bám tai rất tốt. Chất lượng âm có cải thiện.
1
Mới mua xong. Tai trâu nên nghe ko thấy khác biệt gì. Thực ra lúc thay 2 cái để cảm nhận mà thấy khó lấy quá. nên thôi. kakaa
0
dbdbdbdg
TÍCH CỰC
giá chat quá :v
0
sontrangvnvt
TÍCH CỰC
Công nhận là Eartips của Spinfit ngon thật sự
0
đang tải ...
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế